Lamborghini ra mắt Aventador LP750-4 SuperVeloce: 750 mã lực, 0-100 km/h 2,8 giây, giá 366.000$

chuyengiaphaxe
3/3/2015 11:4Phản hồi: 76
Lamborghini ra mắt Aventador LP750-4 SuperVeloce: 750 mã lực, 0-100 km/h 2,8 giây, giá 366.000$

Đúng với truyền thống của mình, Lamborghini cuối cùng đã ra mắt phiên bản hiệu năng cao SuperVeloce (gọi tắt là SV) cho dòng siêu xe thương mại Aventador. Chiếc siêu xe mới có tên đầy đủ là Aventador LP750-4 SuperVeloce.

Con số 750 trong tên gọi của nó cũng chính là công suất tối đa của chiếc xe. Chiếc Aventador hiệu năng cao LP750-4 SuperVeloce sử dụng động cơ 6,5 lít V12 hút khí tự nhiên như trên Aventador LP700-4 nhưng công suất được nâng lên thêm 50 mã lực, thành 750 PS tương đương 740 mã lực ở vòng tua 8.400 vòng/phút và mô men xoắn cực đại đạt 690 Nm ở vòng tua 5.500 vòng/phút.

Chưa dừng ở đó chiếc Aventador bản SuperVeloce ứng dụng nhiều bộ phận làm bằng vật liệu carbon hơn nhằm giảm trọng lượng đi 50 kg so với bản Aventador thường. Lamborghini công bố tỉ suất công suất/trọng lượng của Aventador LP750-4 SuperVeloce đạt 2,03 kg/mã lực.

Aventador LP750-4 SuperVeloce là chiếc Aventador nhanh nhất với khả năng tăng tốc 0-100 km/h trong 2,8 giây, nhanh hơn 0,1 giây so với Aventador thường. Vận tốc tối đa chiếc Aventador SuperVeloce có thể đạt được là 350 km/h.

Lamborghini cho biết là ngoài công suất động cơ nâng lên, trọng lượng giảm đi thì Aventador SuperVeloce còn được cải thiện hiệu quả về khí động học tốt hơn 150%. Cụ thể là lực nén thân xe (downforce) nâng thêm 1,7 lần so với Aventador bản thường.

Bên cạnh đó, Aventador LP750-4 SuperVeloce cũng được trang bị thêm hệ thống treo từ trường thích ứng (adaptive magnetic suspension) với độ cứng mềm có thể tự động điều chỉnh theo từng điều kiện vận hành để giảm độ nghiêng thân xe, giúp chiếc xe chặt cua bén hơn, và cải thiện thêm hiệu năng phanh.

Aventador LP750-4 SuperVeloce được Lamborghini trang bị hệ thống lái mới và cả đồng hồ tốc độ đặc biệt nhằm phân biệt với bản Aventador LP700-4. Giá dự kiến cho Aventador LP750-4 SuperVeloce bắt đầu từ 366.000$. Xe sẽ bắt đầu được bán ra trong năm nay.

Quảng cáo

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KLQ nhưng CEO Stephan Winkelmann của Lamborghini quá xịn 😃
Rất đàn ông, rất đẹp trai và mặc đẹp 😃 Đứng cạnh xe còn hơn cả người mẫu.
@exciterc Gay detected @@
@mimora172 Chuẩn rồi, đồ quỷ sứ ạ =))
@exciterc Cùng ý cò với bác :v kết quả tóc bác này
normalhn
TÍCH CỰC
9 năm
2 giây lên "tiên"
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng trên tay 😃
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá, bao giờ trung quốc mới có fake 1;2;3.. cho nó rẻ nhỉ
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@nokia_N92 vài bữa là có bác à...nó còn có thêm điều khiển không dây nữa đó bác....😁:D:D
@nokia_N92 Fake sao nổi mà fake bạn ơi. Giá lên = hàng thật luôn.
@nokia_N92 Về việt Nam con số này nhân với 21.335 rồi gấp 3 lần như thế nữa. + với đơn vị Việt Nam ĐỒNG 😆
rocky man
TÍCH CỰC
9 năm
Phê thật đấy :eek:
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Bò mộng 😁
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sax mới tậu con huracan giờ phải tậu thêm em này nữa hả
chắc vài ngày nữa là Việt Nam ta có bài rì-viu ah 😃
Ước mơ chỉ là mơ ước...nhỏ nước dãi từa lưa hột dưa
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn ngầu quá. Bao giờ mới được đặt mông lên em ấy
michelin113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy về Việt Nam ko biết giá nhiêu ta :v
@michelin113 Xe về VN giá gấp 3 lần, khoảng hơn 1 triệu thôi bác 😁
ước mơ là được sờ ... cái bánh xe 😁
minhhaislvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe đẹp quá 😃
Về VN lấy đường đâu chạy high speed. Về VN để đi khoe hang là chính 😆
@baotam2101 Bạn bớt bớt lại cmt tiêu cực đê,
Ở Mỹ cũng có đường đâu chạy high speed.
Freeway cho max là 60mph tương đương 100kmh
Có rướng đc thì tới 80mph = 130kmp là cùng.
Lâu lâu có hứng thì rú lên tí, ở VN ra cao tốc Long Thành kìa, rú vài hơi cũng có saO?
@allianzboys max speed bên nước ngoài nó khác. Đường nước ngoài nó dài hơn nhiều(vì nước nó bự mà) Cho nên đi max speed ở 1 quảng đường dài rất ok. Do đó mới tận hưởng dc cảm giác của chiếc xe.
Còn VN mình công an nó chặn chốt tè le làm sao mà lên ga cả 1 khoảng dài dc.
Mình nói có cái lý của mình vì mình đi tỉnh khá nhiều nên bạn cũng ko cần phải nhắc.
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@baotam2101 chuẩn thím ơi 😁 mặc dù e ếu biết chạy oto
Bò Super Vê Lờ nước đề nhanh hơn cả Ngựa La Ferrari. Có vẻ là nhờ lợi thế dẫn động 4 bánh.
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
thấy có mấy con xe độ đến 2000 mã lực ko biết thế quái nào dc nhỉ??
Mạnh™
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thang_1234 tùy loại thôi. chứ ko phải cứ mã lực cao là nhanh. vi dụ như Scania R730, cũng khoảng 750 mã lực có thể dễ dàng đạt vận tốc 100 km/h với 77 tấn hàng phía sau nhưng nó ko thể đạt 350km/h như con này.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@thang_1234 Đúng rồi, ở bển tụi đua drag underground cũng độ mấy con tầm 1000-1500 không hiếm, nhưng chỉ chạy drag được thôi, chứ chạy lâu dài ko ổn, dễ bung máy dọc đường lắm. Nhà sx bán xe ra cũng phải tính tới độ bền chứ ko phải cứ tăng công suất tối đa để bán là xong.
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Đẹp, đẹp quá, đẹp quá xá, đẹp quá xá cà xa ...
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Giá khá hữu nghị. Hóng ra thêm bản đặc biệt hoạ tiết trống đồng, văn lang, sen hồng, chùa một cột, chợ bến thành cho Việt Nam ;);):p
@Ginerbread mấy bác VN sẽ tự độ lên.
miseryme
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp mê hồn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119