Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Knock Code trên điện thoại LG: mở máy dễ dàng hơn

cuhiep
14/5/2014 7:30Phản hồi: 276
Knock Code trên điện thoại LG: mở máy dễ dàng hơn

Mình từng làm một video trình diễn khả năng của Knock Code tại Mobile World Congress tháng 3 vừa qua. Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn chi tiết hơn về tính năng tuyệt vời này của những chiếc điện thoại LG. Knock Code được dùng để mở khóa màn hình điện thoại, việc mà chúng ta làm rất nhiều lần trong ngày. Lợi thế của Knock Code là không cần phải mở màn hình, gõ bất cứ vị trí nào trên màn hình, nhiều máy được trang bị tính năng này và thiết lập dễ dàng. Điểm kém của Knock Code khi so sánh với các giảm pháp vân tay là không hỗ trợ mua ứng dụng cũng như thanh toán trực tuyến.

Hoạt động:
Máy đang tắt màn hình, anh em muốn mở chỉ cần nhấn đúng thứ tự Knock Code mà anh em đã thiết lập trước đó ở bất cứ vị trí nào trên màn hình thì nó sẽ mở. Tức là chúng ta không cần phải tốn thêm một thao mở màn hình như là chúng ta vẫn làm với các giải pháp an ninh khác như là nhấn mã mở máy, vẽ pattern code hay quệt vân tay như iPhone 5S, Galaxy S5. Tỉ lệ mở khóa của Knock Code thành công rất cao, theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì nó vượt qua vân tay của S5 và ngang với của 5S.

Trong quá trình thiết lập Knock Code thì anh em sẽ được yêu cầu chọn 4 số an toàn để phòng trường hợp quên thứ tự của Knock Code. Điều này là cần thiết, nhất là đối với anh em mới bắt đầu dùng Knock Code không để ý thứ tự và kể cả khi anh em rung tay.

Thiết lập:
Việc thiết lập Knock Code khá dễ dàng nếu so với các thiết lập nhận dạng vân tay hay nhận dạng khuân mặt rất nhiều. Anh em chỉ cần nhậm 2 đến 8 cái gõ lên màn hình ở 4 vị trí khác nhau 2 lần là xong. Cái này anh em coi Video sẽ thấy rõ hơn.

276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbboy
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon đòn, Android ngoài HTC ra thích LG, ngon bổ rẻ.
@anhbboy Trong dòng Android, mình cũng kết thiết kế của One nhất rồi đến LG, kể ra mình cũng hơi tham lam đó là luôn ước gì thiết kế như em One mà lại có cái viền mỏng như em LG 😁.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni Cũng như Bạn thích vòng một của Em mẫu này.dưng lại thích vòng hai của em mẫu nọ.😃
@fanyingni chị gái quên Sony ah? cá nhân em thì lại luôn mơ có 1 máy đẹp như dòng Z, và cấu hình hiệu năng pin như G2 ...... và hình như Z2 đáp ứng đc nhu cầu này của e, để mai lấy máy là rõ ^^
cái này là phần mềm làm được hay phải có hỗ trợ phần cứng nhỉ?
@cantho_ Mình cũng làm rồi! Wẹt từ trái sag fải cũng lên! Nản! 😔
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@luunhantrong Bạn flash hay dùng phần mềm trên gg store? Mình flash nên gõ 2 cái mới lên mà thấy hao pin hơn, nhưng thích thì xài pin thì chịu khó sạc 2 lần 1ngày hihi
@cantho_ Flash qua recovery bạn ạk
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@luunhantrong Thấy hao pin hơn ko?
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
Đã dùng Knock code thì dùng Knock off để tắt màn hình cho nó chuyên nghiệp chứ bấm phìm nguồn làm gì!
@autk08 Chỉ muốn nói đến 1 vấn đề...
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Chữa cháy hả bác cuhiep ... 😁
Mà ko biết bác sài Launcher nào mà có theme đẹp quá vậy? Rất thích cái hình nền và icon như máy của bác. Có thể Export theme hoặc cho mình Link download được ko?
@cuhiep 😃 Optimus G cùi của e cũng cbi dc lên bác ạ ^_^
trungctu
TÍCH CỰC
10 năm
@autk08 Có nhiều cách tắt màn hình không dùng phím cứng như dùng widget, launcher....
iPhone vừa có thì LG đã nâng nó lên một tầm cao mới 😆
@bsolver Ip làm gì có hàng chính chủ bác,cái teak đó hao pin đưngf hỏi,mà cái vân tay là bao sướng rồi,ấn home và giữ xíu,thấy ngon hơn cái này,nhưng vì nhiều ng tiếc nút home nên ko dám bấm thôi
pin trâu như G2 không bác? Đang phân vân em này với chờ G3 mà ko biết thế nào, làm 1 trong 2 con nửa vào bộ sưu tập màn to. Hehe
@phuocxuan2004 g2 lên 4.4 pin lại hết trâu. hê hê!
@Hungdunghcmc ủ, e thấy trâu hơn mà bạn. Nhưng nhỏ bé quá em đã bán rồi, cbi cưới em này or G3. Hehe
@phuocxuan2004 g pro 2 bán giá ok nhưng vào VN chậm quá. g3 cũng 5.5" rồi nên bỏ qua g pro 2.

