Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới lấy 1 e hdx 7 về. Chạy 4.4 đã có safétrap và root. Máu voọc nổi lên nên đã tìm cách unlockbootloader. Suýt bị brick luôn. Giờ đã ok máy đã unlock bootloader và cài twrp nhg các bạn cho m hỏi bây giờ muốn về android 4.4 như lúc mới mua thì la!f như nào?
@xjnkzaj MK đang xài bản 4.4.4 Nexus. Có TWRP rồi thì vào wipe 4 dòng rồi ins Rom và gapp là đc
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
beatlove
TÍCH CỰC
6 năm
@Mark Ngàn lần đa tạ bạn ^^!
cuongnm11
TÍCH CỰC
6 năm
@Mark 😃 cảm ơn bạn nhiều. Thử vọc xem sao.
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn cài thử twrp bản cũ hơn xem, lâu rồi mình không cài rom nên cũng không nhớ rõ trước đã từng dính lỗi như của bạn chưa, Dolby và Maxx thì bạn search google là ra ngay mà
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sachiko123 Bạn vào CH Play cài đặt có update lên bản mới nhất thử xem Hoặc có thể cài Xposed tên là App Setting để thay đổi cách hiển thị của app, chỉnh dpi hoặc độ phân giải hiển thị xem có đc không
@hecbigcat b giứp mk với mk thử về stock os 4.5.5, lúc nãy dùng kingroot đc r là mk vào safestrap recovery rồi. với lại vẫn vào đc bản twrp 2.8 song song với nhau. tự dưng h ko còn root đc bằng kingroot. Vậy bây h làm thế nào để rôt đc.
Nếu oot đc thì mk sẽ vào đc safestrap recovery. và twrp 2.8 kia?????? b giúp mk vs tks
@hecbigcat Tks b mk chỉnh app đó bây h ko còn lỗi nháy nữa r tks b
dongbkhn88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sachiko123 Về stock kiểu j bác ơi
banhduc93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đinh công mệnh. Em mới mua hdx7 chưa đc tháng. K rơi, va quệt gì thì tự dưng nó loạn cảm ứng. Em ngu si k biết có liên quan đến rom k nữa. Đang chạy rom cyanogen ạ. Bác nào có thể đoán bệnh và báo giá giúp em k ạ??
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@banhduc93 Thử Factory reset mà ko đc thì lỗi phần cứng rồi.
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@banhduc93 mua đâu vậy bro?
m cũng đang dùng 1 con mà thi thoảng thấy cũng bị đơ phải reset ko biết có nên cài lại ko ko hiểu nguyên do
banhduc93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daovanhuy Em vừa tự up rom dc mấy phút. Tạm thời đã hết loạn cảm ứng. Có gì sẽ review tiếp ạ
ở Hà Nội còn shop nào bán con này nhỉ các bác
Kindle Fire HDX is an amazing tablet. I have been using it for 4 years happily. After 2 and a half years, my Kindle Fire HDX starts to a bit of lagging with high internal memory usage. Therefore I have rooted my Kindle Fire HDX with Kingroot apk and I had solved my all pain problems with rooted supportive apps. I highly recommended Download kingroot official website (KingRoot apk official website: https://kingrootofficial.info) and get the real experience of rooted Android devices. Because Kingroot apk has the most successful rate than other applications.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019