( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên xda developer đã bắt đầu root được hdx rồi các bạn nhé... Hi vọng vài ngày nữa họ sẽ hoàn thiện và chúng ta có thể root với 1 hướng dẫn đầy đủ và cụ thể hơn...
Đây là link bên xda cho bạn nào quan tâm nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2542508

Em đang rất máu e này
Nhưng e hay dùng phần mền remote desktop, ko biết có phần mền này trên store của amazon ko các bác
Có là e đợi 8.9 ra là xúc luôn 😆
@mritachi Hiện tại thì HDX8.9 đang giữ vị trí tablet số 1 về màn hình. Nét nhất, đẹp nhất, màu sắc có độ chính xác cao.
KDF HDX 7
Root 😁
Máy anh cũng vừa root ok rồi, cài được wallpaper với apex launcher rồi e ah...
thế bao h thì có HDX 8.9 bác kiên ơi 😔
@mritachi Bên mình hiện tại chưa bạn à.Chắc tầm 10.12 sẽ về bạn nhé
Root - Play Store 😁 KDF HDX7
Lấy URL 😃
Hoangkien hướng dẫn Root Kindle Fire HDX 8.9 update
Auto-Root the Kindle Fire HDX 8.9" 14.3.1.0
Hiện tại đã cài đc Play Store nhưng do Server chưa ổn định mới chỉ vào đc Play nhưng ko download đc app nên mình đợi ổn định bên mình sẽ viết hd cho các bạn nhé.
BÁN KINDLE FIRE HDX 8.9 INCH 16G WIFI MỚI 100% GIÁ 9TR
L.HE: 0969.411.363
nếu về thì bên bạn bán bn vậy,giá niêm iết trên web lun ak,thế thì ngon quá
@Dũng Thuận Thiên Instant Video là dịch vụ xem phim, thuê phim, cho phép dùng thử miễn phí 30 ngày, chỉ dành cho Mỹ, ở VN ko xem được.
Copy file như các máy android khác
Tỷ lệ màn hình 16:10
@bud's tỷ lệ này xem full màn hình cho các định dạng tử 360-1080pi không bạn
,nếu root xong ,khi cài 1 số app vào thì có giữ dc độ mượt của máy như ban đầu hay không
@Dũng Thuận Thiên Hiện tại hầu như tất cả các máy tính bảng đều có tỷ lệ 16:10, chỉ có một, hai cái là 16:9 và tỷ lệ khác. Đối với những phim tỷ lệ 16:9 thì tất nhiên vẫn có dải đen, nhưng hẹp hơn nhiều so với màn 4:3 của iPad.
Tỷ lệ này là hợp lý để xem phim, đồng thời không gây khó khăn khi lướt web, chơi game.

Mình không root nên không rõ.
@Dũng Thuận Thiên Xác nhận dùm bạn là vẫn mượt như bình thường sau khi root bạn nhé.
Khi nào về 8.9' cho a báo cho e với nhá, e đặt hàng. Hiện bên web e chưa thấy có giá cho 8.9' 4G 16G/32G.
A cho e giá dự kiến tham khảo đc ko?
Bản 4G vẫn xài wifi, tùy chọn 3G/4G bình thường phải không a @hoangkien.com?
Thèm quá rồi, nó mà về chắc e hốt luôn....hehehe
@fb_hui Gía dự kiến bên mình có ở trên web rồi đó bạn 😁
4G vẫn dùngm WI-FI bình thường bạn à.
Con HDX 8.9 này xem phim đúng là vô địch thiên hạ. Mình play một phim Bluray nguyên gốc nặng 30GB, dạng .m2ts nó chạy hoàn hảo. Chất lượng hình ảnh thì...đừng hỏi.
@since89 Xem fullHD cũng ko giật.
@bud's ok ! thanks bạn nhé !😁 mà dùng như vậy thì laptop với các thiết bị khác có kết nối được không bạn ? và dùng laptop thì kết nối bằng phần mềm gì bạn có biết thì chỉ mình luôn với ?:D
@since89 Đt, tablet, máy tính đều được. Trên Mac thì nó tự động xuất hiện phía bên trái của Finder. Trên win thì mình không rõ.
@bud's Ok bạn mình làm được rồi, cơ mà không hiểu sao mình cài mấy game nặng như modern combat 4 lại không chơi đc bạn nhỉ, cả room stock lẫn room cook đều ko chơi game được, hiện tại máy mình đã root, recovery và chạy room cook 4.2.2 của hoàng kiên 😔(
Có ai biết cách khắc phục tình trạng trên thì hướng dẫn cho mình với :(
wand
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi chút. Nếu em mua con Kindle Fire HDX 7 có 4G bản ATT ở Mỹ thì đem về VN lắp sim có xài đc mạng 3g ở VN ko ? hay là nó sẽ bị khóa mạng ?
@wand Sài 3G VN bình thường bạn à
ở hcm em nhận cài rom hd7 và hd8.9 , tks anh em
gundamxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kindle Fire HD 8.9 của mình bị brick do root máy. Máy mở ko lên nguồn nữa, Cao thủ nào biết cách sửa hoặc có thể sửa giùm mình. Thành công mình xin hậu tạ 😃. Mình ở TP HCM.
@gundamxx Tình trạng của máy bạn ntn
Bật nguồn nên có hiện tượng gì bạn
gundamxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Ko mở máy dc luôn bạn

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
@gundamxx Nếu mà mở nguồn ko nên hiện tượng gì thì khó rồi
ngày trc bạn mình có dùng qua dòng này,nói là nó giống máy đọc sách nhiều hơn,lại không chơi với a gg(thế mà cũng dùng android) nên app cũng không phong phú lắm,mình thì cũng chưa dùng qua,hay là nó nhầm nhỉ
@Dũng Thuận Thiên Chắc do bạn của bạn dùng nhưng ko vọc vạch gì đó thì đúng là nó ko chơi với app của GG.Còn nếu hack nó chạy sang Android thì gần như 1 con máy tính bảng của ASUS chạy android bạn nhé.Cài app và game thoải mái.
@hoangkien.com tại vì mình cũng dùng của nó 1 lần,thì đúng là máy đọc sách là chính,vừa xem trên youtube thấy ngon quá,mà bạn bảo hack ý là roots hả
@Dũng Thuận Thiên Ù đúng rồi bạn
Hack Root để cài CH Play và load ứng dụng trên đó về
Và cài Android cho nó gần như chiếc Nexus 7 của Google đó bạn
gundamxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
sáng nay vừa dc sờ con hdx 7,công nhận là quá ngon,mượt và phản ứng nhanh kinh khủng,đúng là trong tầm giá với nexus 7 2013 mà ngon hơn bao nhiêu,mình vẫn chưa trải nghiệm dc game hay phim gì nhiều vì máy của ông anh toàn sách với phần mềm gì gì(root rùi thì phải) nhưng nói chung là tuyệt,cũng chưa test khi nhìn ngoài nắng,không biết thế nào
minhquang92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi em mới mua kindle fire hd loại thường 2013 root ở đâu vậy nhỉ
@minhquang92 Bạn có thể mang qua bên mình bạn nhé nếu ở HN
minhquang92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com trời mình tận hcm lận thank bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp