KT Tech (S100.S120.S220.S300.S200) - Giao lưu, Trao đổi kinh nghiệm

lehoang101101
31/5/2012 2:39Phản hồi: 12.941
12.941 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đông quá cơ.mà cái phần
trả lời bác luôn là chứ nhắn tin đc 160 kí tự đâu nhá hiện nay mới nhắn tin đc 128 kí tự là full rồi
và 1 điều nữa là chưa nhắn đc tin nhắn đa phương tiện
anh em nào dùng máy của samsung như SII có thể chia sẻ phần cài đặt MMS trong đó ko?mình muốn nhắn tin đa phương tiện mà ko có
Hiện tại mình đang mày mò để hack 160 kí tự đang nhờ mấy anh em học về lập trình java dạo này mấy ông ấy bận chưa nhờ đc.khi nào thành công mình sẽ báo danh lên cho anh em
thanks. nếu có bị làm chuột bạch thì báo anh e biết tin để chia buồn nha,
thanks đóng góp của anh. 128 kí tự là e hạnh phúc rồi.xài s650s có 80 ký tự
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhhung1988 Sky 160 full mà,dĩ nhiên là go sms mà
anh e ai có dock sạc và pin mà ko xài thì bán cho e nha. tại e hay đi xa. thanks
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhhung1988 bác kím pin em nào ????
thì con kt s200
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhhung1988 con này dùng pin con s220 ko đc ko nhỉ
@bilovingyou Vô tư.bán s220 để lại pin vơi dock dùng ok.pin như nhau mà.

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
mình ko biết. nếu được thì để cho e nha bác. chừng nào e có máy anh wa bác thử cục pin nha.
Vậy bó tay rồi, mình ko bị nên không biết nguyên nhân hihi
>"< bác nhắn gì mà cái tin dài dữ vậy. bác cứ mày mò đi khi nào có post lên để em tick nó lên đầu cho mọi người biết nha.
để dành cho những ai quậy máy Format ROM để cài ROM khác, khi gặp vấn đề còn có cái để làm cho máy quay lại từ đầu ^^
cái này coi bộ hơi khó kiếm ^^
pin này mình thấy khá giống pin dòng i9000 ko biết có phải ko vì mình thấy kích thước như nhau thì phải
PS vì ko có pin i9000 trong tay nên ko dám khảng định
trước dùng i9000 rồi
@nguyenvuthequan để mai em thử xem, sẽ report sớm kaka :p
@lehoang101101 máy bạn trước bị hỏng ro nghịch ngợm lúc đấy đã
CWM Recovery 5.0.2.7 chưa?

CWM Recovery xong sau này có lên đc 4.0 chính hãng ko?máy mình root xóa hết mấy app hàn đi rồi
thanks bác
Mấy ae đang onl đông đủ cả ah.thấy ai cũng sáng đèn vậy....

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
đèn gì thế pác 😁:D
@bilovingyou Đèn sáng báo online đó....nay bán lại cái ốp của c rồi....

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngdatcuong sao ko dùng mà lại bán thế 😁
@bilovingyou cái ốp của c la gi bac
@bilovingyou Thì bán s220 rồi.mua s200 dùng làm sao đc.

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ nhỉ...mình cài game alphalt 5 về ...copy data bỏ vào máy rồi...khi vào game nó lại bắt download..@@...
@bilovingyou Nó bắt dow trực tiếp đấy...

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
ốp zin của S220 lúc mình mới mua...😁
bác nào up cho mình xin file này với ở trong file hệ thống ấy
framework.jar
các bác up lên giúp em ngay nhá.vừa yêu khoa học em nó đang hấp hối cần anh em trợ giúp
mà muốn up lại room từ ban đầu làm như thế nào nhỉ?
@nguyenvuthequan Của bạn đây, rán "em yêu khoa học" để biết thêm gì thì chỉ anh em nhé >"<

http://www.mediafire.com/?d9u9wcjvasswt9e

Cài ROM gốc em có chỉ ở trang 1 chung với phần các phần mềm cần thiết.

