Land Rover nâng cấp facelift Evoque 2016

chuyengiaphaxe
24/2/2015 13:2Phản hồi: 73
Land Rover nâng cấp facelift Evoque 2016
2016-range-rover-evoque-gets-stormtrooper-styling-ingenium-diesel-photo-gallery_16.jpg

Chiếc SUV cỡ nhỏ Land Rover Evoque vừa nhận đợt nâng cấp facelift 2016 với một số thay đổi nhỏ ở mặt nội ngoại thất cũng như bổ sung thêm cấu hình động cơ diesel hoàn toàn mới.

Phần cản trước được thiết kế lại và đèn LED sương mù đã được đưa lên vị trí cao hơn. Điểm nổi bật là Evoque 2016 được trang bị hệ thống đèn pha phía trước hoàn toàn là bóng LED hiện đại, kèm theo đó là dải đèn chiếu sáng ban ngày DRL thay đổi hình dạng cho ánh nhìn mạnh mẽ hơn.

Phía trên nắp ca pô của Evoque cũng có thêm hốc gió trang trí cho tất cả phiên bản thay vì chỉ có trên bản SUV 3 cửa trước đây. Phần cánh gió phía sau Evoque 2016 tích hợp đèn phanh thứ 3 mỏng hơn nhưng dài hơn. Đặc biệt, khách hàng có thể lựa chọn giữa 3 kiểu mâm và 2 dạng thân xe Standard hay Dynamic.

Nội thất của Evoque không có nhiều thay đổi ngoại trừ phần ghế được thiết kế lại, cùng một số tấm ốp cửa và bảng đồng hồ tốc độ. Khách hàng có thể bổ sung thêm tính năng massage cho 2 ghế trước.

2016-range-rover-evoque-gets-stormtrooper-styling-ingenium-diesel-photo-gallery_8.jpg

Đáng chú ý là phiên bản Land Rover Evoque 2016 chạy dầu sử dụng động cơ diesel Ingenium 2,0 lít hoàn toàn mới với nhiều cải tiến ấn tượng hơn. Thế hệ động cơ diesel tăng áp 2,0 lít mới có trọng lượng nhẹ hơn 20-30 kg so với động cơ 2,2 lít cũ và hứa hẹn khả năng tiết kiệm nhiên liệu tốt hơn 18%. 2 Dòng động cơ Diesel tăng áp 2,0 lít trên Evoque 2016 có công suất lần lượt là 148 và 178 mã lực, cùng mức tiêu hao nhiên liệu trung bình vào khoảng 4,2 lít/100 km.

Phiên bản máy xăng vẫn sử dụng động cơ tăng áp 2,0 lít EcoBoost cho công suất tối đa 237 mã lực. Khi kết hợp cùng hộp số tự động 9 cấp ZF, chiếc xe có khả năng tăng tốc 0-100 km/h trong 7,6 giây.

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qua dep.. dam chat xe Anh.. rat thich
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VYTIEN.AUTO xe này giờ là của Ấn Độ rồi bác ạ 😁
tâm tjen nay thi e nay la ok nhat..
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên nhưng chỉ dám nhìn thôi chứ ko dám sờ. Buồn 😔
Nhìn con này cản sau không đẹp lắm. Nói chung cùng phân khúc thấy con Q5 vẫn đẹp hơn
umumti
CAO CẤP
9 năm
Rất thích em này, nhìn góc cạnh hơn Q5.
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Động cơ chán òm. Mua X6 ngon hơn nhiều. Còn không cũng có rất nhiều lựa chọn khác. Nói chung là chiếc này ko có gì nổi bật!
@dknyxdie41 X5 ngon thì ngon như hình thức thua xa Ê Vô Kê. X6 giá khác, cũng khác phân khúc rồi
@huy9988 Bạn cho vài ví dụ con nào ngang tiền mà nổi bật hơn E Vô Kê. Q5 hay X5, hay còn nữa mà mình ko biết.
@huy9988 v~ bác, bác biết con này nằm cùng phân khúc với X4 ko mà còn so với X6. X6 đắt hơn con này 1tỷ bác nhé.
@akirafine image.jpg dung zoi con X6 nay cua e ngon hon.. vai thanh
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe này ngon nhưng nhìn hơi chơi bời.

Nếu là công tử con nhà giầu đi thì đẹp... tiếc quá em sắp 40 mà cũng đếch phải con xếp 😁
Cần số như này trông có vẻ khó nhỉ ko biết ai dùng rồi nhận xét cái
cvn
TÍCH CỰC
9 năm
@ghost_recon_xxx Khi nổ máy thì cái núm nó chui lên, chỉ việc xoay núm để chuyển số: P-R-N-D-S
Khi tắt máy thì cái núm nó lại tự động thụt xuống 😃
@cvn Nhưng lúc xoay núm có vẻ phải với à? Hay nó nhô lên đủ cao để khỏi với 😃)
@ghost_recon_xxx mình ngồi r cần số nhẹ bà cố chả với j đâu cực tiện và dễ
hoang511
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình sẽ sở hữu em nó, cố lên nào!
nhìn e nó mà e xịt máu mũi, hic
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Năm vừa qua rất thành công với Land Rover, ít nhất là ở Việt Nam. Giờ Range Rover chạy ở đường Hà Nội đông gần bằng taxi. Do mình quá nghèo hay do thiên hạ quá giàu? Hay cả hai?
winxp2007
TÍCH CỰC
9 năm
@earl_grey Dĩ nhiên là cả hai 😆
vumapu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@earl_grey Phải công nhận người Hà Nội giàu thiệt, họ làm gì mà giàu thế nhỉ? trong khi kinh doanh buôn bán hay... đều khó khăn!
Thích nhất range rover luôn
nhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng xe này nhìn thực tế chạy trên đường rất nhỏ gọn so vớ Q5
20cent
TÍCH CỰC
9 năm
rất thích chiếc này... kiểu dáng hiện đại lâu lỗi thời... cầm lái chiếc này ở tốc độ 140km/h thiệt là đầm. Chỉ mong sớm có đủ tiền rước e nó thôi!
🆒
mrphamvn
TÍCH CỰC
9 năm
Năm vừa rồi con evoque chạy đầy đường HN 😃
namhoangi
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này về việt nam chắc cũng 15 tỷ là cùng
yilka
TÍCH CỰC
9 năm
@namhoangi Hip con này có gì mà bác vống lên ghê thế, bản hiện tại bán 2T4, chạy đầy đường, trong chật lắm, đừng ham vỏ bề ngoài hihi đến bản siêu xịn RR Autobiography LWB (thế giới có 100 cái, VN vừa nhập cái thứ 4) giá cũng gần 8T thôi hihi

15T là level của Roll Royce (cũng là RR) trở lên rùi hihi
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieunguyen_it cả Rolls-Royce lẫn Land Rover đều không còn phải của Anh Quốc nữa bác ạ 😁 Rolls-Royce của BMW còn Land Rover là của Tata Group Ấn Độ bác ạ.
@ttdt1210 Land rover nghe nói của ford mà
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kool_boyjuly Cả Jaguar và Land Rover đều về với đội của anh Tata Group bác ạ 😁 bác có thể vào đây http://tata.com/brandshowcase.html tham khảo 🆒
hải phòng con này cũng sắp số lượng ngang tãxi rồi
nhìn cái yêu luôn mà tiền thì ko yêu mình :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019