Kinh nghiệm nook color

phuongtvp
7/2/2012 7:5Phản hồi: 988
988 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hn2638
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay quá
...............................
Mình bị bootloop (màn hình chỉ dừng lại ở logo animation nook color) sau khi install manual nooter 4.6.16 - có bạn nào gặp trường hợp như vậy chưa nhỉ hix hix >"<
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình gặp nhiều rồi. Cài lại đi bạn. Để ngon hơn thì nên làm như phần repartion ở trên (tăng dung lượng bộ nhớ trống của máy cho mình cài app và copy media lên 5GB.
@phuongtvp Mình cũng đã làm như anh phuongtvp hướng dẫn (làm lại 2 lần) nhưng đâu vẫn vào đấy)
Xin ý kiến cao nhân.....
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
12 năm

Hay quá, mình cũng mới mua Nook Color hôm nay, máy đã root và cài bản room MIUI, xin hỏi bác 1 câu là bây giờ nếu em muốn chuyển sang CM7 thì phải làm tuần tự từ bước 1 đúng ko? có phải thêm thắt bước nào ko?

Lần trước dùng ios lằng nhằng quá treo mấy mấy lần nên hơi ớn :D
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốt nhất là vào google gõ Android Chm EBook Reader pro apk. Đảm bảo đọc CHM nhanh khỏi phải chê luôn mà không bị lỗi bảng biểu với file có nhiều bảng thống kê. Đặc biệt bản pro nó load rất nhất mấy file CHM dung lương khủng.
r0pmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng mấy phần mềm android chm reader ( kể cả bản pro) thấy không được tốt cho lắm
Giờ đang dùng cái CHM reader X thấy tạm được nhưng lại không có chức năng search
Còn pm nào đọc khác không các bác
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài lại đi bạn. Phương pháp thực hiện theo cách của Kang & Mirage (CM 7.2). Nhẹ nhàng và ổn định hơn. Lưu ý nếu bạn nào đã cài theo kiểu dual boot (kiểu cài cm7.1 chạy song song với Stock 1.3) thì repartion lại (có sử dụng thêm file remove dualboot).