P/S: tình hình thấy mọi người spam bài nhiều quá (2 đến 3 reply liên tục khi chưa có người khác trả lời), để tiện theo dõi đề tài cho các anh em về sau mình đề nghị anh em nếu có viết thêm gì thì hãy sửa bài của mình để thêm comment khi có 2 bài liên tục nhé!

Thân, cảm ơn rất nhiều.
@lehoang101101 xin lỗi bác. mạng nhà e nó yếu lắm. em bắt wifi ké. lúc được lúc ko nen comment nó bị vậy.bác thong cảm.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom ban đầu thì 2.3.4 thì phải...
mình cần file hệ thống ở 2.3.4 anh em nào có gửi file đó vào gmail cho mình nhá.đáng cần lắm
mail là nguyenvuthequan@gmail.com
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình kết nối wifi ở nhà..nó hiện biểu tượng wifi trên đt mà sao ko vào mạng đc nhỉ...
@bilovingyou bác xem lại cục phát wifi xem thế nào bình thường vẫn vào đc mà.hjhj
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvuthequan mình ra quán cf..kfc vẫn dùng đc mà...trước dùng con galaxy mini cũng thế...còn con Nokia E6 thì vào đc...hjc..chắc là do mạng VNPT..thấy máy con samsung ko zo đc...lấy con samsung wave của ông chú..zo cũng ko đc
trường hợp điện thoại mà ko lên được nữa thì ấn tổ hợp phím và cũng dùng cái đấy làm như bình thường ah
@nguyenvuthequan Vâng. Dùng tổ hợp phím để vào usb mode. Cắm cáp rồi tiến hành làm theo hình hướng dẫn.
Cái này nếu ko quậy gì trong máy thì bác hãy kiểm tra lại thiết bị kết nối chứ em nghĩ ko liên quan tới phone
mới thay đổi mấy file hệ thống nhưng mà thất bại vừa đọc được 1 bài bên trung quốc nó đã có sẵn file hệ thống chỉ cần mình bỏ vào điện thoại là ok thế mà xôi hỏng bỏng không không được chắc phải đi theo cách cũ thui.cách cũ ông anh gọi ko nghe máy nên chưa thử đc lại phải chờ đợi
nhà mình cũng dùng mạng VNPT mà máy vào ầm ầm là đằng khác
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvuthequan bó tay..hay là do cái tp-link nhỉ..mình ra đường vẫn kết nối rầm rầm...chán thật
@nguyenvuthequan bác này nói là làm liền.khâm phục bác. cứu được e nó chưa hay died rồi
@truongthanhhung1988 chưa chết đang up lại room hjhj.chết sao đc.vì kiều gì vẫn up lại được mà bác nên mình nghịc tẹt luôn
anh em giỏi lập trình java thì phụ giúp e tay chứ mình e ko biết bjo mới có kết quả
@nguyenvuthequan ko có đâu bác. e cũng làm như bác vô trang của tụi china. rồi bị đie e a690s. mà bt e up rom nó cả chục lần
bạn nên cài thêm wifi manager sẽ tốt hơn.
trong play store đó.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhhung1988 mình cài rồi..hjc..tại có mấy game nó bắt down = wifi..ko thì mình dùng 3G rồi..mình dùng Mimax của Viettel..good lắm...
@bilovingyou mimax la gi bạn
@truongthanhhung1988 bạn ko biết gói này àh.gói mimax là goí cước inter nét ko giới hạn của viettel chỉ với 40k bạn có thể dùng thả phanh.hết 500mb có thể hack để cho chạy tít
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvuthequan khỏi hack..tui xài hết 500mb xong vẫn còn mạnh chán...tuy giảm băng tần nhưng vẫn lướt web nhanh 😁
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
bó tay 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019