Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lập lại hội Dell Vostro 3560

leopark121
12/10/2012 17:35Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dung10
TÍCH CỰC
11 năm
sao em cài hết driver rồi mà ko thấy cái fingerprint đâu để cài mật khẩu 😔
@dung10 fingerfrint thì phải xài thêm phần mềm nha bạn! mình có post link phần mềm trên bài viết
Con này chế độ sleep rất lạ phải ấn nút power nó mới bật lên còn ấn phím hay chuột nó không lên

dạo này em để chế độ sleep thì cứ khoảng 1 lúc sau nó tự bật lên dù chả động chạm j đến nó cả,mới đầu mua không bị vậy có bác nào bị vậy không?
Sao của mình cài win 7 64bit Ram thì vẫn 4GB mà chấm điểm thấp thế này ai chỉ mình với.
@bxthanhlove bình thường mà bác do nó ko chấm card rời nên mới thấp thế thôi
@sharblader87 thế bác bảo em giờ phải làm thế nào để cho em nó chấm điểm. mà có cách nào luôn bật card rời cho game CF k. Mỗi lần em chơi là cứ phải vào chơi xong out ra nó mới hiện có tác vụ rồi chọn chế độ high
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
các bác ơi, viền màn hình máy em nó cứ lỏng lỏng bên trái, đen đổi đuọc ko bác 😁
@dung10 s lúc mua k kiểm tra kĩ ^^
máy mới thì đem đổi đi.... chịu khó lì lợm k thì mấy thằng kĩ thuật nói lỗi do mình làm... 😆
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
@leopark121 bác ơi ko đuọc 😔 Untitled.png
@dung10 ông cài app nào vậy?? quên mất là cái bảo mật vân tay đó dành cho win 64bit nha ^^
ai rành lap & thường onl cho e cái yahoo khi nào cần gì em hỏi với , mới sài lap nên có mấy cái thắc mắc nhỏ 😁
@danangbuon yh: binbin595
facebook:http://www.facebook.com/babykid92
oln yh ít... để tn trên fb cho mình cũng đc
@leopark121 mình Trần Văn Sĩ đó. mới add fb 😁
@danangbuon uhm hên mà ôg nói 😆) thuờg thì t k có add con trai =)))))
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
:
😔( bac ko nói sớm, e dùng 32bit, kiếm giúp em bản 32 bit đi bác
@dung10 http://www.softpedia.com/get/Security/Security-Related/DigitalPersona.shtml
vấn đề web đó thì t nghĩ do : 1. chrome ôg chưa update nên có xíu lỗi hay j đấy thữ up pản mới nhất.....2. do site đó lỗi thôi ^^
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
thỉnh thoảng vào web nó lại hiện ra đầy chữ thế này, có bác nào giúp em
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
oạch ko add t à: quang dũng ấy
hix lên web nó tải bản mới nhất rùi, thỉnh thoảng lại bị stop working nữa chứ 😔
mình cũng mới mua con này.. sao mà pin nó kém quá.. xài chưa tới 2 giờ.. có ai như mình hk? mình chỉ đọc báo thôi ah.. 😔(
@heocoi2204 bạn thử down phần mềm batter cary về coi xem nó công suất pin là nhiu có phải 47570 mAH ko?thường thì đọc báo được 2h30 phút
@vuquochung6789 48470 bạn ah..pin mình chai 0.8%
@heocoi2204 tối nào mình cũng onl wifi nhà hàng xóm 😁 nhưng fai đc 3h hoặc hơn. mình đọc báo, vào fb, vào enbac xem quần áo... thoải mái cả buổi tối ko hết pin
@heocoi2204 check batterycare 48840. chai 0.0% 😁 sài nữa tháng rồi. ngày 8 tiếng cắm sạc không tháo pin :D
hix.. đang chán đây.. pin của em bị chai 0.8% chắc không phải pin cũ đâu nhỉ..không biết họ cho đổi không nữa.. em mua bên laptopno1 đó
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
sao mình ko enable đuọc destop mode nhỉ Untitled.png
@dung10 hinh như ông k có gắn pin zô @@
Mới google dịch cái này
Cách tăng điểm windows

Windows Experience Index là gì?

Windows Experience Index để đo lường khả năng của phần cứng và cấu hình phần mềm máy tính của bạn và thể hiện phép đo này như một số gọi là điểm cơ sở. Một số điểm cơ bản cao hơn thường có nghĩa là máy tính của bạn sẽ thực hiện tốt hơn và nhanh hơn so với một máy tính với một số điểm cơ bản thấp hơn, đặc biệt là khi thực hiện nhiệm vụ nâng cao hơn và nhiều tài nguyên.

