Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm nook color

phuongtvp
7/2/2012 7:5Phản hồi: 988
988 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

domxam123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bạn. ý mình ko phải là up rum khác để cho hết hỏng cảm ứng. Mà là cái rom nào có cái nút Back nó ở vị trí khác là đc. giả sử cho nó ra giữa thay vì ở góc trái như bây giờ.
daokay
TÍCH CỰC
10 năm
mình dùng bản cm9 unofficial, lâu lâu máy đứng đờ, phải nhấn nút ngồn để rêset máy. bác nào có bản rom nào ổn định share ae với, mình xài web, chơi Clash of Clans, và office thôi
@daokay CM7.2 Kang Mirage là ngon nhất rồi. Trước nghịch CM10, 10.1, 10.2 riết cũng chán, về CM7.2 cho khỏe, khoe Screenshot phát 😁:

conan2901
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samoth13 bác cho xin link bản này với ạ, bác dùng giao diệngì đấy ạ
@conan2901 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1344873

Mình dùng Holo Launcher + Theme Galaxy S4 + Beautiful Widget + Savior Button.
conan2901
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng nook chỉ để đọc sách, nên muốn đưa máy về room stock. máy đã cài cm7
vậy có thể về bản stock nào, bắt buộc là bản mới nhất hay về 1.3 ở bài 1 được ạ
xin chỉ giáo
leo_P
ĐẠI BÀNG
10 năm
maybac cho minh hoi con Nook color cua mình up rom nào cũng bị treo het zay h mình fai làm j
trandinh135
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leo_P bạn đã full wipe trước và sau khi up rom chưa
leo_P
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trandinh135 tks bác đã mò ra bệnh rồi, e nó bị mất phân vùng boot fai chạy bằng linux
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
Nook color không nhận bàn phím đi chung với bao da tiếp nối qua cổng usb cùa nook color. Có cách nào khắc phục được không?
ae ai biết lỗi can'n mount tren sky a810s giúp em với
máy nook của mình bị hỏng nút home và sạc. Hiện tại mình sạc bằng cap của blackberry mất hơn 1 ngày mới đầy. Bây giờ có chỗ nào bán cap của nook color không nhỉ?
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
cáp nook color online 650k mắc ak nha. dùng củ sac iphone, ipad có output ra cao thủ xem.
oh, vậy à.
Mình vừa cài Cm 7.2. Nhưng cài xong thì không thấy bàn phím ảo đâu. Mình cài sai chỗ nào hay là phải bật nó ở đâu ?
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
@jangjang Thu CM11 (android 4.4.2) di.
máy em nghịch phân vùng lại bộ nhớ bây giờ nó toàn báo sd card need tobe mount, em mount lại ext size là 256mb swap size 32 mb rồi nó bắt reboot, được nửa chừng thì báo lỗi . bây giờ bộ nhớ trong chỉ còn có hơn trăm mb thôi các bác ạ. bệnh này là bệnh gì và chữa thế nào, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ!
domxam123
ĐẠI BÀNG
10 năm
màn hình nó vẫn lên thì làm cái giá nữa làm khung ảnh chả hơn à
HTZ
Trứng
9 năm
mình tạo ảnh trên thẻ 8gb nhưng hông đủ bộ nhớ để copy rom vào thẻ, phải làm thế nào hả p
kod82
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng chung tâm trạng với các bạn hỏng cảm ứng T_T, ai thạo cách chế thành khung ảnh làm 1 bài chỉ mình với huhu
Bạn ơi, giúp mình với. Ba mình mới mua ve chai được một cái Nook color phiên bản 1.4.3 mình thấy bộ nhớ của nó là B N content la khoảng 5gb, còn other store là 1 gb. máy chạy bình thường nhưng mình muốn up lên android 4. ... trở lên mà mò hoài không làm được
Cho mình hỏi là máy của bạn là Nook color hay là Nook table vậy? mình không biết có phải do máy mình làm không được hay không? phần thì vô kiếm mấy cái link download sao mà khó quá trời luôn.
Mong các cao thủ chỉ giáo.
Cài được tuốt nhé, hẳn 4.4.4 luôn 😁 bạn ở đâu nhỉ? Gần thì đem máy qua, tớ cài free luôn cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019