Làm sao để Cydia tự lưu SHSH cho iPhone của mình mỗi khi có FW mới ạ?

boylovegirl
25/4/2011 22:21Phản hồi: 46
Xin các bạn giúp cho em vẫn còn gà trong lĩnh vực restore FW cho IP nên có 1 số điều xin mod và các bạn giúp đỡ:
1. làm sao để biết SHSH FW mình dang xài đã đc lưu trên server của Saurik và hiện tại làm sao để Cydia tự lưu SHSH cho IP của mình mỗi khi Apple ra FW mới vậy các bác?
2. e có đứa bạn ko rành về IP nên chắc ko lưu SHSH cho máy thường xuyên vậy mà bữa trước nó đã up lên FW 4.2.1 và nâng basebband lên 06.15.00 e ko bít nó đã nhờ ai làm thế nào mà đc vậy? Phải chang ko có SHSH vẫn có cách lên 4.2.1 hả các bạn? Hay là máy nó trong lần JB+update Cydia đầu tiên đã tự lưu SHSH?
Rất mong đc các bác giúp cho,em xin trân thành cảm ơn!
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leepv
CAO CẤP
13 năm
- Vào Cydia chọn "Make life easier" thì nó sẽ tự động lưu SHSH và cập nhật. SHSH đã lưu sẽ hiển thị hàng trên cùng của Cydia. Nên cài thêm iSHSHit để backup SHSH.
- Đó là custom firmware (FW) nên Update FW mà ko bị nâng baseband lên 3.10. Update FW thì ko quan trọng SHSH nhưng restore FW thì phải có và cũng còn tùy máy world hay lock,FW gốc hay custom và baseband thế nào. Vào xem chuyên mục thay đổi và nâng cấp FW có nhiều bài đề cập chi tiết.
Sao mình vào cydia , ko thấy , phần Make life easier ở đâu hết vậy
11511
TÍCH CỰC
13 năm
Jb xong, lần đầu tiên mở Cydia mới thấy nhé, từ lần 2 trở đi thì ko hiện ra nữa
nhotcay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế nếu ko hiện mà mình chưa ấn vào make life easier lần đầu thì làm sao để lưu hả bạn 🤔
Mình cũng đang thắc mắ mấy việc về lưu shsh này
leepv
CAO CẤP
13 năm
Vào Cydia cài iSHSHit để lưu hoặc sử dụng Tiny Umbrella để lưu trên máy tính Laptop,PC.
xahyluc
TÍCH CỰC
13 năm
vay bac cho em hoi cái nếu mình thật Hiện Lưu Shshs trên Cydia (iphone) và khi restore mình phải làm cách nào ah!
vì lưu tren Tuny thì em đã làm rồi ! còn việc lưu trên Cydia -ip thì em chưa bt ah!
Xin Bac Chi Giúp !
Thanks bác!
leepv
CAO CẤP
13 năm
Từ máy tính :
- Vào Accessories/ click chuột phải trên Notepad,chọn run as administrator. Nó sẽ hỏi "if you would like to give Notepad system access",chọn yes.
- Khi đã vào cửa sở Notepad,chọn mở file host theo đường dẫn File/Open/ C/Windows/System32/drivers/etc/Hosts.
- Kéo xuống dưới cùng của cửa sổ Notepad nhập thêm dòng này: 74.208.10.249 gs.apple.com
- Chọn lưu Notepad.

Bây giờ restore bình thường từ iTunes thôi. Nó sẽ lấy SHSH từ Cydia thay vì từ Apple server.
Ax! Cydia của e cái make life es nằm ở đâu trời!
leepv
CAO CẤP
13 năm
Nó chỉ xuất hiện lần đầu tiên khi jaikbreak rồi vào Cydia thôi.
Cũng may là em có cài ishshit ^^
nếu máy bạn mua đã nhấn vào make me life easy 1 lần rồi thì nó sẽ ko hiện lên nữa và tự động lưu shsh của máy bạn vào những lần có fw mới sau này! nên cứ yên tâm nếu bạn đã nhấn vào make me life easy!
boylovegirl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks pac. Lam on cho e hoi the neu chua nhan vao "make life ez" Thi no co Hien Len sau moi LAN Minh vao cydia k a?
Cam on Bac nhiu lam!
P/s: PAC thong cam e chua bit go Tv trong Ip
Tất nhiên là có. Trừ khi bạn ấn vào còn ko thì nó vẫn hiện như vậy.
Gõ tv trong ip thì bạn chú ý nhìn bên cạnh 123 có 1 hình như quả cầu nhấn vào đó 1 lần để thay đổi ngôn ngữ viết.
Mà phải vào Settings/General/Keyboard/Add new keyboard chọn Vietnamse thì mới chuyển đổi ngôn ngữ để gõ được nhé 😃
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Bây giờ máy mình, Cydia đã lưu 2 shsh trên đó mà mình chẳng nhớ là firmware mấy. Muốn xem máy mình đã lưu firmware mấy trên Cydia thì làm thế nào vậy?
2. Restore 4.2.1 lại không được? Không biết trên kia lưu firmware mấy? Đã có 4.2.1 chưa nữa?