trích dẫn:
Mình làm hết bước 3 rồi định làm tiếp bước 4 thì chẳng hiểu sao PC chẳng nhận dc Sdcard mà bỏ vào DT thì nhận được.
Thấy thôi cũng tạm ổn vọc cái đã. Từ từ mua SD up lên CM7 sau.
Vọc được buổi tối sáng đi làm tối về vọc tiếp được khoãng 2h đang chơi racing race tự nhiên máy tắt phụt.
Không biết là gì mình nghỉ k phải là hết pin vì trước khi chơi game racing race mình thấy pin vẫn còn 43%.
Đem máy đi sạc thì nó tự khởi động lại chạy hết chử nook color, rồi lại nook color hết rồi lại nook color nó cứ chạy hoài như vậy.
Có bác nào biết e nó bị gì k?
Mình đã cài được bản Cm7 của Kang-Mirage. Sử dụng thử thấy ổn. Cảm ơn bạn rất nhiều!
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa đang xài bản cm 7.2 của kang&mirage. Chỉ cài vậy thôi ko cài thêm tăng ram rủng gì cả. Đã cài một số ứng dụng từ điển, kindle, gõ tiếng việt, đặt cpu ở 1.1. Ram free khi khởi động máy là 230 Mb.
titankrotos
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn đọc mấy file của MS office, epub thì làm thế nào bác?
kito80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hay và rất cụ thể, cảm ơn chủ thread rất nhiều, mong sẽ có nhiều bài viết bổ ích như vậy để ae dùng Nook color có thể chia sẻ kinh nghiệm hay cho nhau. Tiện thể các bác cho hỏi mấy game như PES2012, Plans VS Zombies, ..... chạy trên em Nook này thế nào?
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chém dưa, angry bird, cordy, airattack HD, chạy rất ok. còn các cái khác mình chưa thử. Mình quadrant (app để benchmark android) thì cái nk color này đc trên 2400 điểm (OC lên 1.1) . Ngon dữ dội luôn
Mình có một số vấn đề gặp phải như sau. Bạn giúp mình được không (Mình mới dùng android lần đầu ^^ trước giờ toàn iOS):
- Khi cắm sạc bằng adptor của B&N thời gian sạc là rất lâu (khoảng 8 tiếng) mới đầy pin, như vậy có ổn không?
- Mình cũng đang dùng Kang Mirage 7.2, khi mình cắm nookie vào máy tính (Windows 7) thì không thấy nhận cả SD card cũng như internal memory của nó (Mặc dù vẫn sử dụng được khi download trực tiếp từ nook) vậy mình phải làm sao để kết nối nook với máy tính?
- Nook không tự động tắt màn hình sau khi để một thời gian mà phải nhấn nút power (mình set screen timeout trong setting lại rồi), vậy có cách nào để nó tự tắt màn hình không?
Bạn biết thì giúp mình với ^^
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Vấn đề sạc: Cũng có 1 số người than phiền về chuyện sạc cho nok rồi (chắc đây là lỗi), tuy nhiên bạn sạc vẫn vào và thiết bị không quá nóng khi sạc (nếu nóng quá thì phải cẩn thận cháy nổ từ pin, rất nguy hiểm) vậy là vẫn ok. Thông thường, với sạc của nook có output là 5V -2000mA(cái sạc này và cable trên B&N store có giá là gần 30$ đấy 😁) thì sạc cũng tương đối nhanh (của iphone thông thường chỉ là 1000mA thôi bạn ạ.
Lưu ý với các bạn, no ok sử dụng pin li-ion (4000mah) nên 3 lần sạc đầu nên sạc trong vòng 8-12 tiếng (sau này pin sẽ bền hơn) và đừng bao giờ để nook cạn sạch pin, còn khoảng 15-20% là nên sạc. Như vậy, pin sử dụng sẽ bền hơn, chứ để nó mà chai pin thì chắc là ở vn mình cũng khó có pin để thay.
- Về vấn đề màn hình ko tự tắt: mình đang sử dụng cm 7.2 và ko gặp vấn đề như bạn đề cập nên cũng không dám có ý kiến gì để giải quyết.
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái này giống y hệt mình luôn và mình...chưa khắc phục được, mình vẫn nghi nghi là lỗi cổng usb của Nook vì đã thử sợi cáp của máy thằng bạn rồi 😔 Bây giờ đành chấp nhận sạc lâu, còn lại thì dùng ESExplorer để truy cập vào laptop qua wifi theo kiểu laptop share thư mục ra!
P/S: hôm qua hì hục mãi mới làm được cái SuperCharger gì đấy cho ICS, xong chạy cả V6 (bọn xda nó bảo thế), kết quả là...ko thấy cải thiện rõ ràng lắm, "hình như" có nhanh hơn một ít 😁
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề về sạc:
- Luôn sử dụng cable và sạc của chính hãng theo máy để sạc tốt nhất.
- Khi bạn cài CM7, khi sạc phải đảm bảo rằng màn hình được tắt đi nếu không làm vậy pin sẽ chai nhanh lắm.
- Đừng sạc qua đêm. Để ý pin đầy là rút ra thôi.
- Vấn đề có bạn bảo là sạc 8 tiếng mới đầy. Mình đọc thấy có người khuyên là vào CWM rồi wiping battery stats xem thế nào.
http://androidforums.com/nookcolor-support-troubleshooting/470827-nook-color-charger.html
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1002341
kankuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi!
Mai mình sẽ đi mua Nook Color.
Mình đang đọc hướng dận Root và up Rom của bạn
Như bạn hướng dẫn thì mình phải dùng tới 2 cái thẻ microSD đúng không a ?
1 CWM sdcard
1 sdcard trắng
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra nói cần thì chỉ một cái thôi dùng để up rom, sau khi up xong thì có thể format lại cái thẻ đó để dùng làm thẻ dữ liệu thông thường (ko có thì vẫn dùng dc Nook color bình thường nhé, có điều mọi thứ đều lưu lên máy thôi). Tuy nhiên làm như thế thì ko tiện chút nào nên bạn sắm một cái thẻ riêng chuyên để up rom, thẻ 1G hoặc 2G là ok rồi. Còn lại thì sắm thẻ 8G hoặc 16G để sau khi up xong thì thay vào dùng bình thường lưu dữ liệu (ebook, phim, dữ liệu các chương trình, nhất là mấy game như Dungeon Defense, NFS shift...thì data lớn lắm).
Hiện thời, mình cũng đang có 1 chú Nook, đã thử làm theo cách hướng dẫn trước đây mà không được 😔 Hiện giờ thì máy không bật lên được nữa, chắc là bị sao rồi :((
Bạn phuongtvp ở đâu thế? Có thể cho mình xin địa chỉ và số điện thoại liên lạc để mình cầm Nook qua nhờ bạn xem giùm được không?
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái thẻ dùng để cài CWM thì mình chỉ cần ... mượn thôi cho nó tiết kiệm (tội gì hơi chút xíu là đi mua, mượn thẻ đi theo máy điện thoại của ai đó ấy bạn ạ,)

