( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mutang1967
ĐẠI BÀNG
10 năm
HDX 7 có rom cook rùi hả a
c
có rồi đó em
Phê thật @@

Sent from my KFTHWI using Tinhte.vn mobile app
Quá ngon quá nóng
mutang1967
ĐẠI BÀNG
10 năm
room cook chạy ổn định chưa ạ
@mutang1967 Mới test từ sáng thấy vẫn mượt mà bạn à
em cài vào thấy sao nút nguồn của nó ấn vào mãi mới mở đc màn hình @@ Up về rom stock thì vẫn okie
@akevin_shasuke Cái này thì a xác nhận đúng là cài vào nút nguồn ấn ko đc nhạy
2 lần mới ok
Nhưng ko sao đợi bản fix lỗi @@
@hoangkien.com Ui sao điểm antutu thấp quá vậy ta. Benchmark antutu trên fireos va flash gapps đều đạt được 36k mà ta
@hoangkien.com Vẫn chưa xem được youtube còn các chức năng còn lại chạy rất ngon nhưng tiếc là không xem video trực tuyến được !!
bác chủ toppic chho xin cai link download firmware cho hdx 7 wifi và cách về stock với ạ.thanks bác nhiều
@acmabuon http://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeId=201357190
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang định tậu 1 em mà băng khoăn nhiều điều quá

- Chưa có room cook ổn định
- Room Stock thì hạn chế Google App

Các bác cho em hỏi nếu chưa root, và sài rom stock và chưa cài ES File gì đó, thì có thể send file apk từ PC sang HDX rồi cài đặt và sử dụng bt` đc hok ??
AppStore của Amazon có file explorer nào free hok ??
có thể download và cài đặt phần mềm từ App của Appstorevn hok (hok fải down từ trang web của nó nha )??

Nếu là sài rom cook thì cái Appstore của Amazon có còn sài đc hok (vì cái Appstore này toàn bộ phần mềm đc tối ưu hóa cho Tablet 😁 )
Mua đi và không phải hối tiếc nhé bạn, không google plây thì sao đâu, vẫn cài app như thường

mutang1967
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liệu có chơi được clash of clan ko các bác nhỉ
@mutang1967 Bó tay bạn
Chưa root gì vẫn chơi được mà.
mutang1967
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com chơi được thế có link được từ điện thoại androi ko ạ
@mutang1967 Chưa hiểu ý của bạn
rom stock chơi như thường nhé 😁, nhưng data của clash and clan nếu bạn chơi ở gg từ trc thì lại phải chơi lại từ đầu do nó ko có gg service 😆 hoặc chờ bản cook ổn định,
ps: bản kia mình vẫn chưa chơi đc, @.@ giật lag lung tung
máy em có vấn đề ạ ,wifi kêt nối dc nhưng không internet dc ,phai bất chế dộ máy bay đồng thời mới dc ,(HDX 7 Wifi) ,em có email cho amazong thì dc biết là đa số bị thế và sẽ khắc phục trong update sắp tới 😁
@acmabuon Có khi mỗi máy bạn thôi chứ
Máy nhà mình bán ra cái nào cũng ko cần bật chế độ máy bay vẫn vào mạng wifi bình thường mà
@hoangkien.com Bây giờ em tắt chế độ máy bay lại vào bình thường !
Chắc do phần mềm bác nhẩy
@acmabuon Máy bên mình ko bị
bật hay tắt wifi vẫn vào bt mà
@hoangkien.com Bác hoangkien cho mình hỏi với, giờ con KindleFire HDX 7 đã cài ROM Cook được chưa và hiện giờ bản ổn định nhất là bản nào ? Mình thấy bên xda có hỗ trợ ROM cook cho con này đúng không ?
@ngoctrung123 Ngay trên và ngoài trang 1 mình có HD flash rom cook rồi đó bạn
Mới chỉ có 1 bản côk 4.2.2 thôi bạn
Thế là mình thuộc thiểu số ak 😆

mcuongle
ĐẠI BÀNG
10 năm
em thấy trên vật giá có người bán con HDX 8.9 có 6tr5 à không biết có ổn không nhỉ 😁 http://www.tinhte.vn/threads/tu-van-mtb-nexus-7-2013-hay-kindle-fire-hdx-7.2238644/
KDF HDX 8.9 chưa có rom cook nhưng cơ bản đã Fix wallpaper được và cài CH Play ngon lành
Chỉ hơi thua ae 7 là có bản cook rồi
Chắc sớm muộn sẽ có cook cho 8.9 miễn sao có đc custom recovery
khicon1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com cái này là cũng phải root luôn hả bạn? sao không thấy bất cứ hướng dẫn nào của 8.9 ở trang 1 hết nhỉ

Thanks!
@khicon1989 Có hd root đó
khicon1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái đó hướng dẫn cho máy HDX 7 mà bạn
@khicon1989 Làm ơn đọc kỹ đi bạn
máy của mình là kindle fire hdx 7, mình đã root, cài thêm vài app linh tinh. hôm bữa bật phim ra coi, thì thấy pin không có sụt %. mình thấy nghhi ngờ nên restart máy. xong nó hiện pin còn 0% luôn. mình thử sạc vẫn không lên %, vẫn xài bình thừơng nhé. sau đó mình xài cho kiệt pin, tự tắt, sạc thì lại lên %, nhưng lâu lâu lại dính lỗi đó. có ai biết fix lỗi đó không, chỉ mình với. cám ơn
@nguyeen_thanh thử flash stock lại và theo dõi thôi bạn
@hoangkien.com Up Rom stock ntn vay hoangkien?
@nguyeen_thanh Bạn load fw stock trên trang amazon sau đó chép vào máy rồi nhấn update
hertford
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Nhấn update ở đâu vậy bạn, vì lúc này mình đang chạy trên rom cook mà, không lẽ update trong seting của android 4.2.2 luôn
thuanucb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hertford mình đọc hướng dẫn của Amazon thì nó bảo kéo thả file rom vào bộ nhớ trong
  1. Turn on your Kindle Fire and unlock the screen.
  2. Connect your Kindle Fire to your computer using the USB cable.
  3. Open the Kindle Fire drive (titled Kindle), and then drag and drop the software update file into the Internal storage folder.
    Note:
    • Do not drop the file into any other folder in Internal storage.
    • If you've installed the Android File Transfer application on your Mac OSX 10.5 or above computer, the application will automatically open when you connect your Kindle Fire to your computer.
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản rom cook này máy mình cài bị lỗi trình duyệt. Chrome.

@santana189 Mới test vẫn bt bạn nhé

Dùng rom này vẫn chưa dùng ổn định đâu, anh em nào muốn test thì dùng thôi, vẫn còn nhiều hạn chế lắm
Bản thân mình thì sau khi up lên đã về rom stock

@akevin_shasuke Load được data coc của bạn chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019