Làm thế nào để kết nối ipad với máy chiếu projector....

hoangdj26
12/8/2010 8:44Phản hồi: 20
hiện nay ông anh mình có 1 con ipad,ổng muốn kết nối nó với máy chiếu để phục vụ việc giảng dạy,đã có sẵn adapter connection để kết nối rồi nhưng không biết cách để kết nối ra sao?vậy mong mọi người trong diễn đàn chỉ giúp mình cặn kẽ các bước để kết nối với máy chiếu,xin cảm ơn nhiều
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cho mình hỏi là,nếu ví dụ như anh mình chép bài giảng vào chương trình quick offlice HD hoặc là document to go thì trình chiếu như thế nào....?vì hình như ảnh chép bài giảng từ máy laptop window sang ipad chứ ko soạn thảo trực tiếp trên máy(vì máy không đánh tiéng việt có được )
Bác copy vào GoogleReader rồi tình chiếu nhé (nhưng phải là version 2.8.x trở lên, đã hỗ trợ VGA Adapter)
cảm ơn mọi người đã giúp đỡ,em sẽ về bảo ông anh cách làm rồi sẽ báo cáo lại cho mọi người biết !
GV78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sang tuần mình cũng bắt đầu giảng dạy, dùng ipad mình vẫn thấy lo lo, chỉ sợ lúc đó lại gặp trục trặc....
dxd2008
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa đã bác nào sử dụng chưa mà nói mạnh vậy. Mình đã thử rồi, chỉ chiếu được ảnh và xem được một số movie thôi. Chưa trình chiếu được trên keynote mới đau chứ! Bác cứ vào apple store xem comments của mọi người trên thế giới mà xem.
vhkhang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này nhầm to, nếu không chiếu được Keynote thì Apple không có cái VGA adapter làm gì! Em đã thử chiếu rồi, chép vào Keynote cả file keynote hay PowerPoint đều chiếu ngon lành mà.
dxd2008
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình không chiếu được mới đau chứ, thế nên vào xem comments của những người mua, họ cũng gặp vấn đề như vậy. Chưa thử lại vì risky quá!
binmsc
TÍCH CỰC
14 năm
Trình chiếu slide bằng keynote qua projector mình đã làm nhiều. Tuy nhiên, điểm hạn chế nhất là khi chiếu qua projector thì trên ipad chỉ có màn hình màu đen và các mũi tên chỉ hướng chiếu slide, còn hình ảnh slide thì không hiện lên trên ipad mà chỉ thấy qua projector. Điều này không giống với trình chiếu từ laptop ta có thể xem trên projector lẫn trên màn hình của laptop. Hình như ipad không hỗ trợ hai màn hình cùng lúc thì phải? Ngoài ra, trình chiếu slide từ ipad cũng còn nhiều hạn chế khác chẳng hạn như hỗ trợ animation kém nên khó hiển thị được các slide sinh động.
Có bác nào thử kết nối và trình chiếu bằng IPAD qua Projector thông qua Wifi hay BT chưa? nếu thành công rồi thì cho anh em biết cách thực hiện với
vhkhang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện tại bây giờ chăc không được nên mới phải mua adapter VGA giá 1 triệu. Mong rằng một thời gian nữa có thể tìm thấy trên Appstore. Em nghĩ nếu làm được thì tuyệt quá khi thuyết trình.
GV78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm nay mình thử dùng ipad để lên lớp và gặp phải một số vấn đề sau, các bạn giúp mình với:
1. Làm thế nào để các slide vừa hiện trên màn chiếu, vừa hiện trên ipad, vì mình thấy lúc đó trên ipad ko hiện slide, rất khó để xem .
2. Làm thế nào để có thể hiện cả màn hình home trên màn chiếu? Mình muốn chiếu cả video lên (video ko chèn vào slide) thì làm thế nào? ( Hôm nay mình thấy chỉ khi vào keynote và play thì máy chiếu mới nhận).
Cảm ơn các bạn giúp mình.
nhatkhuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dạ thưa các bác, thử xài app 2screens .
GV78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? Cảm ơn nhiều.
billydragon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi cũng đã dùng cái cáp vga này rồi. Tóm lại bạn phải jailbreak ipad, sau đó vào cydia cài cái tvout miror thì tất cả màn hình ipad chạy thế nào thì trên projector ra như thế. Tất nhiên cần chỉnh độ phân giải và luu lại. Xem cả phim và duyet web đều ok hết. Keynote chạy chuẩn luôn.
Bác nói không có chi tiết, mình cũng làm theo. nhưng khi down về nó không mang tên tvout2 MirorTVout mà nó có tên TVOutTuner. Làm mình tưởng khi down về bị lỗi, rồi sau đó đọc tìm hiểu kỹ trên Cydia - sections - System - TVOut2 Miror TVOut xong thì install rồi sau đó

Search trong iPad để TVOut2 Miror TVOut bạn Click vào TVOut2 Miror TVOut sẽ hiện ra bản điều khiển

Dòng đầu :

Left ( Chỉnh khung hình sang trái ) Right ( Chỉnh khung hình sang phải ) Narrower ( Zoom lại ) Wider ( Bung ra ) sau đó bấm Save ( Lưu lại )

Up ( Chỉnh lên ) Down ( Chỉnh xuống ) Shorter ( Rút ngắn màn hình lại ) Taller ( Bung màn hình lên cao ) sau đó bấm save ( Lưu lại )

Reset ( đừng bấm vào ) Auto ( Click vào cho nó hiện lên màu xanh ) TV off ( Click vào cho nó hiện lên màu đỏ ) TV on ( chuyển sang màu xanh ) bấm save lưu lại.

Spilit Gaming video ( Click vào cho nó hiện lên màu xanh hết ) save lại

sau đó sẽ thấy toàn bộ những gì trên iPad sẽ được trình chiếu trên Projector. Duyệt web vô tư ....

dù sau cũng cảm ơn bác thật nhiều khi chia sẽ cho cộng đồng tinhte
Cám ơn các bác đã chia sẻ
Các bác cài Displayout trong Cydia đi. Nó mirror ngay lập tức sau khi cài màn hình Ipad chả phải chỉnh gì.
Displayout trong Cydia em thấy nó có đến 3 bản, 1 của GSMVN, 1 của Bigboob, 1 của.... chỉ có mỗi GSMVN cài được thì cài xong chả thấy icon ở đâu. Bác Vnimation chỉ giáo thêm phần mềm này với. Thanks bác.
Nó nằm trong setting đó anh !
tại sao chép vô icon bị thu nhỏ hết vậy pro.nhìn có vẻ máy bị lỗi vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019