Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Laptop vào wifi được mà Điện thoại không vào được

minhtam_haui
3/3/2012 9:7Phản hồi: 46
Hiện em mới mua một cái router về để phát wifi trong nhà.mấy ngày đầu thì vào ok nhưng bjo thì điện thoại không vào được mà laptop vẫn vào bình thường.em reset lại router thì vào được một lúc lại bị mất mà laptop thì vẫn vào được bình thường.Hiện em đang dùng Xperia Arc Os 2.3.4.xin các pro chỉ giáo
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Reset lại route wifi, cắm dây mạng từ router vào máy tính để khai địa chỉ IP của route khác với modem ADSL là được bạn ạ. Ví dụ với mạng FPT, thì IP route sẽ là 192.168.2.1, còn modem thì mặc định là 192.168.1.1 .
Zoro kun
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenhai83 Làm như bạn được luôn nè, nhớ là trước khi setup lại tplink wifi thì nhổ hết dây của ADSL có internet ra, chỉ kết nối lan vào tplink wifi > reset wifi > vào 192.168.1.1 user: admin pass: admin > vào chỗ LAN đặt lại subnet mask là 255.255.0.0 và default gateway 192.168.2.1 để lệch với ADSL ( hoặc mạng của phòng trọ) sau đó nó hỏi reboot => reboot > cắm dây nối ra mạng internet vào 1 cổng lan + kết nối laptop = wifi > điện thoại+laptop vào dc mạng luôn. Lần sau muốn chỉnh thì ip là 192.168.2.1, nếu chỉnh sai thì lấy bút bi cắm vô restart lại setting rồi làm lại.😃
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chỉnh lại chanel wifi thử xem :| 1 số dt xách tay không hoạt động trên 1 số chanel wifi xác định,thường thì để chanel 1/2 là ổn định nhất,hồi trước cái tab android mình cũng bị
Thanks bạn.đã vào ngon lành rùi.hihi
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxfbsxxx Mình ko tìm thấy cái mục wireless setting như bạn nói ở đâu cả. Mình dùng Win7
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h7ngvn cái wireless setting nó nằm trong trang quản lý modem của bác ấy, bác login vào trong modem(cái cục phát wifi ấy) tùy hãng sẽ có 1 trang chỉnh option cho wireless (mình gọi chung là wireless setting)
@xxxfbsxxx mình đang dùng wife cũng bị hiện tượng tương tự nhưng mình làm theo hướng dẫn của bạn mà không được.wife nhà mình là kéo một đường dây mạng của hàng xóm sau đó cắm vào cổng lan của wife rồi nó phát chứ ko cắm cổng ADSL.tuy máy tính dùng bình thường nhưng điện thoại lại ko vào được mạng.
Bạn ơi có thể chỉ rõ cách làm hơn dc không, mình cũng bị vậy mà đọc không hiểu nên chưa làm dc
Video hướng dẫn biến latop thành điểm phát wifi nè!
cục phát của mìh dang dùng bình thường, tự dung hôm nay ko phát dc. minh reset lại thì laptop nhận được wifi nhưng dien thoâi của mình HTC SS XE ko nhận được. cả iphone 4s cũng ko nhận được, ai giúp gấp với. nó là tp link WR840N. ae giúp gấp nhé! tks
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tnhtyn B1: gõ 192.168.1.1 vào trình duyệt web
B2: đăng nhập vs nick và pass đều là: admin
B3: chọn Wireless trong tab Interface Setup
B4: Trong dòng Channel có 2 ô, 1 ô là tên quốc gia: chắc mặc định là VN rồi; ô thứ 2 là là ô channel, bạn chỉnh ô này về số 1 rồi save là ok
abccuonga1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h7ngvn người anh em cho hỏi chút.mình đã làm theo bạn đến chỗ đổi chanel rồi nhưng ko tìm thấy nút save đâu cả @@
@h7ngvn Hic..mình cngx vào rồi nhưng trong interface mình k thấy mục wireless đâu cả. Chỉ thấy mục internet và lan thôi. Làm sao chỉnh tiếp vậy bạn ơi 😔
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abccuonga1 kéo xuống cuối trang là thấy thôi
tks bạn, mình đã làm dc mà ko bik nó bi gì. số là thiết lập hết rùi, nhưng vẫn không dc, tưởng modem hư, đem vứt 1 góc, qua 1 ngày, sáng hôm nay gắn vào, tự nhiện dc, laptop, dt đều ok, chả hiểu.. tks ban nhe!
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tnhtyn Điện thoại của b là hàng xách tay phải ko. Đt xách tay từ nước ngoài về nó chỉ sử dụng băng tần thấp, trong khi ở VN wireless toàn để mặc định channel cao. vì vậy b chỉ việc đổi lại kênh là ok thôi
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Nexus 4 của mình cũng bị i chang, ở nhà mình dùng router wifi Tenda mà làm nát rồi theo các cách mấy bạn chỉ ở trên mà ko ra 😔
của em tenda nhưng nó là cục phát thui ạ phải vào bằng 192.168.0.1 mà nó ra như thế này. ý các bác có phải cái từ Chanle kia ko ạ.em chỉnh kiểu gì thì đt của em mới nhận đc.mong các bác giúp em nhé
@son_linh02 Cái này ko phải do ĐT cũng ko phải do router, mà là do 2 thằng ko tương thích với nhau 😁
@thegioi911 thế phải làm sao đây bác😔
@son_linh02 Đổi router khác, hoặc về nhà thì xài 3G như mình 😁
@thegioi911 her rs cái router cài lại tự nhiên lại dùng đc😆
VÀO MODEM THAY TÊN CÁI LÀ OK NGAY
"Nhớ là load wifi lại như lần đầu mới dùng ấy,mình vừa làm xong.ức chế mấy ngày liền" :v
em lam roi ma van ko dc em dang dung linksys WRT54GL, Các bác giup em voi
hic cày nát cả gg, tinhte, vnz rồi cũng chỉnh chỉnh sửa sửa mấy lần rồi mà không được 😔

