Lấy ngay 235GB (235.5GB) OneDrive.

Tôi iu VN
19/2/2015 21:49Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bum Nguyễn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như hết đăng ký bing reward đc rồi , mặc dù đã chuyển ip đủ kiểu
fiji90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sorry, we can't create your account right now. For help, contact Bing Rewards Customer Support
em đăng ký bing reward mà nó báo thế này thì làm sao ạ?
vinaxin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không đăng ký được nữa rồi, chán thế
Phải chăng là bóp chết Dropbox rồi. Vì mình dùng thấy nó cũng tương đương với Dropbox.
Có ai giống như mình không? Cùng test 1 video được up lên thì trên Drop chạy nhanh hơn hẳn One.
Cho mấy bác lấy 100GB US nhá.
Em cài cái addon Unlimited Free VPN như bác Toi ui VN bảo thì dc, còn cái GOM VPN thì ko dc. Em ko biết tại sao nhưng em làm vậy và đã thành công.
tuuquy
TÍCH CỰC
9 năm
100Gb qua dropbox ok, còn cái kia "Bing Rewards isn't available yet in your country or region", mặc dù đã fake IP theo hướng dẫn 😔
@tuuquy Bác cài cái addon thứ 2 mà chủ thớt hướng dẫn ấy bác. Lúc bác bật thì nó mở ra trang jj đó đại khái là kiểm tra ip. Thấy nó bảo us thì bác tiến hành tiếp bước tiếp theo.
Nếu dùng link bác chủ cho mà vẫn ko dc thì bác dùng link này nhé: https://login.live.com/oauth20_authorize.srf?client_id=000000004C12B387&scope=wl.signin wl.basic wl.emails wl.skydrive wl.onedrive_provision_quota&response_type=code&redirect_uri=https://preview.onedrive.com/callback.aspx
Em lấy link từ bài viết trên tinhte mình chỉ cách lấy 100gb us từ thời nó mở cho toàn thế giới đó.
P/s: em dùng link bác chủ cho cũng ko dc.
tuuquy
TÍCH CỰC
9 năm
@Steven KarBit Vẫn không được bác ạ. Chắc họ fix được cái fake IP rùi.
@tuuquy Em vừa làm hồi sáng nay mà.
zerocool09
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa làm xong thêm 1 cái acc Onedrive thử vẫn thấy bình thường mà
Chắc tại máy của mình chọn Localtion là Việt Nam với cả đồng bộ Chrome nữa hay sao mà vào nó cứ báo không hỗ trợ mà Ms thì vẫn cứ gửi mail thông báo là tài khoản vừa được đăng nhập ở 1 nơi bạn chưa từng đăng nhập (US). Chán thật.
có dành về tạm dừng đồng bộ trên onedrive ở win7: chỉ mình vs, hiện tại mình update thử 70GB book lên one thì mỗi lần mở máy là nó check muốn cháy HDD quá. giờ chỉ muốn tạm ngững việc syns mà ko tìm thấy chỗ nào?
Dùng ultrasuf ý, chỉ bật lên là được không cần cài đặt linh tinh....
Em vừa làm xong hồi 18h ngày 25/02/15

Em dùng addon Unlimited Free VPN, tài khoản em đăng ký tất cả thông tin đều của VN.
Lưu ý mọi người là lúc click link: https://preview.onedrive.com/bingrewardspromo/TimestampExpired/Index nó báo: "
Please return to your Bing Rewards dashboard here to redeem this offer.
Not yet a Bing Rewards member? Sign up here. US only." Mặc dù trước đó ta đã đăng nhập rồi thì các bác cứ click vào chữ "here" ấy. Rồi làm tiếp ạ.
@Steven KarBit thanks. links bác đưa ra chuẩn quá
@Tôi iu VN

Mình làm trên Chrome với 2 Addons: Gom VPN, Unlimited Free VPN, và 1 soft SufrtEasy đều không được.
Sau đó để nguyên SufrtEasy tải Firefox về và vào thì được luôn.
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyngocxita4 Trong bài nói rõ rồi. Chỉ cài một trong các ứng dụng đó thôi. Bạn cài nhiều mà không biết dùng thì nó sẽ xung đột lẫn nhau và không ẩn được IP.

Cài nhiều thì chỉ bật một cái thôi, và đảm bảo rằng cái đó đang "control" Proxy trên máy.

Như trong Video Youtube, cái GOM VPN không bật lên được vì cái Unlimited Free VPN nó đang kiểm soát Proxy.

Muốn dùng GOM VPN như trong Video thì phải disconnect Unlimited Free VPN trước, hoặc vào Extensions disable các VPN khác, chỉ để GOM VPN thôi, trong trường hợp bị xung đột, rồi mới dùng GOM VPN được.

Hoặc tắt hết các ứng dụng Add-ons đó đi, và dùng SurfEasy VPN cài trên máy là được thôi.

Mình làm thử trên cả ba cái VPN Add-ons đó, và cả SurfEasy VPN cài trên máy (tức 4 tài khoản OneDrive) thì cả 4 đều được, không có vấn đề gì.
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thử mấy lần rồi, nhưng vẫn bị:
"You're signed in as Nguyen. This isn't a Bing Rewards account.
Not you? Sign in with a different Microsoft account."

Có bác nào giúp em với không ạ!
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tieuquycodo Bạn chưa đăng ký Bing nên nó báo thế. Làm như hướng dẫn nhé.

- gg.gg/onedrive100

- Nhấp Join.

- Nhấp Try ...

- Đăng nhập.
casycudu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi là file flv mình tải lên Onedrive ko xem trược tiếp trên trình duyệt mà phải tải về hả các bạn.Mình tải lên mà ko xem được toàn phải tải về ko à!
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó không hỗ trợ .FLV thì phải.

Dùng Google Drive nhé, xem được nhiều loại files lắm.

Hoặc pCloud, StreamNation.

Đặc biệt, StreamNation cho điện thoại là Unlimited: 20GB + Unlimited (Phone).

Nhưng phải là iPhone cơ! Android Phone thì chưa có.

Cả pCloud và StreamNation đều cho phép Backup từ Dropbox, mạng xã hội, ...

Dropbox Space Race hôm nay báo hết, nhưng vẫn thấy 25GB. Có khi nào Dropbox cho luôn không. :D

Như Yandex 32GB Camera Uploads từ 6 tháng lên 1 năm, rồi cho luôn. :D

Hôm nay 06/03/2015 rồi mà vẫn còn 25GB. :D

up mãi chẳng lên dc 1GB nên chán
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
cái này còn làm được nữa không chủ thớt, mọi người
@vietnamtea Bing chắc là hết hạn rồi. Chắc là chỉ còn một cái làm được thôi.
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
@mr co cái 1 năm đó phả
@vietnamtea Nhưng nó cho đăng ký trong thời gian ngắn. Mình đang dùng bing rewards.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019