KT Tech (S100.S120.S220.S300.S200) - Giao lưu, Trao đổi kinh nghiệm

lehoang101101
31/5/2012 2:39Phản hồi: 12.941
12.941 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

128 kí tự.thế cũng là nhiều rôi mà bác.bác cài go sms
gõ 160 ký tự thì cứ dùng Hancent.Mình dùng thấy rất ổn định
@fabiano90 nhưng bạn gửi cho ngta nhận được ko bạn ?
@truongthanhhung1988 ok mà bạn.mình dùng gần 3 tháng rồi.bạn ở gần Mỹ Đình thì mình cho dùng thử
Có bác nào dùng em nó ở HCM không nhỉ bữa nào cafe giao lưu. Mình cũng đang dùng 1 em Sky h nghiên cứu thêm em này 😁
sky thông dụng ở Việt Nam hơn,nhưng thiết kế kg đẹp bằng dòng KT.mấy con KT mà lên ic4 thì ngon quá
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fabiano90 tháng 7 sẽ lên ICS hết nha pác...
mình ở
mình ở hcm lận.
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe đâu mà tháng 7 đc lên ics hả bác,đang chiến s100 mà cũng ham hố quá,có khi chả bán nữa =))
@tungkhi1992 con đó thấy đọc cũng được lên từ từ mà s100 đó.
mình thấy sony với motorola cầu hình thấp vẫn lên được đó.
bạn ráng chờ đợi.
cái này em đã làm rồi, để rảnh em up lên mediafire cho bác thử. Em sửa code rồi nhưng chưa xài tới cái SMS mặc định nên cũng chưa biết nữa. Mấy nay ở cty bận quá ko có thời gian để "phá" 😁
lúc em mua con này 5tr7, fullbox. Giờ chắc cũng xuống rồi. Giờ tầm 5tr2.
thế để thêm vài trăm mua fullbox cgo sướng @@
Sr bác đi làm mà quên.
Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
hancent dùng tốt 😃 những ai xà go launcher thì cứ cà go sms pro. Mình chưa thử gõ full 160 nhưng mình vẫn thường gửi tn tầm 140 - 145 ký tự đều ok hết. Mà chẳng biết nhắn gì mà dài dữ mấy bro @@
gửi thì nhận đc chứ. Ko nhận đc nó có thông báo mà. Len cái dấu chấm than to đùng.
Em cũng thấy vậy. Hồi em mua lên search coi có anh em nào xài chưa mà chẳng thấy thông tin gì cả vì cái hiệu này nghe lạ quá. Nhưng vì thích thì cứ "xúc" thôi. Mua về mày mò vọc nên cái topic này mới ra đời.
Ở trang 1 mình có update danh sách mấy ngày nay rồi mà. Bạn coi làm theo là đc. Xóa bậy mắc công cài lại rom.
xóa bậy mắc công cài lại lắm hihi
3g xài vivu chứ có vấn đề gì đâu bro. Phone hàn chứ ko như mấy phone nhật đâu.
Em xóa luôn cái trình duyệt mặc định. Em cài dolphin hd dùng ngon hơn.
Anh em cẩn thận nha. Một thành viên trên facebook chia sẻ. Ko phải cứ có cửa hàng to đùng là uy tín đâu.

@lehoang101101 bác cho e địa chỉ mua máy nha.thanks
@truongthanhhung1988 em nhờ thằng bạn nó lấy chứ em cũng không để ý, để hỏi thử coi nó cho địa chỉ không 😁 mà hình như nó nhờ người xách về. Sẽ report sớm nhé!
Đang có bác bán s220 fullbox có 4m7 kìa. Bác nào máu xúc luôn đi về cảm nhận với ae

