Kindle touch: Tổng hợp

xaongoc
6/3/2012 17:20Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình copy khoảng 1600 đầu sách vào kindle sau jailbreak nhưng không tạo được collection, các thư mục đều để tên tiếng việt thì có ảnh hưởng gì không ? Và trong My Items thì mục Colection cũng bị mờ không tick vào được ( Máy mình đã đăng ký thành công với amazon rồi).
Bạn nào có kinh nghiệm tạo collection nhiều đầu sách chỉ giúp mình với.

Khi mình kết nối kindle với máy tính và xóa bớt sách thì khi restart và bật kindle thì các tựa sách nó vẫn hiện lên chứ không mất đi, làm cách nào để bỏ nó đi bây giờ hay phải xóa từng quyển một?
Thanks
longdau12:
. Tên thư mục đặt không cần gạch dưới, tiếng Việt okie, nói chung là không có hạn chế gì cả nhé.
. Bạn có làm đúng hướng dẫn tạo collection của bạn xaongoc ở Post 1 của topic không vậy? Làm cách này thì toàn bộ ebook trong documents được sắp xếp như thế nào thì sẽ cho ra thành quả là thuộc collection tương ứng với thư mục chứa ebook.
. Mình cũng có 1.600 ebook trong KT và tạo collection ngon lành với phương pháp trên. (có một note nhỏ mà mình gặp là sau khi tạo, có 1 số ebook không hiểu sao không chui vào collection, nhưng do số lượng ebook sót đó quá ít, tầm khoảng 10 cuốn nền mình add từng cuốn theo phương pháp thủ công của Kindle ^^.
Chúc bạn thành công nhé!
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ventomarme Bạn tạo lần lượt hay cùng một lúc 1600 ebook ? mình làm add 1600 ebook một lần mãi không được.
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longdau12 Cuối cùng cũng xong, hóa ra là mình chưa copy thu mục collectionSync đã sửa lỗi mà vẫn dùng bản cũ 😁
LRC
Trứng
12 năm
Từ nào tới giờ tớ đọc sách Ebooks trên Computer. Mới mua cái Kindle Touch trên www.amzon.de giá 129€. Chỉ dùng để đọc sách thấy hơi mắc nhưng thích thật.

Dùng mỗi ngày khoãng 1 tiếng đọc sách mà pin vẫn còn khoãng 95% sau 1 tuần dùng liên tục. Thích nhất là có thể ngồi ngoài trời đọc sách vừa tiện uống cà phê hút thuốc, mà không bị chói nắng màng hình.

Tiếc là format PDF phải gởi sách qua Amzon mới xem được trên KT. Để khắc phục, tớ dùng Mobipocket Reader để converter sang PRC. Thấy sách lớn hơn một tí so với Calibre nhưng sách ít lổi. Nhất là sách tiếng Việt hay lổi về font chử và hàng lối lên xuống dòng lung tung...

Có bạn nào đọc được Ebooks Epub trên KT hay không vậy??? Cho mình học tập với. Cám ơn trước nhé!

Chúc vui vẻ và mạnh khỏe!
Epub thì cứ lấy Calibre load rồi chuyển qua KT thôi, nó tự convert đó bạn!
LRC
Trứng
12 năm
Cám ơn Rotmongtoi đã chỉ dẫn và tớ đã làm OK!

Giờ tớ cần tự điển cho ngôn ngữ Anh-Đức-Việt cho KT. Bạn nào có xin chia sẻ.