Mỗi thành phần phần cứng nhận được một subscore cá nhân. Điểm số cơ sở máy tính của bạn được xác định bởi subscore thấp nhất. Ví dụ, nếu subscore thấp nhất của một thành phần phần cứng cá nhân là 2,6, sau đó số điểm cơ sở là 2,6. Điểm số cơ sở không phải là trung bình của subscores kết hợp. Tuy nhiên, subscores có thể cung cấp cho bạn một cái nhìn của các thành phần quan trọng nhất đối với bạn như thế nào sẽ thực hiện, và có thể giúp bạn quyết định các thành phần để nâng cấp.

Bạn có thể sử dụng số điểm cơ sở để mua các chương trình và phần mềm khác được kết hợp với số điểm cơ sở máy tính của bạn. Ví dụ, nếu máy tính của bạn có một số điểm cơ bản là 3,3, sau đó bạn có thể mua bất kỳ phần mềm được thiết kế cho phiên bản này của Windows yêu cầu một máy tính với một số điểm cơ sở của 3 hoặc thấp hơn.

Điểm số hiện nay từ 1,0 đến 7,9. Windows Experience Index được thiết kế để phù hợp với những tiến bộ trong công nghệ máy tính. Khi tốc độ phần cứng và cải thiện hiệu suất, phạm vi điểm số cao hơn sẽ được kích hoạt. Các tiêu chuẩn cho từng cấp độ của chỉ số này thường được giữ nguyên. Tuy nhiên, trong một số trường hợp, kiểm tra mới có thể phát triển có thể dẫn đến điểm số thấp hơn.

Hiệu suất Thông tin và Công cụ

Để xem Điểm số cơ sở máy tính của bạn
Nhấn vào đây để mở thông tin và công cụ hiệu suất.

Xem Điểm số cơ sở Windows Experience Index và subscores cho máy tính của bạn. Nếu bạn vừa nâng cấp phần cứng của bạn và muốn tìm hiểu nếu điểm số của bạn đã thay đổi, chạy lại đánh giá. Nếu bạn được nhắc nhập mật khẩu quản trị hoặc xác nhận, gõ mật khẩu hoặc cung cấp xác nhận. Nếu bạn không nhìn thấy subscores và điểm số cơ sở, bấm vào máy tính này. Nếu bạn được nhắc nhập mật khẩu quản trị hoặc xác nhận, gõ mật khẩu hoặc cung cấp xác nhận.

Về điểm số cơ bản của máy tính
Điểm số cơ sở đại diện cho hiệu suất tối thiểu của hệ thống của bạn, dựa vào khả năng của các bộ phận khác nhau của máy tính của bạn, bao gồm cả bộ nhớ truy cập ngẫu nhiên (RAM), đơn vị xử lý trung tâm (CPU), đĩa cứng, tổng hiệu suất đồ họa trên máy tính để bàn, và 3 - D khả năng đồ họa.

Dưới đây là mô tả chung về những kinh nghiệm bạn có thể mong đợi từ một máy tính nhận được điểm số cơ sở sau đây:

Một máy tính với một số điểm cơ bản là 1,0 hoặc 2,0 thường có hiệu suất đủ để làm nhiệm vụ máy tính nói chung, chẳng hạn như chạy các chương trình sản xuất văn phòng và tìm kiếm trên Internet. Tuy nhiên, một máy tính với số điểm cơ bản nói chung là không đủ mạnh để chạy Aero, hoặc những kinh nghiệm đa phương tiện nâng cao có sẵn với Windows 7.

Một máy tính với một số điểm cơ bản của 3.0 có thể chạy các tính năng Aero và nhiều người trong Windows 7 ở mức cơ bản. Một số của Windows 7 tính năng tiên tiến có thể không có tất cả các chức năng có sẵn của họ. Ví dụ, một máy tính với một số điểm cơ bản của 3.0 có thể hiển thị các chủ đề Windows 7 ở độ phân giải 1280 × 1024, nhưng có thể đấu tranh để chạy các chủ đề trên nhiều màn hình. Hoặc, nó có thể chơi các nội dung truyền hình kỹ thuật số nhưng có thể đấu tranh để chơi truyền hình độ nét cao (HDTV) nội dung.

Một máy tính với một số điểm cơ bản là 4,0 hoặc 5,0 có thể chạy các tính năng mới của Windows 7, và nó có thể hỗ trợ chạy nhiều chương trình cùng một lúc.

Một máy tính với một số điểm cơ bản 6.0 hoặc 7.0 có một đĩa cứng nhanh hơn, và có thể hỗ trợ kinh nghiệm cao cấp, đồ họa chuyên sâu, chẳng hạn như và nhiều người chơi game 3-D và ghi âm và phát lại nội dung của HDTV.

