Laptop DELL sao mà nóng thế : ((

henry19545
23/7/2012 4:28Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hôm trước mình mua asus về có ông thấy mình mới mua máy nhờ tư vấn.. cũng tư vấn asus mà ko hiểu ông ấy mua kiểu gì lại dc con DELL Inspiron 15R core i5 (em này đang bá đạo dẫn đầu bên vatgia) những 14,8 chai, cũng ko hỏi lão mua ở đâu dc cái giá ngon vậy @@
@dvpro Chắc họ chuẩn bị đi du lịch hay công tác bên châu âu hoặc chuộng vẽ đẹp của DELL Inspiron 😁
hài... bạn mang ra bảo hành xem xét quạt đi. có khi bụi bám trong đó. các dòng máy Inprison nổi tiếng nóng mà. Thằng bạn mình mới mua được 5 tháng, để máy 2 ngày chạy torrent mà cháy cả ram. Còn mình xài Asus, để chạy chế độ tiết kiệm điện, để 4 ngày nay rùi. Riêng mình chọn Asus. mát, ổn định, giá cả tốt. Còn bền hay không thì do mình, chăm bảo dưỡng là được.
Không biết các bác, chú nói sao chứ Dell mà như thế em buồn thật, ma đọc trên mạng thấy dell có chế độ xài điện trực tiếp trong khi đang lắp pin, em thấy nó cũng hay hơn mấy hãng khác, mà em thấy với nhu cầu không cao thì lựa chọn dòng dell vostro cũng được mà!
card đó ati đồ họa cao mà nóng. dùng con nvidia hơn chạy mát mà tốt
chỉ thấy mỗi bác henry19545 phản ánh mạnh nhất thôi có ai sài dell audi chưa?
híc, cuối tuần rồi về quê, năn nỉ mãi thì ba mẹ mới duyệt cho tiền chuẩn bị mua laptop mới để làm đồ án. Sắp thoát khỏi con Dell lò sưởi này rồi 😁
phongmartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
định mua Dell mà mấy bác chê nó dữ quá chắc em dạt qua Asus luôn
lại thêm 1 victim của inspiron =))
dell alien thì có nóng k nhỉ, mình mê nó quá...😔

Sent from my Dell Streak
Mình không nói về Inspiron,mình nói về Latitude,Precision và Alienware.
Lúc chơi game thì mát hơn đám phổ thông do thoát nhiệt nhanh nhờ hệ thống tản nhiệt hầm hố,còn lúc bình thường thì ấm chứ không mát được,căn bản vì lũ Gaming này toàn chơi cấu hình khủng,lại toàn VGA loại mạnh nên khó để mà mát rượi được.Nhưng yên tâm là lũ Gaming chắc chắn bền hơn đám giải trí phổ thông và một lần nữa,tiền nào của nấy,đừng so mấy con Lap loanh quanh 2 chục triệu với Alienware hơn 35tr nhé😃
@Kaneshiro alien 14x có 22t à........k biết ngon hok hen bạn

Sent from my Dell Streak
@ivan_n8 Alienware M14x mà 22tr thì chắc chắn không phải hàng mới và cũng chẳng phải đời mới nhất M14x R2.Chắc là M14x R1,ngon thì vẫn ngon,mỗi cái mua phải test cho đàng hoàng và bảo hành bảo tỏi thế nào thôi😃
@Kaneshiro mình k rành laptop bạn hỉu biết xem dùm mình với, đây nè http://www.laptopno1.com/ProductsDetail.aspx?id=293

Sent from my Dell Streak
batan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Dell 3 năm rồi có thấy vấn đề gì đâu, các bạn dùng máy đã đúng cách chưa mà đã kêu, Dell mà còn chê thì không biết máy nào cho các bạn dùng nữa. Asus mình thấy mấy người bạn mua sau đã tã rồi, nên đánh giá tổng thế, không phải thấy 1 người kêu đã ùa vào theo nhé!
@batan91 Dùng đúng cách là ntn hả bác? & mấy người bạn của bác xài Asus có đúng như cách của bác ko? Dell 15r đây, em phải có thêm cái đế tản nhiệt vậy mà nhiệt độ vẫn 5x khi mở các ứng dụng thông thường
@phisonnet456 5x con doi ji nua -- hay phai nhiet do 20 moi chiu ha bac :rolleyes: sỏy e nt bang dien thoai.
batan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phisonnet456 Mình dùng Vostro, cách sử dụng máy tính thì có đầy trên mạng, bạn có thể tham khảo dễ dàng mà.
@Kaneshiro vậy mà mình định ứng thêm vài tr để mua nó 😔
vậy chổ nào bán uy tín con dell alien này nhỉ, và giá thật của nó là bn vậy bạn?