Chờ tin vui và chúc các bạn luôn vui khỏe!
Có hướng dẫn loại bỏ Ad bằng Launcher rồi mà, dễ lắm.
À, do có nhiều bạn nhắn về việc tạo collection xong có nhiều ebook bị sót, mình đã xem lại quá trình tạo collection và nhận thấy khi copy/ update xong ebook vào trong Kindle và disconnect khỏi máy tính, các bạn nên để máy đó khoảng 5 phút để Kindle từ từ cập nhật hết ebook mình vừa mới copy vào. Cách kiểm tra như sau:
. Khi Kindle vẫn còn nối với PC: các bạn chuột phải vào thư mục documents (nơi chứa ebook), chọn properties để xem tổng số file trong thư mục là bao nhiêu.
. Sau đó, khi disconnect khỏi PC, các bạn chuyển chế độ view của Home screen sang Title (nghĩa là list tất tần tật ebook). Các bạn để ý ở hàng trên cùng của hôme screen sẽ thể hiện tổng số ebook. Số lượng ebook sẽ tăng dần khi Kindle bắt đầu nhận thấy có ebook mới trong máy. Phải khoảng 5 phút sau thì Kindle sẽ thể hiện số ebook chuẩn, xấp xỉ bằng số file bạn đã xem ở bước trên (xấp xỉ vì kindle tính thêm cả dictionary, ebook Kindle user's guide nữa).
. Lúc này các bạn mới vào Launcher > Generate collection. Để yên để máy chạy khoảng 5 - 10 phút. Mình đã kiểm tra lại cách làm này và số lượng ebook sót chưa vào collection chỉ có 3 (trên tổng số 1.600) ebook!

Hope this will help.
Chết giẫy đành đạch con kindle touch, màn hình ko vỡ mà lỗi 1 cách kỳ diệu =______= có tí nản vs màn hình của kindle, vừa là điểm mạnh vừa là điểm yếu. May mà quá lười jailbreak nên liên lạc vs amazon đã được bảo hành 1 đổi 1. Hiện tại chỉ ngồi ngờ bên DHL nó chạy qua xem nó đưa mình thư hay đưa mình máy.
Bạn nào có kinh nghiệm vs các bạn DHL ko thì giúp mình vs TT^TT hồi đọc kindle 3 vỡ màn hình, máy về đây toàn chết dí ở cửa hải quan phải 1 tháng là ít 😔
tuanday
TÍCH CỰC
12 năm
Hello anh em 😁
Tình hình là mình mới xúc một em touch và bị lỗi index mông anh em giúp đỡ. máy mình mua về đã có sẵn FW 5.1.1 mà chưa thấy có bản JB nên mình update nên luôn 5.1.2. ban đầu copy sách vào thì không sao, không hiểu sao được khoảng 5 hôm máy gần hết pin nên mình cắm vào laptop để sạc. Khi rút sạc ra thì thấy có 64 item chưa index. Mà trước đó rõ ràng là index hết rồi. Chả lẽ lại phải copy từng quyển một trong số 64 quyển ấy lại từ đầu sao ???
Bác nào biết tắt chức năng index trên em touch thì chỉ dùm mình với, search trên diễn đàn mà ko thấy. hic
Ah quên máy mình hiện có khoảng 150 ebook lẫn truyện tranh :D
littlenemo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanday Bạn cho hỏi máy KT của bạn giá bao nhiêu và là loại brand new hay là refurbished?
tuanday
TÍCH CỰC
12 năm
@littlenemo Phân biệt brand new vs refur kiểu gì hả bác. em tự tay xé giấy đập hộp thôi, pc thì em biết chứ kindle thì chịu chả biết check cái refur. Em mua bản quảng cáo là 2m6.
Còn về vụ index lại kia thì em tìm ra rồi, vì em nghịch ngợm xía mất cái file My clippings nên nó phải index lại ấy mà. Em cop lại sách nó index 1 hôm là xong roài. ke ke ke
loventh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi, bên dưới tên sách trong Kindle nó có mấy cái dấu chấm, giống vầy:

Điểm bùng phát
Malcolm Gladwell
...........................