Nếu một chương trình cụ thể hoặc kinh nghiệm Windows 7 đòi hỏi một điểm số cao hơn điểm số cơ sở của bạn, bạn có thể nâng cấp phần cứng của bạn để đáp ứng số điểm cơ bản cần thiết. Nếu bạn cài đặt phần cứng mới và muốn để xem nếu điểm số của bạn đã thay đổi, nhấp vào chạy lại đánh giá. Nếu bạn được nhắc nhập mật khẩu quản trị hoặc xác nhận, gõ mật khẩu hoặc cung cấp xác nhận. Để xem chi tiết về phần cứng trên máy tính của bạn, nhấp vào Xem và in chi tiết.

Về subscore máy tính của bạn
Các subscores là kết quả của thử nghiệm chạy trên RAM, CPU, đĩa cứng, máy tính để bàn đồ họa nói chung, và các thành phần phần cứng chơi game 3-D đồ họa của máy tính của bạn. Nếu điểm số cơ sở của bạn không phải là đủ cho một chương trình hay kinh nghiệm Windows 7, bạn có thể sử dụng các subscores để tìm ra các thành phần bạn cần phải nâng cấp.

Điểm số cơ sở là một chỉ số tốt về làm thế nào máy tính của bạn sẽ thực hiện nói chung. Các subscores có thể giúp bạn hiểu được mức độ máy tính của bạn thực hiện cho các kinh nghiệm cụ thể:

Suất văn phòng. Nếu bạn sử dụng máy tính của bạn gần như dành riêng cho kinh nghiệm sản xuất văn phòng, chẳng hạn như xử lý văn bản, bảng tính, e-mail, và trình duyệt web, sau đó cao subscores trong các danh mục CPU và bộ nhớ rất quan trọng. Subscores 2.0 hoặc cao hơn thường là đủ trong đồ họa máy tính để bàn và 3-D đồ họa loại.

Chơi game và chương trình đồ họa chuyên sâu. Nếu bạn sử dụng máy tính của bạn cho các trò chơi hoặc chương trình đồ họa chuyên sâu, chẳng hạn như các chương trình video kỹ thuật số chỉnh sửa hoặc người đầu tiên trò chơi thực tế, sau đó subscores cao trong bộ nhớ RAM, đồ họa máy tính để bàn, đồ họa chơi game 3-D, và các loại CPU là quan trọng. Thường là đủ Một subscore 3.0 hoặc cao hơn trong các loại đĩa cứng.

Trung tâm truyền thông kinh nghiệm. Nếu bạn sử dụng máy tính của bạn như là một trung tâm truyền thông cho những kinh nghiệm đa phương tiện tiên tiến như thu âm chương trình HDTV, sau đó subscores cao trong CPU, đĩa cứng, và đồ họa máy tính để bàn loại là quan trọng. Subscores 3.0 hoặc cao hơn thường là đủ trong bộ nhớ và 3-D đồ họa loại.

Nếu cơ sở hoặc điểm số của bạn không thể được cập nhật subscores
Các điều kiện sau đây có thể ngăn không cho Windows cập nhật Windows Experience Index:

Chạy trên điện bột Windows sẽ tự động cố gắng để tiết kiệm điện khi chạy trên một pin một mình. Vì vậy, nếu máy tính của bạn đang chạy bằng pin, đánh giá hiệu suất sẽ không phản ánh khả năng thật sự của nó. Cắm máy tính của bạn, và sau đó chạy lại đánh giá.

Không đủ không gian đĩa miễn phí. Công cụ Windows Experience Index đánh giá tạo ra một tập tin thử nghiệm trên đĩa cứng của bạn. Nếu không có đủ không gian đĩa miễn phí để tạo ra các tập tin thử nghiệm, đánh giá không thể được hoàn thành. Bạn có thể sử dụng công cụ Disk Cleanup để giải phóng không gian đĩa. Để biết thêm thông tin, xem Xóa các tập tin bằng cách sử dụng Disk Cleanup.

Việc đánh giá đang chạy. Nếu công cụ Windows Experience Index đánh giá đã được chạy, điểm số của bạn có thể không được cập nhật.

