Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm sao để kết nối ipad với itunes

tumaptumap
4/9/2011 4:0Phản hồi: 14
Cho mình hỏi, mình mới lấy em ipad 2 ,đã down itunes về pc rồi ,nhưng cấm cable ipad và pc ,nhưng trên itunes k nhận ipad,huhu sao mình chép nhạc và hình được.ACE nào biết chỉ mình với 
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ bình tĩnh, bạn kiểm tra xem mối nối giữa cable với iPad + mối nối USB đã chắc ăn chưa, rồi thử một chút xem sao. Nếu sau mấy phút mà vẫn chưa ăn mang theo cọng cable thì chạy ra tiệm điện thoại nào đó nhờ người ta kết nối với máy của người ta xem, nếu được thì bạn coi cài lại iTunes, còn không thì chắc do cọng cáp rồi. Mà theo mình nghĩ chắc do bạn cắm chưa chắ́c thôi, thử lại xem sao.
Thanks bro, mình đã thử nhiều lần rồi trên ipad 1 và ipad 2,vẫn k nhận và trên ipad hiện not charging ,ace nào biết xin chỉ giáo
xoá win đi cài lại.cái này do win chứ ko liên wan gì đến ipad đâu
Chơi thế, cài lại win chỉ vì ko kết nối được với Ipad. =))

Bạn chủ thớt thử vác con IPAD với cáp sang máy khác cắm xem được ko? Ko kết nối được có nhiều lý do lắm, phải kiểm tra loại trừ từng trường hợp 1
check thử xem các PM khác
ví dụ ifunbox xem báo lỗi gì
lukhanh
TÍCH CỰC
13 năm
Máy báo not charging là pc nhận rồi-> Ko liên quan gì đến cable nhé.
1. Do itunes lỗi.-> redownload & install.
2. Do win lỗi. -> reinstall or gohst lại.
thanks bro
Theo mình nghĩ là ko fải do itune và win đâu mà do chưa có phần mềm nhận diện ipad của máy tính Vì mình cắm iphone vào thì chạy ầm ầm có mỗi ipad là ko nhân dc!
Bài hướng dẫn của bạn caocaotac đây http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-423/nhung-dieu-co-ban-can-biet-cho-nguoi-moi-dung-ipad-412977/ bạn vào tham khảo.
Còn 1 số hướng dẫn nữa của bạn vuhai đây: http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-423/huong-dan-su-dung-ipad-danh-cho-nguoi-moi-417901/ bạn đọc qua để hiểu nó hơn.
Quan diểm của mình là thích cái ifunbox hơn vì nó rất lành: cài đặt dễ dàng, ko bị mất apps và games cũ như itune, thuận tiện hơn iphoneFoder...
Mình đã hỏi Mod LIENHUONG roài đang đợi bạn ấy trả lời để mọi người tham khảo!
Thân!
hay nhỉ. vậy hỏi bạn nha. ifunbox bạn đưa nhạc video hình vào ipad dc ah. ifunbox chỉ xài sướng khi ipad đã jb còn ko jb bạn dùng ifunbox cũng ko làm dc gì
làm gì có phần mếm nào nhận diện ipad , chỉ cần cài itune là nhận dc rồi bạn ah. vấn đề bị mất app và game là do bạn ko biết cách sync.
lukhanh
TÍCH CỰC
13 năm
itunes mà ko nhận thì ifunbox nó nhận kiểu j vậy bro?
Mình làm hoài mà infunbox nó báo thiếu file *.dll.
Bro đừng phán bừa.
gì cũng hỏi MOD LIENHUONG ko ta. ^^ bạn có biết ifunbox dựa vào itune để chạy ko. máy bạn ko có itune thử xem ifunbox xài dc ko nha

---------- Post added at 10:34 PM ---------- Previous post was at 10:32 PM ----------

tui chưa gặp lổi này bao giồ, mình xài win 64bit, ông thử đem qua máy khác xem sao. mà 90% mình nghĩ là tại win rồi, bán WIN đi chuyển qua MAC phát nào ăm phát đó. bên MAC ít bị lổi hơn bên WIN
Cá nhân mình thấy Mod LIENHUONG trả lời các bài của rất nhiều thành viên tận tình, chu đáo và dễ hiểu nên trong 4rum này mình tín nhiệm nhất, còn quan điểm của các bạn thì tùy thôi! (Lý do: mình cũng vừa mới có iphone và ipad - có quá nhìu cái mình cần fải học hỏi và cần nhìu giúp đỡ của mọi người).
Tất nhiên ai cũng hiểu PC hay laptop nhận diện dc ip fải qua itune sau đó mới đến các PM khác như ifunbox, iphonebrownser, iphonepcsuit...Nhưng vấn đề cần bàn ở đây là pc đã nhận dc iphone thông qua tất cả các pm nhưng khi cắm ipad vào thì ko nhận diện dc cho dù đã hiện lên not charging. Vậy để làm sao mà trên cùng 1 bản itune có thể nhận diện dc cả iphone lẫn ipad.
Mình muốn hỏi mọi ng ngoài mấy cái pm ấy ra (đương nhiên fải cài itune rồi) thì có pm nào khác hay cách khác để nhận diện dc ipad hay ko thôi!
iphone thì vẫn phải có itune thì mới làm đc những cái khác 😃
unamed8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử cắm cap vào sạc được không ? Cắm sạc chứ koo cắm vào máy tính nha. Nếu ko sạc dc thì do cáp đó bạn.
Theo mình nghi là itune đã đóng gói cả driver của ipad iphone roi, nên cài vao thì máy và các soft khác mới nhận được thiết bị.
Ìunbox mà bị thiếu file *.dll thì ban có thể lên google, search down đúng cai file đó chép vào syýtem32 , qên mất tên tragng đó.
Còn xài windown hay mac tuỳ nhu cầu. Đừng so sánh nhé. Con người toàn có mới nới cũ và hay show off lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019