Laptop không bắt được wifi

cheetahvnn
10/8/2011 9:7Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e có 2 máy win 8 và xp,bữa e cắm dây Lan bắn cs,sau chỉnh bậy thế nào cả 2 máy đều ko tìm đc wifi nhà mik mà tìm đc bên hàng xóm 😔 các bác giúp e với,e xin cảm ơn nhiều
Thank bạn 'Cheetahvnn' nhờ bạn tui bắt lại đc wifi rồi
cho mình hỏi thử tại sao máy mình dùng win8 khi tìm wifi từ máy tính đứa bạn sài win7 thì lại không thấy đâu hết, còn các máy khác thì vẫntimf ra như thường. máy mình chỉ tìm được wifi có hình mấy cái cột sóng thôi còn những cái khác thì tìm không ra
4 chuẩn thông dụng của WiFi hiện nay là 802.11a/b/g/n.

có thể máy tính của bạn chỉ có thể thu được 1 hoạc 2 chuẩn và wifi nhà bạn lại thiếu 1 hoạc 2 chuẩn đó

có 2 cách sửa lỗi
1, là cài lại laptop để có thể thu đủ 4 chuẩn wifi thông dụng
2, gọi lên nhà cung cấp mạng của bạn và họ sẽ cung cấp pass and ID để vào trang quản trị và họ sẽ hướng dẫn cài lại là ok nhất,
(cách 2 đơn giản nhất, không cần biết tí IT nào cũng có thể khắc phục)

Tải wandriver về cài update tự động khác oki

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn mobile app
cung dang dien dau vs benh tren da thu doi chuan wifi
luon tien bac cho e hoi? cai laptop nha e khi dem di xai wifi vo tu khi ve nha tu co dau cham than! luc vao duoc luc ko?
Thanh COC
TÍCH CỰC
10 năm
@nghuutai.8295 do wifi nhà bác có vấn đề. một là do bên cung cấp mạng. hai là do dây gần đứt. ba là do modem phát wifi có vấn đề 😁
Các Pro giúp e với... tình hình là laptop ASUS của e dùng Win7 x32 bit lúc đầu thì bắt được wifi của cơ quan và dùng bình thường, nhưng sau lại ko bắt được nữa, toàn báo là unidentified network..và có dấu chấm than màu vàng..mặc dù các laptop khác và điện thoại vẫn dùng được wifi..
em cũng đã tham khảo một số biện pháp mà tình hình vẫn ko thay đổi được...hic
tân62
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn thử cách của bạn minhhikaru chưa , mình củng bị và làm theo cách của minhhikaru là được
Thanks bác đã chỉ giao, mình cũng vào network adpters nhưng ko có mục delete wifi ...như bạn minhhikaru đã chỉ ở trên..hic
tân62
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieugacon01 bạn làm theo cách của chủ thớt là được,kg có delete wifi mà remove wifi ,xong rồi tắt máy vài phút hãy mở lại để nó tự dò là được
Cac ace cho hõi laptop không tich hop san wifi co thê chia se ket nôi internet qua usb duoc k
Theo kinh nghiệm của tôi là do kênh phát wifi của router. Tôi không biết tại sao nhưng khi tôi chuyển kênh phát là 1 hay 6 hay 11 thì laptop phát hiện ngay, còn để kênh tự động hay sử dụng các kênh còn lại thì laptop chỉ thấy wifi nhà hàng xóm còn của chính chủ thì để rất lâu mới thấy, nhiều khi không kết nối được. Trong khi đó mấy cái điện thoại thì vào ầm ầm. Tôi không biết tại sao như thế nhưng tôi đã xử lý được tình trạng như chủ thớt đã hỏi theo cách chuyển kênh.
dikhoa0511
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuongdownload Chuẩn ! Mình xài 02 cái Dell cũng bị tình trạng giống chủ thớt. Thấy sóng wifi hàng xóm nhưng không thấy sóng wifi nhà mình. Nguyên nhân chỉ có thể là kênh phát sóng của router/modem wifi nhà mình không phù hợp với cái laptop nên laptop dò không ra.
Cách khắc phục là tắt modem 2-3 phút rồi mở lại để tự động chuyển qua kênh khác cho laptop của mình bắt được sóng, đôi lúc phải làm 2-3 lần mới được. Có lẽ nên xử lý giống bạn, set up lại modem wifi, chọn kênh nào thấy ok thì fix luôn thay vì dùng chế độ auto.
k bạn nhé tôi đã bị trường hợp tương tự như bạn rồi vài hôm sau lại đc lên youtube thì họ nói do ổ wifi nhà mình k cho phép laptop truy cập mang ra hiệu máy tính họ cũng bị tương tự..😃 chứ k riêng gì mình cái này phải bảo mấy a nhà mạng lên cài cho thôi.
Mình có máy tính dạo gần đây bị bệnh rất lạ, lúc khởi động lên không bắt được wifi nhà, nhưng khi cho ngủ và bật lên luôn thì lại bắt được như thường. Nhờ cao nhân chỉ giáo.
xin phép đào mộ thớt này.
em tới nhà người quen, kết nối với mạng wifi nhà họ, điền đúng pass nhưng ĐT vào ngon lành, laptop thì ko. báo là ko thể connect vào mạng.
khắc phục sao các bác ơi?
mạng FPT. ko phải vấn đề giới hạn số lượng thiết bị kết nối
Mình cũng bị vậy: thấy wifi nhà hàng xóm nhưng không thấy cái của minh. Vào modemn đổi kênh phát 12 sang 10 là được.
Ngocvietp9
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng bị trường hợp như thế này trên win 10. Reset IP uninstall driver. Mà cũng không đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019