P.s. đang xài iphone 3g, firmware:3.1.3 bb:5.12.01, muốn lên 4.2.1 làm hoài k được....
Mọi người cho e hỏi có phải mỗi BaseBand tương ứng với các loại FW? Vd: BB: 5.14.02 chỉ có SHSH 4.1, 4.2.1, 4.3.3 thì IP chỉ có thể chạy đc các FW đó. Nếu muốn chạy FW khác trong 3 số FW đó thì phải nâng hoặc hạ BB?
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe đồn là vậy!
Vào Cydia xem trên đầu Cydia có ghi dòng SHSH iOS của FW nào đó bạn 😃 Nhiều khi có thể máy bạn đã lưu song Cydia chưa hiện đó chứ đừng tin vào Cydia quá - của mình lấy được 4 cái bằng iSHSHit mà Cydia hiện có 2 cái 😁
2. RS ko được, báo lỗi 3194 là do thiếu SHSH hoặc đã lưu roài nhưng chưa sửa Host thì cũng ko RS được - có nhiều lý do lắm :p

Ko phải?
1. Khi bạn RS FW cao hơn thì BB sẽ bị nâng lên
2. Còn khi hạ xuống thì BB ko hạ, chỉ có version hạ thôi
-> Bạn có SHSH FW nào thì có thể RS FW đó, thậm chí bạn có thể RS FW cao hơn nhưng BB vẫn giữ nguyên 05.14 cho bạn - chẳng hạn như RS FW Custom sẽ jo bị nâng BB vậy đó 😃 Máy Lock, BB thấp họ thường RS FW này để vẫn Unlock được bình thường :p

@ Chuyện FW, BB & JB, Unlock bạn nên tìm hiểu kỹ vì nó liên quan đến chuyện nghe gọi của máy. Lỡ tay 1 cái là phiền :D
Máy e BB 5.14.02 SHSH: 4.1; 4.2.1; 4.3.3. Vậy nếu e RS qua lại giữa 3 FW đó thì BB vẫn giữ. Nhưng nếu RS FW cao hơn (iOS 5) thì sẽ nâng BB, và lúc đó IP chỉ e chỉ có thể chạy iOS 5 trở lên chứ ko xuống đc? Nhưng máy e là QT vậy có thể lên xuống bình thường ko?
Về nguyên tắc thì bb không xuống được mà chỉ có lên thôi.
Nên bác restore fw mà có baseband thấp hơn bb máy bác thì nó vẫn y nguyên, nếu fw đó có bb cao hơn thì nó lên.
Lock và quốc tế chả khác nhau gì ngoài việc muốn dùng tất cả các mạng thì lock phải dùng các biện pháp can thiệp vào.
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình restore tùm lum, cuối cùng được bản 4.0 official dùng đở.
Nhưng dùng redsnow0.9.5b5-3 không activate và jailbreak được.
Phải đi tìm cái sim at&t hả trời....
Liên Hương chỉ giúp!
THanks

Tinny
em cũng có một thắc mắc nhờ các pác chỉ giáo jum. vốn là e đang dùng con 3g version 3.1.3 cũng lâu rồi, hôm trước vô cydia/manage/packages gỡ mấy cái games cũ với thêm mấy úng dụng linh tinh cho nhẹ máy, sau khi IP kêu return Springboard, ai ngờ nó mất lun Cydia trên màng hình.
e đã sử dụng Redsn0w-w0.9.2 và FW 3.1.2 để jailbreak lại rui. hiện tại trên màng hình có biểu tượng Cydia nhưng không cách nào sử dụng được.
khi chay Cydia thì nó hiện lên dòng chữ: "Error Database" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện: "error refreshing data" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện "error database" tiếp tục bấm nút 'okay" thì nó báo "Network error" + "unable to load". mấy cái sections, changes, manage, search đều không có j trong đó cả. mong các pac chỉ giáo. thanks for helps
up lại FW thui
cũng dễ mà
nhớ các bác giúp mình! iphone 3gs của mình không biết là đã luu SHSH chưa nữa! minh vo tình backup len itunes ma không biết! bây giờ mình restore fw 4.2.1 nhug bi lỗi 3194, jo mình không biết làm sao nữa, đọc các bài viết trong đây mình không hiểu lắm! hồi trước fw la 4.1 va da nâng len fw 4.2.1 o VN! mong các bác giúp gấp và chi tiết nhé!
Lỗi trên một là do bác chưa lưu SHSH, hoặc là chưa chỉnh file host trước khi restore.

+Trường hợp 1 : đã lưu SHSH.
- Down file host tại đây : http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=313911&d=1292689050
- Cop đè vào C:\Windows\System32\drivers\etc\ trên PC. sau đó khởi động lại máy.
- Đưa IP về DFU bằng ired. ->Restore bình thường.

+Trường hợp 2: không lưu SHSH
- Nếu FW hiện tại là 4.2.1 và bác muốn restore lại FW 4.2.1 đó. :
_ Dùng Ifaith 1.3.2 save shsh vào pc (nó sẽ có đuôi là *ifaith).
_ Build FW 4.2.1 từ FW 4.2.1 gốc bằng ifaith đã add SHSH đã save ở trên.
_ Đưa máy về DFU bằng ired, restore bình thường, k phải chỉnh file host.
- Nếu FW hiện tại khác FW 4.2.1 :
_ EM CHỊU :showoff:
làm thế nào để biết máy mình đã lưu shsh vậy các bác
Các bác cho hỏi chút là theo như hình e gửi đính kèm thì có phải là máy của e đã tự động lưu shsh từ 3.1.2 => 4.3.5 không ạ? cảm ơn các bác ạ! IMG_0006.PNG
Đúng bạn à - là SHSH của những FW bạn đã lưu được 😃
Cảm ơn bạn rất nhiều, và nhân tiện LH cho hỏi thêm chút nhé :p
Mình đang dùng FW 4.0.1, 3gs W, BB 5.13.04, và bây h mình muốn up lên 4.3.3 bạn có thể chỉ cho mình từng bước được không (chỉ gạch đầu dòng thôi còn chi tiết mình sẽ tự tìm hểu). Nói thật mình có tìm nhiều rồi nhưng đọc nhiều quá, loãng, nên hơi mơ hồ hihi. Thanks nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019