Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lắc tay lock và unlock screen

tatsuga
20/6/2011 10:38Phản hồi: 53
Chào các bạn. mình xin hỏi có bạn nào biết 1 apps có thể giúp cho lock và unlock screen bằng lắc tay như bên iphone không ? mình đã thử sử dụng lockbot pro nhưng muốn mở khóa mình vẫn phải ấn nút power ở trên rồi mới lắc. cuối cùng vẫn phải ấn power, vì nút power/ on screen trên HTC desire HD nó rát nông, ấn nhiều sẽ gây lúng. mình muốn tìm 1 apps tương tự bên iphone cái apps SP setting hay gì đấy, dù màn hình đã tắt đen hẳn; chỉ cần lắc tay là nó tự động unlock; dùng xong ko cần đợi screen timeout để nó tự lock mà mình lắc tiếp 1 cái là nó sẽ lock. nếu có xin share cho mình hoặc tư vấn cho mình cách cài đặt. thanks các bạn :bounce:
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kha nang ban phai nghien cuu va tu viet roi
QuanDay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào tắt cái tự động khóa phím mặcủ định cuả máy đi là đc bác à..
Ý tưởng quá hay, bro nào viết đi cho anh em thưởng thức. hihi.
Đầu óc ý tưởng hay vãi chỉ tiếc là.... bất tài :bounce:
Vô ko thấy link đâu là nghi nghi rồi :banghead:
Cho thêm chữ " Xin" vào thì chết ai.
taivadlc
ĐẠI BÀNG
13 năm
đây nè bạn nhưng chỉ có lắc là unlock thôi, còn lock thì không có, nhưng để mình rảnh thì viết thêm cho, chứ hiện giờ chưa rảnh. Cái này là shakelock 1.3.1
Code:
http://www.mediafire.com/?unnhal7n6cwogff
cái này mình thấy cũng được, nhưng độ nhạy hình như còn chậm lắm, mình lắc 1 cái mạnh, sau khoảng gần 3s nó mới hiện lên
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình xin phần mềm khóa máy bẳng mềm đi chứ suốt ngay dùng phím Power mấy mà liệt ..
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn tải phần mềm này trên Market: https://market.android.com/details?id=com.katecca.screenofflock&feature=more_from_developer
Nếu có tiền, mua bản có phí tại: https://market.android.com/details?id=com.katecca.screenofflockdonate&feature=more_from_developer
Phần mềm có tên Screen Off and Lock

Hoặc phần mềm Screen Off FX với hiệu ứng tắt rất đẹp https://market.android.com/details?id=jp.co.kixx.tool.offwidget&feature=related_apps
@taivadlc có thấy link đâu bác. hix. đang cần
mà cái này sử dụng thế nào nhỉ? cac bạn cho mình thông số mà máy bạn sử dụng đi, threshold bao nhiêu, interval bao nhiêu ....
sao mình dùng cả shakelock lẫn shakewall mà lắc rớt máy nó cũng không unlock nhỉ, không biết thiết lập có đúng không ai xài được chỉ mình với
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
enable nó lên bấm nguồn tắt màn hình sau đó lắc tới tấp thui bạn 😁

---------- Post added at 08:01 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

dùng chơi thì dc, chứ hao pin lắm nãy h mất 3-4% j rồi :D
hay ghê. Tks pro
enable rồi mà. lắc hoài chẳng được, tốn pin thì thôi không chơi:bounce:
taivadlc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn không hiểu cơ chế trong Android rồi, khi bạn lắc, nó mới thực hiện listener cảm biến, sau đó service mới chạy, khi service chạy thì nó mới thực hiện unlock screen. Độ trễ là có hơi tí xíu, bạn có thể để các thông số lên high, nó sẽ nhạy hơn.
Chỉnh thông số số nhạy quá cũng không ổn bạn ạ, ví dụ như mình đi mà gặp ổ gà hay hơi shock bị phát là nó unlock ra ==> nguy hiểm hihi
Cho mình hỏi htc sensation có xài đc shakelock 1.3.1 ko?
ttoan123
ĐẠI BÀNG
12 năm
đc mình sài rùi nhưng mở máy vẫn phải bấm nút nguồn. nếu muốn Vip thì bạn dùng cái ứng dụng này để khóa máy bạn cài thêm cái Tap Tap App về mở máy rất là very good
[h=2]Xin hoi[/h]
Chao ban
Minh moi su dung dt DTC Desire S. Mình có điều này muốn nhờ bạn giúp đỡ: Máy mình sử dụng mở màn hình bằng bấm nút nguồn và trượt xuống. Khi có cuộc gọi đến thì trượt xuống thì trả lời, trượt lên thì từ chối. Chính vì vậy khi có cuộc gọi tới (dt để túi quần) thì thi thoảng mình bị lỡ cuộc gọi khi rút điện thoại. Mình muốn bạn hướng dẫn cách cài đặt mở điện thoại, trả lời cuộc gọi bằng cách trượt ngang dc ko. Mong bạn giúp mình.
Xin trân trọng cảm ơn​
đái ka cho em hỏi em đang dùng galaxy s2 ma sao em gỡ mãi ko dc cai phần mềm screen off nhỉ mong pro chi giúp no kứ báo là ( gỡ bỏ không thành công)
vào setting của screen off ấy, bỏ cái adminitrator của nó đi thì mới gỡ nó đươc
Cái này mình xài HDH gặp rồi!có 3 cách giải quyết:
1/Bạn phải cài ROM lai để có giao diện incoming call khác.
2/Bạn cài thêm 1 chương trình khoá màn hình ngoài nữa,bắt buộc phải mở khoá rồi mới ấn phím nghe được,cái này hơi bất tiện.
3/Mua thêm 1 cái bọc da ngoài cho điện thoại!😃
Vấn đề của bạn chỉ là thay đổi giao diện incoming call thôi.
Kho chịu gê nhỉ/Thân.
Em có con glx mini cài Sharelock 2.1 ( free trên market ) mà còn chạy vèo vèo .Huống chi Sensation cài đi bác vọc thoải mái
SHakelock ko ổn định mà ngốn pin lăm, k chính xác. Xai Screen Off and Lock tắt bằng cảm ung. hay xài super manager. trong đó có chức năng tắt bằng cảm biến ánh sang https://market.android.com/details?id=gpc.myweb.hinet.net.TaskManager&feature=search_result
tại sao mình làm không được nhỉ nó hiện lên 3 dòng này là sao ah mấy bác ơi:
SHAKE THRESHOLD:650
UPDATE INTERVAL MILLISECONDS:500
MULTI 5500
Scale image to:thì chọn cái nào
ai biết chỉ mình với
Chỉnh nhẹ quá thì đụng đâu mở đó. Còn chỉnh lắc mạnh quá thì có khi nào lắc xong mở khóa rồi mà cái dt bay mút chỉ k nhỉ :unsure:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019