mình xài Rom Đức có sớm, ngại flash lại rom VN trên g2.
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mua G2 cũng chỉ vì Knock on và Knock Code.
Đây là tính năng mình đánh giá rất cao và rất riêng của LG (sài mấy hãng khác rất ức chế cái vụ phải bấm nút nguồn hoặc Home, sau đó mới tiến hành Unlock, với các đời IP5 trở về trước thì phải làm đến 3 thao tác mới mở nổi cái màn hình nên thấy ngán).
@hieutu007 Có thể tắt màn hình nhé ! Có mục cài đặt ở bên trong đó ! Mình đang để khi màn hình sáng thì chạm và giữ ( phím home ) là tắt màn hình , chạm 1 lần là về home , chạm 2 lần là lên đa nhiệm. Bác vọc kĩ 1 chút nhé ;) Nếu bản của bác chưa được update thì nhớ vào Cydia update trước rồi hãy chiến nhé !
Chúc vui 😁 Nế
dahanhnhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieutu007 Mình cũng dùng g2 nhưng làm gì có tính năng knock code đâu bạn? Chỉ có knock onn/off thôi.
@dahanhnhan Bạn update lên kitkat 4.4.2 chưa?. Bản V20b có knock code luôn rồi bạn nhé.
dahanhnhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrvoldemort93 Mình đã cập nhật lên 4.4 qua google play.nhưng ko được.mình ko biết root máy.root máy có quá khó và nguy hiểm ko bạn?
có cách nào cho nó qua mấy thằng Android khác không ta?
@hoangvycdnl8 Google: knockcode xda
h2smile
ĐẠI BÀNG
10 năm
Optimus G ko có nhỉ 😔
@fbboyz93 Bác này giống em ,hic. Cai con lu925 no đéo cùi nhưng cái hdh winphone no cùi ,app face với youtube chuối kô tả đc , e bị mấy bác thần thánh cái camera của nó làm mê hoăc nhưng thật ra e cũng có khi nào dùng mấy đâu , dùng đúng 3 hôm bán vội bán vàng
@h2smile l90,l70co rui ma ban,co le co het
@mr.phieu có thật không vậy bạn, mình là mình ngán dùng nút nguồn để mở màn hình lớm rồi, hơn nữa cá nút nguồn của e G nó lại còn thấp nữa chứ..
h2smile
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huy Tong 007 G của mình vẫn 4.1.2 chả thấy động tĩnh gì 😔
NCTS
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy này root chưa taz. Thic cái giao diện quá
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
G2 cập nhật đã có K Code chính chủ. Xài khá ok, gõ rất nhãy.
Ngon lành cành đào 😃
cái này là dùng cảm biến riêng để nhận biết hay là dùng màn hình cảm ứng nhỉ
@toan tran 1992 ko có cảm biến riêng, màn hình cũng như mấy con khác. Mấu chốt nằm ở cái kernel đó bạn.
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toan tran 1992 cảm ứng
@katkitkot mình thấy có mấy bác bên winphoneviet bảo mấy em lumia dùng cảm biến riêng nên tưởng lg cũng có 😁
@toan tran 1992 cảm hai
Slim_Tree
ĐẠI BÀNG
10 năm
K biết chừng nào lg 2 mới có har...
các máy lg khác thì có cài như thế đc ko nhỉ?
bác thớt ko nói rõ cho ae biết.
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oileat theo như minh cài thì con l90 nó có cái gõ này l70 mình chưa dùng,g pro lite cũng có
knock code+ knock on là miễn phải dùng phím nguồn rồi.nhanh,tiện,chuyen nghiệp và ko sợ hỏng phím há há
@Monsterlc cái này theo rom hay có app nào trên playstore ko bạn
@kekedaine theo rom,ko có trên store đâu.độc quyền của LG mà
gunzok
TÍCH CỰC
10 năm
bác @cuhiep dùng cái theme gì trông hay thế 😁
@gunzok cái hình nền thì mình chưa biết nhưng icon thì nếu bạn xài đt LG có thể vào kho ứng dụng SmartWorld để tải về 😃
gunzok
TÍCH CỰC
10 năm
@huynhde_a6 nó có tên ko bác hay vào chọn thôi 😁
@gunzok nó tên WinterLandscape 😃
Tính ra thao tác sử dụng nhiều nhất là on/off màn hình. Knock code nhanh và gọn.
Ngoài lề chút, @cuhiep nay làm video trên tay nói chuyện nhỏ quá.
vitara29y
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 LGVN đã có chưa các bác,.
Có cơ hội nào cho máy không phải của LG không ta?
bradsagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xinloiem1012 L tầm trung đó là series II bao gồm từ ghẻ nhất L1, L3, L4, L5 tới L7, L9 II 😃
@bradsagi những dòng đó sản xuất từ trước nếu được update thì chắc không liên quan đến phần cứng
bradsagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xinloiem1012 Bọn L series II này ra được 1 thời gian mới được update Knock On.
Thằng bạn mình có con L4 II, Knock Off ấn rất nhạy trong khi Knock On thì phải gõ mạnh vào máy mới được (gõ cả sau lưng cũng được nhé, hoặc cầm thân máy đập nhẹ xuống mặt bàn ... cũng Knock On đc 😁). Đem ra trung tâm bảo hành LG ở Láng Hạ thì ông anh kỹ thuật ở đó bảo không phải do lỗi mà mặc định nó chỉ được như vậy và máy rẻ tiền màn hình nhựa gõ không được nhạy như màn hình kính giống mấy em cao cấp.
@bradsagi hài nhỉ :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019