Kindle touch: Tổng hợp

xaongoc
6/3/2012 17:20Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng vậy, bạn muốn tạo collection thì phải jailbreak và làm theo hướng dẫn ở post 1. Tính năng xoay màn hình có sẵn trong v5.1.0, nó ko bị mất đi khi jailbreak, bởi vì jailbreak chỉ cấp cho bạn quyền làm chủ KT, và cài thêm ứng dụng khác. Bạn có thể cài thêm Launcher để có thêm chế độ xoay khác.
Thân!
Sau khi mình giải nén xong thì nó ra như này thì vẫn còn một file zip nữa : data.tar.gz. Mình giải nén tiếp và copy cùng với những folder và file đã giải nén trước đó cho vào ổ KT và thực hiện theo hướng dẫn mà nó vẫn không thành công :-((
@vuduytiep file data.tar.gz cứ để nguyên, ko giải nén. Vì bạn giải nén nên mới thế. Mình ko hề ghi là phải giải nén file đó, bạn nên đọc kĩ nhé ^^
Ver 5.1.0 xài khá tốt. Cảm ứng có vẻ tốt hơn, nhưng vẫn chưa xem được trực tiếp file image các bác nhỉ. Đang khoái đọc truyện tranh nhưng phải covert sang .mobi ( không tiện bằng kindle 3 nhỉ ?!)
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
sau khi giải nén, không có file ENABLE và DIA...chỉ có data..

Mình xài Kinhdle Basic
hic, có ai giúp mình xem file pdf có bảng biểu hiển thị đầy đủ số liệu mà không cần chuyển sang landscape mode không? COnvert qua mobi hay prc đều bị mất bảng, biểu đồ hết ah
@ash_nguyen Bạn có thể sử dụng K2pdfopt để chuyển pdf sang dạng tối ưu cho kindle. Vào link sau đây để down K2pdfopt: http://www.willus.com/k2pdfopt/download/
Willus.com's K2pdfopt Download Page
willus.com

Còn đây là hướng dẫn sử dụng: http://www.willus.com/k2pdfopt/help/
Thông thường thì bạn chỉ cần copy file về, để trên màn hình, sau đó kéo file pdf bạn muốn convert thả vào biểu tượng K2pdfopt. Nó sẽ hiện ra menu cho bạn chọn:
- Nếu bạn muốn để mặc định thì cứ ấn enter là nó convert toàn bộ theo mặc định
- Nếu thấy mặc định còn chưa chuẩn, bạn có thể thay đổi option của nó, ví dụ chọn 1 loại option nào đó bên trên: bạn viết -ls rồi ấn enter nếu muốn ở dạng landscape mode ...
Sau đó ấn enter tiếp nếu muốn convert toàn bộ, hoặc ấn số trang nếu bạn chỉ muốn convert 1 số trang nhất định, ví dụ: 1-5
- Nếu muốn tìm hiểu thêm về cách lệnh, bạn vào link sau http://www.willus.com/k2pdfopt/help/faq.shtml
Nhìn sang bên trái thấy mục Adjusting the output: và Processing Options:, bạn có thể tìm hiểu thêm ở đó!
cám ơn bạn nhiều lắm, h thì mình hoàn toàn có thể đọc được dạng pdf thoải mái rùi
nhưng mỗi tội file pdf tiếng việt bị lỗi font thì fải, 2zz, buồn quá
Cái này mình chưa thử, vì mình chưa convert sách tiếng Việt bao giờ 😃.
mình vừa thử nè, chính xác là từ word (times new roman) wa pdf rùi convert thì lỗi font file đã convert. còn từ pdf tiếng việt convert thẳng thì ok. mình dùng solid converter, hay tại cái này nhỉ?
Bạn thử để pdf ở dạng hình xem, như vậy sẽ ko phụ thuộc vào font nữa. Còn conv pdf sang dạng hình thế nào, bạn dùng ông google là ra 😁
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi: đang đọc dở một quyển sách, sau đó thoát ra màn hình chính thì bây giờ có cách nào để vào lại quyển đó nhanh chóng không, tìm mãi không thấy chức năng xem sách đang đọc dở như trên kindle 3 ở đâu cả ? Mình toàn phải vào lại bằng cách chọn collection rồi kéo lên tìm tên sách, nếu ít sách thì không sao chứ mấy ngàn cuốn thì ....
Mới dùng touch nên gà mờ, bạn nào biết chỉ giúp mình với. Thanks
Ở màn hình chính, ở hàng My items(...)..........Collections
Bạn touch vào chữ collection và đổi thành Recent
Mình muốn hỏi mọi người một chút, tình hình là KT của mình có 1 số dấu hiệu làm mình rất lo lắng. Phía bên trái màn hình, cái dọc mà chúng ta tua ngược trang ấy, cứ ở phần đấy thì chữ rất nhạt, như kiểu in thiếu mực ý. Thỉnh thoảng chỗ ý còn đen rất nhạt nữa. Vì đã từng vỡ màn hình em kindle 3 nên rất lo lắng :-s có bạn nào có thể giải thích cho mình ko 😔
Bạn thử update lên bản mới nhất, hoặc reset factory xem sao. Nếu vẫn bị như vậy thì mình nghĩ màn hình của bạn gặp vấn đề rồi :|
O____________o||||||
Mình update rồi, còn reset thì rất ko muốn làm 😔
😃 vậy thì bạn nên mang ra cửa hàng nào uy tín một chút để họ sửa cho vậy 😃
Vấn đề này mình thực sự ko giúp được gì cả :|
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chỉ giúp mình cách loại bỏ quảng cáo trên kindle touch với, mình tìm mãi mà ko thấy.😔
Máy của mình chưa Jailbreak và đang ở firmware 5.1 rồi, mình đã làm theo hướng dẫn này :
Nhưng khi tải về mình không thấy có file ENABLE_DIAGS, diagnostic_logs. Khi mình restart cũng không thấy giao diện diagnostics mode ?:(
Khi copy vào kindle thì copy toàn bộ các file ra ngoài phải không hay cứ để trong cùng thư mục như lúc giải nén.