Là có ý nghĩa gì ạ ?
kilpin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loventh Có mấy dấu chấm ở đầu nó đậm hơn .................................
nó là phần nội dung bạn đã đọc đóa, giống như thanh seek time ở dưới khi bạn xem phim hay nghe nhạc í
littlenemo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho tôi hỏi Kindle Touch bản quảng cáo có tự động update version mới được không hay phải down về máy tính mới update được (version 5.1.2). Xin cảm ơn.
kej
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình bây h là fw 5.1.2 vậy bây h mình jailbreak đc ko ? 😃
kej
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi là mình jailbreak rồi cài guilauger + custom screenserver luôn rồi mà sao mình copy hình vào nó ko có lên hình, mà nó khoá ko cho mình touch, màn hình y như mình đang sử dụng vậy 🤔 giúp mình đc ko tks bạn nhiều 😃
@kej - Mình đã update file jailbreak v1.2.2 dành cho KT v5.1.0 trở lên. Bạn có thể thử lại.
- Phần loại bỏ quảng cáo theo hướng dẫn trang 1 tạm thời chưa làm việc được đối với KT v5.1.2. Bạn thử làm theo hướng dẫn ở trang 5 xem sao. Nếu có update mới mình sẽ share sau. Các bạn có thể tự tìm hiểu thêm theo link sau:
http://wiki.mobileread.com/wiki/Kindle_Touch_Hacking#Removing_Ads
Thân!
kej
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xaongoc à mình loại bỏ được quảng cáo rồi bạn nhưng mà mình làm cái screenserver nó ko hoạt động thôi bạn 🤔 cái loại bỏ Ads mình làm cách reset device đó bạn ^^
loventh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn ^^
còn độ dài của mấy dấu chấm mình nghĩ chắc tương ứng với độ dài quyển sách đúng không bạn ? mặc dù hình như từ khoảng mười mấy ngàn Location trở lên là nó full luôn rồi
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
fw 5.1.2 khi loại quảng cáo là sẽ bị hỏng screen saver (khi tắt máy sẽ ko có hiện screensaver mà chỉ giữ nguyên trang sách đang đọc)
kej
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenpham vẫn bth bạn à bạn đừng cài custom screensaver là đc mình loại bỏ đc quảng cáo nhưng vẫn có screensaver đó thôi 😃
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao của mình cứ xóa ads là mất luôn screensaver :|
kej
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenpham bạn xoá ads làm như cách ở trang 5 đó làm đủ 25 bước thôi là đc rồi như vậy sẽ ko bị mất screensaver 😃
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng 5.1.2, làm theo cách trang 5: mình chọn ngôn ngữ là tiếng Anh, chọn OK là kindle tự động load vào đến màn hình home luôn

Chao ban,

Link down http://ge.tt/4P8bMGG/v/1 bi xoa mat roi, phai lam sao day

Vui long giup minh vi dang lam giua chung roi

Thanks
@Nghi_Nguyen Sorry bạn, mình hiện đang học ở nước ngoài, nên ko hướng dẫn trực tiếp được.
Bạn cứ tự tin làm theo mấy hướng dẫn ở đó, ko cần lo lắng đâu, vì ko làm hỏng máy của bạn được. Cứ làm từng bước 1, họ yêu cầu thế nào bạn cứ làm theo. Còn nếu ko đủ tự tin, bạn hãy tạm thời bỏ qua việc tạo collection đã, cho vài chục quyển sách vào và dùng cách tạo collection thủ công vậy. Cũng chưa thể nào đọc ngay được mấy trăm quyển mà 😃
Mình sẽ cố gắng update cách làm sớm nhất có thể, hiện giờ vì điều kiện thời gian ko cho phép và ko có máy bên mình nên mình ko thể hướng dẫn thật cụ thể cho bạn được.
Bạn thông cảm nhé! Hiện giờ mình chỉ thi thoảng kiểm tra có thông tin mới thì update cho các bạn thôi.
@xaongoc

Chao cac ban,

Co ban nao ranh van de tao collection tren KT (firm 5.2.1) thi giup minh nhe. Minh dang can gap

Cam on cac ban rat nhieu
@Nghi_Nguyen Bạn muốn dùng link trên để tạo colection thì phải kết hợp nó với Calibre thì mới tạo nhanh colection được. Hôm nào rãnh rỗi mình viết bài hướng dẫn cho bạn
hero_vq109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bin2000 Đây là link hướng dẫn cho các bạn đã lên version 5.1.x. Bạn làm theo hướng dẫn nhé, phần này hơi dài, và hiện giờ mình cũng ko có máy để test nên ko thể làm hướng dẫn cụ thể được. Các bạn thông cảm nhé!
http://www.mobileread.com/forums/showthread.php?t=186305
làm theo hướng dẫn của web này là ok hết rồi tạo collection vô tư, có hỗ trợ tiếng việt lun 😁
bạn ơi, máy mình up lên ver 5.1.2 rồi và mình lỡ cài đặt auto rotate rồi có sữa đc nữa không, huhu mình lo quá, tiếc tiền lắm nếu nó hư
hthach90
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hoi sau khi cai launcher co xuat hien úbnetwork no la gi vay may anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019