Các trình điều khiển hiển thị cũ. Nếu máy tính của bạn đang sử dụng một phiên bản cũ của trình điều khiển hiển thị, điểm số của bạn có thể không được cập nhật. Để biết thêm thông tin, xem trình điều khiển Cập nhật: đề nghị liên kết

Không có hỗ trợ đa phương tiện. Nếu máy tính của bạn không có hỗ trợ đa phương tiện, điểm số của bạn có thể không được cập nhật.
nghiên cứu mãi mà không thể nào lên mức 5.0 😔
toi toi chủ pic cho hỏi màn lap mình mỗi lần thay đổi Resolution hay vào game nào đó màn cứ kêu tạch 1 cái là bị sao vậy.
@vuquochung6789 máy này nên để full là 1366x768 nha bạn...lúc vào game thì máy buộc phải có sự điều chỉnh độ phân giải. game nào phân giải kém thì phải kéo giản ra cho vừa hoặc ngược lại...thường gặp do graphic setting của game không trùng với hệ thống và việc chuyển đổi xử lí đồ họa card on board và card rời nên vậy... chuyện chớp màn hình là bình thường..còn kêu tạch tạch thì máy mình k có 😁 chắc do đột ngột nóng lên làm giản nở mấy bộ phận nên kêu!!
@leopark121 ko phải tạch tạch đâu tạch 1 cái rất là nhỏ bình thường ko nghe được mấy hôm nay rét ko bật quạt lại ko bật nhạc mới bất ngờ nghe thấy thôi.bạn thử tắt hết các lạoi âm ròi chuyển chế độ coi hộ mình cái xem máy bạn có bị ko để mình còn di check tks
@vuquochung6789 h ghé sát tai nghe kĩ thì có.....chắc đó bình thường thôi 😁 chắc do thay đổi dòng điện
@leopark121 vậy là tình trạng chung rồi may quá do cơ chế làm việc lap rồi ko phải lỗi hhi kệ nó vậy,dùng máy bàn nhiều dùng laptop lắm thứ nhọc lòng quá.tks nhé
bùn gê.. bọn laptop no1 mình mua chắc không cho đổi rồi
@heocoi2204 ông nhín pin con tôi đó chai mất 2.6% mà kêu gì đâu hix.em nó bình thường vẽ cad vs đánh word làm đồ án cũng được 3h hơn 1 tí nếu để đèn màn hình mức 70-80%,xem báo lướt web muốn nó hết pin mình đi ngủ mà cũng mệt pin ông có chai đâu mà kêu
@vuquochung6789 không chai nhưng sao nó sụt nhanh quá..ít ra phải xài dc 3 tiếng chứ.. hay do xài wifi ta?
@heocoi2204 ah nhưng mà ông chú ý là đọc báo ko hay coi phim coi phim load liên tục thì cũng ngồn pin lắm chứ.nếu ông để ý thì khi mà tác vụ nặng thời gian thông báo sử dụng sẽ giảm còn khi làm tác vụ nhẹ thôi đọc tài liệu lướt 1 trang web rồi ngồi đọc lâu nó lại tăng thời gian sử dụng lên.đúng là soi sem ông dùng wifi kiểu gì nữa
help!!!!!!!!!!!!!!!

hồi chiều nghịch cái cài đặt tiếng Việt ra màng hình chào giờ mở máy lên thấy thế này là sao vậy?????????????????????????? kis báo hết hạn mà còn 75 ngày. win bắt nhập key mà kiểm tra thì kêu windows được kích hoạt @@ giờ em phải làm sao????

@danangbuon
KIS k phải hết hạn nha! mà là dữ liệu đã quá ngày nó yêu cầu down dữ liệu mới( data base)...tại ngày nào cũng có virus mới nên nó phải cập nhật để biết con nào là virus 😁
win pạn ..... thì ..... lại...còn k ..... thì mở hộp đĩa có KEY rồi điền vào!!
mua máy nó cài win 7 ultimate sẵn có biết đâu ..... 😔 nếu không ..... để im vậy thì bị sao ?????????????
@danangbuon vậy xem dưới đáy máy...có dán cái tem có key windows đó!!! còn nếu bọn kia ..... thì h fai ..... lại...lên mạng tìm phần mền ..... win 7 là xong!! nếu để lun hết ngày active thì ông sẽ thấy màn hình máy đen thui...k cho chĩh hình nền và giới hạn chức năng của windows...tại xài chùa ai cho xài nhiều ^^
thấy key die liền, thớt giúp .... nó giùm với, trước giờ có biết mấy vụ này đâu. mà tụi cài win nó làm gì mà cài cho sài win có 20 ngày 😔
cac bro giup e xem sao con cua e sao k vao duoc mang vay.e dang bat wifi o nha ben canh vao network and sharing center thi chi thay ket noi voi may nha hang xom ma k ket noi voi mang duoc,trong khi may thang ban e van vao am am.:-(
@mr.lee0911 cho cai hình minh họa đi bạn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019