Thanks
1. Để loại quảng cáo: mình lấy lại bài của 1 bạn trong diễn đàn, mình ko nhớ tên vì chỉ lưu cách làm ra file word (và cũng lười ko muốn tìm lại link 😁). Bạn nên thử xem cách này còn hoạt động cho KT version 5.1.0 hay ko:
1. Kết nối Kindle basic với máy tính qua cổng USB
2. Chép thư mục "Documents" và ".active-content-data" vào trong máy tính
3. Ngắt kết nối USB
4. Vào Menu/Settings
5. Ấn Menu/ Reset to Factory Defaults. (Cái này để đem máy trở về trạng thái ban đầu của nhà sx)
6. Chọn “OK
7. Chờ ... chờ và ...... chờ Kindle khởi động lại.
8.Khi thấy mục chọn "Language selection screen" bạn chọn default “English (United States)” and select “OK”.
9.Lại phải chờ tiếp khi hiện lên màn hình “Set Up Your Kindle” screen. => Tạm dừng ở đây, nhớ không được manh động.

10. Giờ kết nối Kindle với PC.
11. Vào trong ổ Kindle thì thấy toàn bộ sách đã biến mất tiêu. Rất may là mình đã sao lưu ở bước 2 rùi.
Nếu kindle của bạn không có cuốn sách nào thì nhảy luôn qua bước 13.
12. Giờ chép lại ebook của bạn từ PC -> Kindle thôi.
Khi chép sẽ hiện lên dòng thông báo replace 2 files Kindle_User_Guide thì bạn chọn "don't copy" trừ khi bạn muốn đọc tiếp trang mà bạn vừa đọc lần trước.
13. Bật chế độ xem file ẩn của PC “Show hidden files, folders and drives”
14. Vào mục ẩn “system folder trong Kindle.
15. Trong thư mục "System" bạn tạo 1 file txt mới tên bất kỳ VD abc.txt (Chuột phải / new/ text document)
16. Thoát ra khỏi thư mục System trên Kindle.
-Bạn giữ phìm SHIFT+ chuột phải vào thư mục System
17. Chọn “Open Command Window Here” (Đối với Win7)
Riêng với XP bạn download http://download.microsoft.com/downlo...ertoySetup.exevề rồi cài đặt.
18. Màn hình command hiện lên, đánh lệnh “ren abc.txt .assets” rùi Enter
phải chắc chắn là đánh đúng tên file name mà bạn đã tạo ở bước 15 nếu không bạn sẽ phải làm tại từ bước 1-9 đó. Chú ý sau txt có dấu cách
19. Mở thư mục system, bạn chọn chuột phải vào file .assets chọn Properties.
20. Đánh dấu vào “Read-only” và OK.
21. Ngắt kết nối USB

22. Giờ là lúc làm tiếp việc cài đặt mà đã tạm dừng ở bước 9
-Đầu tiến kết nối WiFi (internet). Sau đó đăng ký một tài khoản Amazon nếu như bạn chưa có.
23. Khi đăng ký thành công, ấn nút Home
24. Giờ thì xem thành quả nào. Không thấy còn quảng cáo nữa đúng không? thậm chí cả mục “Please connect wirelessly to download sponsored offers” “View Special Offers” cũng biến mất luôn.
25. Bước cuối vào Settings/ set the time, dictionary and other settings.

2. Để jailbreak
Sorry, mình đã đổi lại link file jailbreak, các bạn có thể làm lại, hoặc làm theo cách sau sẽ nhanh hơn.
- Kết nối internet cho KT của bạn
- Vào trang sau đây bằng Kindle's browser: http://jailbreak-kt.tk/
- Ở tab Jailbreak: ấn nút "Start jailbreak"
- Chờ 1 lát sẽ hiện ra "JailBroken"
Chú ý: phương pháp này chỉ dành cho version 5.1.0
khoaviet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình là 5.1.Mình đã jailbreak bằng cách dùng web http://jailbreak-kt.tk/ và thành công rồi cài đặt cái GUI launcher.sau khi remove ads thành công thì bây giờ khi mình ấn tắt màn hình thì màn hình không hiện lên gì cả,ấn vào sách cũng không đọc dc,lại phải ấn nút nguồn 1 lần nữa mới chạm để sử dụng dc.có ai bị như mình không ạ?
trainee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoaviet Nếu bạn dùng được SSH thì theo cách này, sẽ loại bỏ được ads mà ko bị bất cứ lỗi gì
=============
mntroot rw
rm -rf /mnt/us/system/.assets/
mkdir /mnt/us/system/.assets/
chmod -w /mnt/us/system/.assets
/etc/init.d/framework stop
mv /var/local/adunits /var/local/adunits.bkp
touch /var/local/adunits
/etc/init.d/framework start
mntroot ro
================
Có thể cách remove ads trước đây gây lỗi. Bạn có thể làm theo update 10-07-2012 mình mới update ở post 1. Thân!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019