Send from my Gionee b168 using Tinhte.vn
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko root dc s100 bằng cái unlockroot bạn ơi =.=
@tungkhi1992 trong topic mình đâu có list tên S100 trong danh sách có thể root được đâu nè >"<
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai biết mua pin với cái dây cắm vs dock sạc ở đâu không ạ 😃 mà dùng chung sạc samsung thì sạc lâu quá
@tungkhi1992 con bạn sạc lâu ah?con mình cũng phải dùng sạc của samsung đây mua đc mỗi máy với pin là ngon còn đâu phụ kiện phải mua ngoài hết đây này.hxjhxj.con mình sạc 2h full luôn mà làm gì mà lâu
@nguyenvuthequan bác có mua được pin ko? chỉ anh e với
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungkhi1992 em nó toàn dùng chung vs samsung mà bác 😁
ở đâu bác ? mà cấu hình e này yếu hơn s200
@truongthanhhung1988 Trg rao bán đó bác. Cấu hình giống mà mh 4 inch thôi

Send from my Gionee b168 using Tinhte.vn
@fanomu ram chỉ có 512mb và độ phân giải chỉ 800x480.
pin thì e chịu bác ơi.con này lạ hoắc nên chả biết pin e nó bán ở đâu may ra phải bảo mấy ông thương gia sách tay về cho vào e pin cũng nên
chiều ngang to hơn nhiều ko bác?còn chiều dài thì sao?chiều cao của 2 quả có tương đương nhau ko bác?
mà bác nào dùng TAKE SM200 xem cái sạc zin nó cái dòng sạc là bao nhiêu vậy?mình dùng sạc samsung dòng sạc của nó 0.7A
@nguyenvuthequan 5.0V / 1.0A. Xài sạc samsung vẫn được nhưng xạc hơi chậm xíu cũng ko sao, đừng xài V cao hơn vì sẽ hại pin.
@lehoang101101 ok.mình ko có sạc zin nên ko biết mà bác đo pin của i9000 thế nào nó có to hơn nhiều ko?
Cảm ơn bác chủ topic và mọi người, mình đã root thành công con S220 rồi.
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua máy KT KM-S200 chỗ anh tranphi1999 nhưng anh cho cả 2 sạc nhưng không sạc được (hình nhưng là apdapter sạc bị hỏng thì phải),phụ kiện kèm theo quá chán, 1 tai nghe quá cùi nữa, cáp micro USB thì chất lượng cũng tương đương. ngày đầu về mình toàn phải dùng cáp của SONY sạc qua máy tính, hôm trước ra quán điện thoại gần nhà gạ mãi mới mua được 1 củ sạc của HTC EVO 3D, em thấy sạc khá tốt, theo các bác thì dùng sạc nào cho con đt này của em là ok nhất, nhân tiện cho em hỏi luôn bác nào có tai nghe senheiser, doc sạc và pin kèm theo con KT TECK KM-S200 bán không????
@quang_yte mấy cái tai nghe đấy mình gõ tên hãng toàn trên 1tr ko biết thế nào.hjxhxj
không biết mấy bác ngoài hà nội làm thế nào mà ko có đủ fu kiện nhỉ ?
@truongthanhhung1988 Bóc,bớt,bán...bác a.

Gửi từ KM-S200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế à, Bạn biết chỗ nào có pin của nó không, mình thấy các trang rao vặt chỗ nào cũng nói là không có box đâu, 2 pin, 1 cáp , 1 apdapter sạc, 1 cốc sạc, 1 tai nghe sennheiser mà.
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn nhé, mình đã root con s200 và CWM Recovery của mình ngon, mình hi vọng sẽ tìm được 1 bản rom cài vào để khám phá...
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có 2 pin,1 dock sạc nhưng chả có dây nối với dock sạc,h chả biết mua ở đâu =.=! sạc samsung thì vừa lâu vừa nóng máy,lại còn bị loạn cảm ứng khi sạc nữa chứ,còn lại thì tất cả ok hết,nhai nhai nuốt nuốt ngon lành mấy cái game 3d,pin khá lâu,chờ ics....
@tungkhi1992 máy bác thế nào ấy chứ mày mình cũng dùng sạc của samsung mà.bạn dùng sạc đầu ra 0.7A u5v sạc lâu nhưng đỡ hại pin hơn mà.mình sạc tầm 2h là đầy mà
@tungkhi1992 b cho ae xin nhung game nao choi dc va ban cai dat fu hop voi may nhe,thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019