Làm cách nào để kết nối iphone với máy tính ....?

ppc_mobile
14/3/2010 3:23Phản hồi: 35
Chào các bạn của diễn đàn tinh tế, mình tham gia diễn đàn đã lâu nhưng thường xuyên ở bên windowns mobile và smartphone. Nay bắt đầu tập tọe sang với IP nên ghé sang đây hỏi chút kinh nghiệm của các bạn đã dùng trước.

Trước tiên là lời cảm ơn BQT và tất cả các bạn sẽ giúp mình trong thời gian tới đây.

(Máy tính mình đang sử dụng windows 7 untimate các bạn nhé)

+ Mình muốn hỏi câu hỏi ban đầu là: Làm cách nào để copy dữ liệu từ IP ra máy tính và ngược lại. Mình đã cài bản iTunes 9.0.3 for Windows XP, Vista or Windows 7 & QuickTime Player & Phần mềm kết nối SSH_no_wifi.

Sau khi cài iTunes 9.0.3 for Windows XP, Vista or Windows 7 và có đọc Hướng dẫn cách cài đặt ứng dụng/game cho iPhone/iPod Touch của Cuong85. Trong đó có yêu cầu phải đăng ký lấy 1 account của iTunes, nhưng khi mình đăng ký đến đoạn yêu cầu phải có số thẻ Visa ... thì cái này mình chịu chết vì chưa sử dụng qua những thẻ đó. Vậy các bạn có cách nào hay hơn và đơn giản hơn để mình có thể copy dữ liệu từ iphone ra máy tính và ngược lại không ....?

Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm đọc bài và sẽ hướng dẫn mình nha. Thanks
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

installous là đơn giản và nhiều người dùng lắm! bro tìm có một bài mình viết về cách sử dụng đó!
Còn copy dự liệu thì nhiều lắm. mình thường dùng SSH-no wifi. Cài app qua intall0us kophải qua itunes mà rất dễ nhé. chúc vui
Mình cũng down cái bản của bạn nói nhưng ko hiểu sao cài Microsoft .NET Framework 3.5 máy tính chả chịu cài, mà ko có Microsoft .NET Framework 3.5 thì khi mở SSH-no wifi click vào login nó báo Network erros: Software caused connection abort (Phần mềm được gây ra sự hủy bỏ kết nối). Vậy các bạn giúp mình xem có cải thiện cái bản Microsoft .NET Framework 3.5 khác được không ....? (Cho mình xin cái link download nha) Thanks

Nhân tiện cho mình hỏi chút, cách copy nhạc hay hình ảnh từ máy tính vào IP thì mình mò mẫm được rồi nhưng 1 vấn đề to đùng đang xảy ra là: Copy nhạc vào IP xong rồi muốn copy tiếp thì nó vẫn copy nhưng chả hiểu sao tự dưng các bản nhạc hay album copy trước nó bị đẩy mất sạch.

À à.... mình đang chạy windows 7 untimate nhé.
ko nhất thiết 3.5 đâu, nếu bác sài Win7 thì hình như nó có sẵn luôn ấy, links douwn thì thiếu j, bác tìm google ra một mớ ^^
Nhưng sao khi mình khởi động SSH-no wifi sau đó login vào nó cứ báo lỗi Network erros: Software caused connection abort