Sent from my Dell Streak
@ivan_n8 Nói chung là chẳng dưới 1600$ cho hàng mới.Còn bạn không đủ tiền thì có thể qua VOZ hoặc 5giay mua hàng 2nd.Mình khuyên qua VOZ hơn vì nhiều anh em trong hội Alienware đang rao bán để lên đời😃
@Kaneshiro cho mình trang đó để học hỏi với, cảm ơn bạn nhìu...

Sent from my Dell Streak
@ivan_n8 http://vozforums.com/showthread.php?t=1205552&page=2174
@Kaneshiro à bạn ơi. bạn có biết đâu bán dell alien new uy tín k

Sent from my Dell Streak
oài. tui sài Asus K 53E đây. chơi fifa 12 max setting ầm ầm. máy hơi ấm chút xíu. Còn lướt web xem film thì mát lạnh nhờ có công nghệ Ice Cool. Asus là ngon, bền, vừa túi tiền. Còn Dell thì mấy đứa bạn cứ kêu trời vì nóng. vấn đề của bạn mình thấy quá bình thường vì mình gắp hoài
trananh115
ĐẠI BÀNG
12 năm
nóng thì mua đông đi đâu cũng ấm lo j như e nè ko dùng dell cũng chả có asus mà dùng cty cấp cho con LG Xnote dùng nóng khi hơn mấy bác dell ở đây nhg vẫn chơi game đều
ban dung co chỉnh ngay chỗ cục pin no có 3 chế độ ak. bam chuot vô chọn recommended thôi, đừng có chọn high performance, nó nóng lắm. mình xài HP dv6, bị rồi nên mình biết, vừa mở máy lên là đã 55 độ rồi
@nhattuan2112 Dùng mà giới hạn khả năng của máy thì dùng làm gì, con ASUS của mình chạy High Performance hoàn toàn nè, có bị gì đâu, lâu lâu kẹt quá mới chỉnh Battery Saving để tiết kiệm pin lại. DELL làm ăn vậy thì thà làm cấu hình yếu mà chất lượng tốt hơn còn hơn, nhồi cấu hình mạnh vào để nóng máy rùi ép người dùng giới hạn tốc độ lại à
@nhattuan2112 Nếu ko chọn high performance thì ko phát huy hết hiệu năng của máy, vậy thì mua máy mạnh làm gì rồi chỉ xài với hiệu năng thấp hơn
@intoroigiare chuẩn cơm mẹ nấu
Dự là trog đây có nhiều clone của asus chăng.hehe.inspiron đúng là nóng thiệt.audi thì cũng đã cải tiến.cái căn bản tầm 13tr đổ xuống k thì ok.đổ lên dell vostro.... lên nưa 18 20 asus n hoặc xps dell dv.asus u Trên nữa game thì asus g ,alienware dell.công việc xps z latitude workstation.... vầy chuẩn chưa mấy chú asus
@joylife Úi nta đang so dòng cấp thấp.chứ k nới đên dòng cao hay trung.toàn sv cả.laya đâu ra xiền mua con 18-20tr
Chia pùn cùng chủ thớt. Ngày trước mình cũng xài con đó và cực kì nóng ^^!.
TỐt nhất là đi vệ sinh máy + mua cái đế tản nhiệt tốt.
Nóng là đúng r bác ak hehe. Ko thi lam e asus rog zống e đây df có >30 độ thôi :d

Sent from my U30GT-H using Tinhte.vn
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moá dell audi 15r đứa em mới tậu dùng nóng thật, máy mới mua hơn tuần chỉ chạy hdh mà vào xem tack manager thôi cpu đã 57độ còn hdd báo 90% đã để nguyên vậy sau 30 phút(tắt update win rồi nhé).đã chạy turnup utility và your uninstall quét rác... Và chống phân mảnh rồi mà vẫn vậy. Bùn ơi là bùn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019