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:55 PM ----------

Mình đã pm số điện thoại rồi. Bạn cứ liên lạc nhé.
kankuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cái Link download
"1.3-keep-CWM update .zip"
không vào được. Còn Link khác không ạ.
P/S: Mình mua máy rồi. Đang ngồi nghịch rồi tối nay đủ hết đồ nghề và tài nguyên sẽ Root và Up CM7
Em cũng vừa tậu đc 1 em Nook Color Certified Pre-Owned. Nhưng em thấy có điều lạ là nút Power Button của máy rất dính. Nó vẫn sử dụng đc, nhưng ko như hai nút Volume là khi bấm có lực đè xuống, mà nó chỉ cần để nhẹ tay, hoặc chạm nhẹ vào là nó lên?
Như vậy là nút Power Button của em có bình thường ko, nó có phải đc có lực ấn xuống như 2 nút Volume ko mấy bác 😔 ....
Trả lời giúp em với. Thanks 😃
Gin-Tonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Phuongtvb cho mình hỏi.
Mình cài đến bước 3 ( là chỉ root thôi rồi sài luôn thì có market nhưng sài mà để hết pin luôn thì khi sạc nói bị lổi khởi động lại chỉ chạy dc đến chử nook color thì k chạy tiếp được) phải đưa máy về nguyên bản xong cài lại từ đầu.
Còn cài CM7.2 thì bị lổi k có market. Hiện mình cũng muốn cài CM7.2 nhưng cài thử 3 lần rồi đều bị lổi k có market.
Còn root xog xài luôn thì máy gần hết pin mà quên sạc là bị lổi phải cài lại từ đầu.
Mong bác giúp đỡ.
Tks bác.
nqh7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cũng đặt mua 1 con nook roi, mai co hàng. theo các bác thì up bản rom nao bây h là tốt nhât - đánh giá trên ph][ng diện người dùng đọc sách, vao mạng, cài đặt các game, xem phim, nghe nhạc chức ko dùng mục đích vọc máy là chính.
Thank chủ thớt, bai viết hay, chi tiết, ko biết có làm theo đươc không, có khi cũng phải nhờ bác 1 buổi
Bác chủ Topic cho em xin số phone để em hỏi chút với.
Lúc trước em dùng bản 7.2 nhưng mỗi buổi tối đọc sách từ 8h tối đến tầm hơn 2h sáng thì phải nạp pin đến 2 hoặc 3 lần nên em down về 1.3 nhưng down xong thì bị treo ở màn hình Nook Color không vào được nữa. Giờ bác chỉ em cách up bản Miui với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019