Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kobo ra mắt máy đọc sách Glo HD: Cùng cấu hình với Kindle Voyage nhưng rẻ hơn, giá 130 USD

TDNC
8/4/2015 9:54Phản hồi: 66
Kobo ra mắt máy đọc sách Glo HD: Cùng cấu hình với Kindle Voyage nhưng rẻ hơn, giá 130 USD
Trong thế giới e-reader, máy Kindle của Amazon tuy rất tốt không phải là độc nhất, hãng Kobo mới đây vừa ra mắt chiếc Glo HD có cùng cấu hình với chiếc Kindle Voyage cao cấp nhất của Amazon nhưng giá rẻ hơn nhiều. Glo HD có màn hình 6" độ phân giải 1448 x 1072, mật độ điểm ảnh 300 ppi bằng với Voyage, có đèn nền để đọc sách ban đêm, bộ nhớ trong 4G, chip xử lý 1 GHz và sẽ được bán ra từ ngày 1/5 tới với giá 130 USD. Trong khi đó Kindle Voyage có giá tới 199 USD cho bản thấp nhất.

Kobo cho biết pin của Glo HD có thể trụ được tới 2 tháng chỉ với 1 lần sạc (pin của Voyage là 1,5 tháng), máy nặng 180 gram và dày 9,2 mm, hỗ trợ nhiều định dạng ebook khác nhau nhưng sẽ không đọc được định dạng riêng của Amazon. Ngoài chức năng đọc sách thì Glo HD còn hỗ trợ các tính năng ghi chú, highlight, bookmark và thống kê quá trình đọc sách. So với máy Kindle Voyage, Voyage mắc hơn một phần vì có cảm biến ánh sáng của môi trường, viền bezel có nút bên dưới để lật trang và có thêm tùy chọn 3G.

Theo Gizmag
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

H20 vẫn ngon hơn ;)
tốc độ chip tính bằng GB
Cái chính là về VN có đúng giá này không? Nếu bán ở VN cỡ 140$ thì nhất định mua để làm cái phụ trợ khi kindle hết dung lượng lưu trữ :3
Chưa từng xài qua máy đọc sách nhưng rất khoái kiểu black white cổ điển 😃
phanlehoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm sao để mua cái này ?
Mình đang dùng Kobo Aura và rất hài lòng. Máy này cùng dòng với Kindle Paperwhite và không có quảng cáo. Lúc mình mua đang được giảm giá nên chỉ có 100$ + thuế tổng cộng là gần 115$ (mua ở Canada, đô-la Canada rẻ hơn đô-la Mỹ). Giá thông thường là 130$ + thuế (khoảng 15%). Kobo hỗ trợ hầu hết các định dạng, mình thích nhất là có epub (còn Kindle thì ko). Riêng màn hình Kobo Aura không bị lõm xuống nên rất thích. Vào buổi tối, đèn nền chỉ cần 10% là đọc rất ok. 1 lần sạc đầy pin có thể đọc khoảng hơn 40 tiếng (ko dùng wifi). Như vậy nếu mỗi ngày đọc 1 tiếng thì gần 1 tháng rưỡi mới sạc 1 lần. Về định dạng sách thì như sau :
eBooks: EPUB, PDF, and MOBI (prc)
Images: JPEG, GIF, PNG, and TIFF
Text: TXT, HTML, XHTML, and RTF
Comic Books: CBZ and CBR
Supports ePub and Adobe DRM. Read books borrowed from your public library
hienmv94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weedy bác cho e hỏi là mấy dòng này có thể ghi chú, highlight.. đc không? về từ điển thì thế nào hả bác
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weedy Vấn đề là đọc PRC mà có hỗ trợ tốt như Kindle không... có lỗi font hay gì không...Từ điển, Highlight, đánh dấu, wiki.... có không vậy bác...
southonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới tậu một em kobo glo secondhand. Đọc epub, Pocket, truyện tranh tẹt ga, làm thêm thẻ 32g vi vu. kaka. kindle ko có thẻ phải ko
Ah mình có từ điển av, va ngon cho kobo. ai lấy mình up cho
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@southonline cho em hoi bác đọc truyện tranh định dạng gì thế?
Leo Ct13
ĐẠI BÀNG
8 năm
@southonline Bạn có thể gửi cho mình bộ từ điển AV của Kobo được không? Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình hỏi là cái Kobo glo HD của mình mới mua không lướt web tiếng việt được (bị lỗi font). Dẫu chỉ là tính năng phụ nhưng nếu sử dụng được thì cũng tốt. Tks
@CUCHUOIQN - Cái này đọc truyện thế nào bạn ơi? cho mình cảm nhận và lời khuyên nhé. Định mua 1 cái cho con đọc truyện TRanh có đc không?
- Giá rổ thế nào? Mua ở đâu? Pin ra sao? mình thấy mấy bạn trên kêu về KObo...hoang mang quá.
chip xử lý Processor : 1 Ghz
southonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được. Đọc truyện cbz hoặc pdf
southonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
a
Ah, chíp ko có đua, quan trọng đủ xài và pin ok. máy đọc sách chứ ko có chơi game. pin có thể lên tới 1.5 tháng mà.
Chào bạn,
Ghi chú và highlight đều ok hết. Mình có dùng tự điển tiếng Pháp và tiếng Anh còn tiếng Việt thì mình ko rõ nữa. Ko biết có làm được như bác dihuta cài vào Kindle hay ko.
Cái này hay ah nha :p mà chưa từng 1 lần đc đọc thử bằng cái máy này xem nó ra sao nữa 😁
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe đoc đcươc truyên tranh là khoái rồi, chắc mua 1 em. ma không biết cài đươc phần mềm mangarock k các bác
Cai nay ban o VN chua a? Dag dung r kindle touch, e dinh len kindle voyage ma mac qua a

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Các bác cho e hỏi máy đọc sách này chép file tiếg Việt vào có bị lỗi font k? Với lại có phần mềm giúp highlight một từ tiếng Anh là hiện ra dịch nghĩa k?
có ai xài rồi cho hỏi cái máy kobo này nó dùng hệ điều hành gì ? Android hay tùy biến? dùng có dễ như Android ko ? mình có bỏ sách vào được ko ? copy file bỏ vào hay nó có kho sách chùa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019