Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật...tháng 4 nên chọn quà gì....?

ngoc450
24/4/2011 8:14Phản hồi: 15
Mình đang có ý định mua quà kỷ niệm ngày cưới và sinh nhật cho ông xã :eek: mà chưa ưng ý được món quà nào, với lại tặng phải có ý nghĩa nữa.
Nghe bạn mình nói thì mua đá quý là hợp lý nhất nhưng mình đang phân vân chưa biết nên chọn loại đá gì và mua ở đâu?
Ai có kinh nghiệm về vấn đề này không? Trả lời giúp mình với....?
:rolleyes:
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn làm tranh ghép 1000 mảnh từ ảnh của 2 vợ chồng đi
Mình thấy món quà ấy độc đáo và ý nghĩa!
Bạn ơi cho mình hỏi, làm tranh ghép thì làm ở đâu vậy bạn?
cám ơn bạn đã gợi ý nhưng 2 năm trước mình cũng dùng cách tặng quà này rồi ^^~
mình thấy đá quý cũng hơi kén người mang đó nha. bạn thấy tự đan hay tự tay làm 1 món quà để tặng chắc cũng rất ý nghĩa đó
bạn nói cũng đúng, đá cũng rất kén nhưng mình thật sự muốn mua. còn mấy đồ tự làm thì ko riêng dịp lễ hay kỷ niệm mà mình làm, vì mình thường xuyên làm mấy món hand-made lắm nên mình thấy ý nghĩa hết mất tiêu rồi +__+
bạn thấy nên chọn như thế nào? tặng kiểu trưng bày hay nhẫn hột xoàn thì đc? loại nào vừa có ý nghĩa bảo hộ gì đó....?
nếu bạn muốn tặng đá cũng được đi. vậy kỷ niệm ngày cưới của 2 bạn được bao nhiêu rồi? Sinh nhật của chồng bạn vào tháng nào? chồng bạn thuộc mạng nào?
thường thì nó sẽ hợp theo mạng (kim, mộc, thủy, hỏa, thổ...) của ng đeo, rồi có thể theo tháng sinh của ng đó hoặc theo số năm kỷ niệm...
kỷ niệm 5 năm bạn à. sinh nhật chồng mình trùng với ngày cưới 29.4 này. còn mạng gì thì mình không nhớ rõ nữa
nếu kỷ niệm 5 năm thì nên chọn Saphire xanh dương
sinh nhật và ngày cưới trùng tháng 4 thì có thể chọn Kim Cương cũng được
mình thấy bạn chọn cái nào cũng đc, tùy vào túi tiền của bạn mà thôi

mạng gì thì chọn đá nào thì do bạn ko bít nên mình cũng chỉ góp 1 bài mình sưu tầm được để bạn xem thấy như thế nào
thanks bạn..mình sẽ từ từ nghiên cứu.:eek:
đá quý đắt lắm đó bạn, thời kỳ bão giá, kinh tế khó khăn, có cần phải chi mạnh tay vậy không....?
Đúng là như thế nhưng ngày kỷ niệm thì 1 năm cũng chỉ có 1 lần thôi bạn à. mình mua vừa sức trả của mình chứ mình cũng ko mù quáng thix gì mua nấy hay bỏ tiền 100 tiền triệu tiền tỉ để mua 1 thứ chỉ dùng để ngắm đâu ^^"
mua 1 bộ sách về tâm hồn hay tình cảm gì đấy rồi mua cả 1 cái kệ nhỏ xinh xinh. thế là tiện nhất đó chị 😁
Bạn ơi...chương trình ưu đãi giảm tới 28% các mặt hàng trang sức của PNJ đã bắt đầu rồi đấy. Nếu bạn muốn mua quà tặng cho ông xã thì hãy nhanh chân ra cửa hàng gần nhất trong hệ thống của PNJ GOLD chọn lựa món quà có ý nghĩa nhất cho ông xã của mình nhé.
Sáng nay mình đi làm ngang qua cửa hàng của PNJ trên đường Hai Bà Trưng, thấy nó trưng băng rôn quảng cáo kìa. Hình như là chỉ ưu đãi trong ngày hôm nay thôi từ 8h00 AM --> 9h00 PM
😁
Trời...mấy bữa nay mình cũng nghe bạn mình nói đến chương trình này mà lúc đó mình không để ý lắm. Cám ơn Vizsen nhiều lắm. Chiều nay đi làm xong mình sẽ ghé PNJ xem thử xem sao :eek:
Bạn vào link này xem cho kỹ nha chương trình đặc biệt chỉ duy nhất trong ngày hôm nay 28.4.2011

hay tại đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019