Mình đang dùng D-link, lúc mua test tiếc đủ kiểu, laptop ipad điện thoại vào ok. Mang về nhà thì nó lại dở chứng, cả laptop cả điện thoại đều không vào được, mình chỉnh theo hướng dẫn của các bạn thì cuối cùng laptop cũng vào được nhưng điện thoại thì thật sự là bất lực mấy tuần nay ( đã đổi channel, remove network, reset cục phát wifi..).

Mình đã test trên Iphone 3gs, Iphone 4, Lumia 920, Nokia C63 đều không vào được.

Héo mi !! :( Ai cần ảnh gì như thế nào cứ nói, mình chụp rồi sẽ up sau.
Mìh cũng bị tình trạng này nản lám các bác ạ! mình dùng Mytv và router wifi máy tình thì chạy ầm ầm! điện thoại lúc được lúc mất chán! có ai khác phục giùm mình với ! thanks
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ điện thoại vào cái wifi giữ nó.chọn cài đặt nâng cao.chọn id tĩnh.rùi đổi.dsn 1 là 8.8.8.8
Dns2 là 8.8.4.4
Lưu lại là.oke

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
mình dùng mạng viettel thì truy cập IP route thế nào bạn .thank !
abccuonga1
ĐẠI BÀNG
10 năm
ANh em có biết tình trạng là Laptop vào bình thường.bao lâu cũng dc.
Nhưng khi điện thoại cũng bắt và vào dc lúc đầu,tầm mấy phút thì mạng tự động mất,phải tắt,bật lại cục wifi mới vào lại dc là sao ko.😕
Kall4Me
TÍCH CỰC
10 năm
mình có con linksys wifi laptop xài đc mà note 2 ko xài được, đã làm theo mấy cách trên mà ko được,nản vãi...các bác ah
heartcry88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kegiaumat007 Bác lên chplay cài thử setdns rồi vào đó đổi dns chắc là đc đó. Chúc bác thành công

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Mình có cái wifi TP-Link TL-WR740N đang dùng ở Hà Nội bình thường. Giờ mang về quê thì chỉ có máy tính vào mạng được còn điện thoại thì kết nối wifi được, đăng nhập vào router được nhưng không vào mạng được. Ở Hà Nội mình dùng mạng FPT, về quê dùng mạng VNPT.
Đã thử đổi tên Router, khởi động lại cả router lẫn modem đều không được. Chỉ có máy tính vào mạng được mà điện thoại không được.
Bác nào có cách khắc phục chỉ giúp với !
Zoro kun
TÍCH CỰC
10 năm
@hoabantrang_mientay Mạng VNPT quái lắm bạn ak. máy bàn nhà mình cắm thì vào dc, mình cắm laptop vào toàn thấy nháy gạch chéo đỏ liên tục như báo đứt dây, bó cmn tay luôn.
Có anh em nào gặp trường hợp : con Tenda N301 khi gặp nguồn phát ở Channel 13 là nó không bao giờ kết nối Repeater được, nó không thể tìm thấy nguồn phát có channel 13.Đối với các Channel 1 → 11 thì đều rất ok.Nguồn phát là của hàng xóm, nó cố định Channel 13, mình không thể tái máy can thiệp vào cái Router gốc được. Có cách khắc phục không anh/em ???? Screenshot_2017-05-12-14-18-11.png Screenshot_2017-05-12-14-18-11.png Screenshot_2017-05-12-14-18-11.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019