Nhân tiện cho mình hỏi chút, cách copy nhạc hay hình ảnh từ máy tính vào IP thì mình mò mẫm được rồi nhưng 1 vấn đề to đùng đang xảy ra là: Copy nhạc vào IP xong rồi muốn copy tiếp thì nó vẫn copy nhưng chả hiểu sao tự dưng các bản nhạc hay album copy trước nó bị đẩy mất sạch.
Sync nhạc/video bằng Itunes đâu cần Acc Itunes nhỉ 😃
Hì hì... đúng là không cần acc bạn ạ. Nhưng sự cố mình đang bị mắc là cứ copy cái sau nó lại đẩy đi đâu mất cái trước 😔
Bạn dùng phần mềm khác thử vậy :p Ifunbox, winscp, PC Suite, Iphone Folder, Disk Aid ...
Bạn giúp mình biết các phần mềm hỗ trợ đó tốt quá, rất cảm ơn bạn nhiều. Nếu bạn có thời gian giúp mình mấy link down các cái đó & hướng dẫn qua thì tốt quá. Thanks bạn nhiều
Hị hị ... mình download và cài Nokia_PC_Suite_rel_6_85_14_1_eng_web.exe nhưng nó có nhận ra IP trên máy tính đâu bạn ....? help me ........
Ko có, lâu lắm mới thấy ng ở bên WM sang 😁
hihihi.... sáng nay đến CQ buôn chuyện xin đc cái acc của iTunes nhưng vẫn bị trường hợp copy nhạc - phim hay hình ảnh là nó đẩy những cái cũ trong IP đi. Không lẽ hãng Apple lại để cái sự cố dở ẹc như vậy hay sao ....? Chẳng như PPC cứ vào Card copy ra copy vào vô tư. Bạn có cách nào khắc phục không ....?

Cái PC suite cho IP mình down về toàn chữ NHO nên mù tịt :D
Do Itunes Library có cái j thì Iphone bạn có cái đó bạn à :D Thế nên dùng Iphone phải có 1 Lap chuyên dụng xách theo :p
Hihihi.... cái lap mình sắm nó cũng khá lâu rồi nên cũng không gặp nhiều trở ngại trong việc lưu trữ cho IP ở Lap

Mình nghĩ cái 9 của bạn là ý này 😁 mình bị tương tự , ĐK mãi ko đc , tới phần thẻ visa nó không hiện none .

Sau đó tình cờ mình cấm IP vào máy ngòi ĐK nó mới chịu hiện ra chữ none :D bạn thử nhá , cấm IP trong lúc ĐK :D hoặc 4rum có phần làm acc dùm đó
Good Lucky .
Bạn kết nối Iphone với 1 phần mềm truy nhập thư mục Iphone từ PC như Ifunbox chẳng hạn (Mình dùng Ifunbox, PC có Net Framework 2.0) thì sau khi kết nối, Ifunbox nhận ra Iphone 😃
-> Raw File System/private ...
Bạn đã dùng rồi thì chắc chắn bạn biết rõ về Ifunbox ....! vậy phiền bạn có thể cho mình xin cái link download Ifunbox & Net Framework 2.0 được không ....? vì trên máy mình có 1 bản Microsoft .NET Framework 3.5 nhưng chả hiểu sao click vào setup nó cứ trơ ra chả thấy chạy cài gì cả 😔

(Mình đang dùng win 7 untimate bạn nhé)
Thanks
Win 7 thấy bảo mặc nhiên có sẵn NF 3.5, cứ down Ifunbox ở đây về chạy xem 😃

@ Hình như bạn quên mất ô Search trên kia 😁
Mình có sử dụng khu vực tìm kiếm nhưng chả thấy đâu cả, có đưa ra những Topic nó có hàng chục trang tìm ko thể thấy nổi bạn ạ. Cảm ơn bạ đã cho đường link nhé
tào lao :-j.
các tạo acc free cho bác mà ko cần khai báo visa đây:
vào Itunes store->app store
nhìn bên tay phải thấy 1 list các app với phân loại "app free"
click vào chữ "get app" bên dưới cái app đó
sau đó nó sẽ bắt bạn điền password hoặc là đăng ký
thì lúc này bạn click vào đăng ký đến phần khai báo thông tin nó sẽ ko hiện visa ra nữa 😃
Thử đi nhé 😃
Cảm ơn bạn rất nhiều, với thông tin hữu ích này sẽ có rất nhiều bạn cần đến.
minh muon copy anh tu IP vao laptop thi lam the nao?may lan truoc ket noi IP vao laptop no hien ra 1 cai bang va minh import anh vao laptop de dang lam.con bay gio ket noi IP vao Itune thi no toan tu dong vao Itune luon thoi.ko hien ra cai bang nhu lan truoc nua,cac Bac giup em voi
Gõ có dấu TV bạn nhé 😃
1. Bạn mở quản lý file của PC xem có thư mục Camera ko nhé
2. Nếu máy bạn JB thì search ifunbox, nó sẽ hiện thư mục Camera cho bạn lấy ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019