Led pha sáng như xenon nhưng ko cần thay sạc,ai đã dùng cho cảm nhận

bongxu_79
13/3/2014 7:7Phản hồi: 668
668 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvk171109
ĐẠI BÀNG
7 năm
gắn vào
nvk171109
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 cặp đó 27usd, chờ 3 tuần
@nvk171109 Cũng rẻ phết nhĩ, k biết nó sáng cỡ nào bạn.
Minh
Coi chừng công tắc bị hư rồi nhe, thử thay công tắc khác test thử không thi lấy công tắc đèn ra câu dây trực tiếp thử.
nvk171109
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentoandophuong công tắc ko hư được vì c. tắc kích rơ le. một bóng mắc song song vẫn sáng. khả năng nghi do nó có mạch bảo vệ quá nhiệt, nóng quá nên tự tắt.
@nvk171109 minh cung xai led, 1 bong lumileds chay suốt 2 3 tiếng bóng đèn vẫn không tự tắt nhe, chắc phải đem lại chỗ mua hàng cho ngta bảo hành đi
Tui thấy đèn led giá trên 1 triệu có cái hay của nó, được cái là nó sáng soi đường tốt, ít gây chói xe ngược chiều nếu bật cos, mình đang dùng con lumiled chip philip 45w vàng gắn ex 135 2011, đầu tư con này thì cũng gọi là hơi tốn kém, nhưng rất có lợi, an toàn cho mình vào ban đêm (mắt mình bị loạn thị nhìn xa vào ban đêm không rõ)
nhocbeen
TÍCH CỰC
7 năm
@imate Nói thì nói chính xác nha thím, con led thím đang dùng là led tàu dùng chip led LUMILED chứ ko phải là lumiled chip philips gì đâu nha. Đừng có lộn rồi vô tình pr con led tàu đó =))
Ai tư vấn cho mình xiu với.
Mình cần lắp đèn nào cho sáng hơn, tại mình thường xuyên đi làm xa, toàn chạy đường trường. Hiện tại mình đang chạy Future F1 2015.
Mình nên xài xenon+gương cầu hay xài bóng của Philips ? Cho mình tầm giá luôn với.
soiconnho1
TÍCH CỰC
7 năm
@ZenLee90 Lên điện bình + sạc Ex (750k) + Phillips Ultinon(2tr2) k thì XHP70( 1tr5) + 1 cái trợ sáng L3 (1tr7) là ok
@Dương Đình Huy Thank bạn nhe.
quanghuy1288
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ZenLee90 Mình có 1 bóng led tam giác đó, mua 390k mà giờ bán xe không dùng bạn mua không mình để lại 150k. 0988083542, mình ở Cầu Giay
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đi future 1 đời đầu bóng đôi chân m5 đã lên sạc đi điện bình mà chả thấy có bóng nài phù hợp
soiconnho1
TÍCH CỰC
7 năm
@thachgia Vậy thì xài trợ sáng L3 gr-30 đi bác ơi
quanghuy1288
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachgia Mình có 1 bóng led tam giác đó, mua 390k mà giờ bán xe không dùng bạn mua không mình để lại 150k. 0988083542, mình ở Cầu Giay
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@soiconnho1 mình làm con l4 ghẻ 3 chế độ sáng. về nhà câu thành 1 chế độ sáng câu vào đèn pha ngon luôn
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quanghuy1288 xe mình đi 2 bóng cơ. hi
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachgia
Lên chợ Tân thành vào 1 số tiệm bán led đường Dương Tử Giang mua 2 bóng led vỏ nhôm chân M5 ~15-18w (cốt, pha), giá 100k đ. Tạm đủ sáng, tiền đầu tư không nhiều, xe đã đổi điện bình là tốt, cứ thế dùng thôi. Vấn đề là choá gin mới gom sáng, choá lô as toà loà là vứt.
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn tư vấn giúp mình h nên mua bóng nào gắn vào như bóng zin mà sáng tốt chút, hiện tại trên xe mình vẫn đang đi con osram 55/65w gắn đc 2 năm rồi, đi lâu thấy mờ k đc sáng như lúc đầu nên tính thay.tks
@T150RC pha cốt chuẩn ko còn tùy chóa mỗi xe, gắn thử thì mới biết đc. Và chắc chắn luôn 1 điều là bóng led sẽ ko cho ra pha cốt chuẩn như bóng zin halogen 2 dây tóc đc, chỉ tầm 8/10 so với zin thôi.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@meodihia_cool Mấy lá tản nhiệt nhét phía trong đầu đèn liệu có tản nhiệt tốt ko bạn
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meodihia_cool Xe mình xài bóng chân hs1, các bạn tư vấn con nào tốt tốt mà giá bình dân xíu ( ánh sáng vàng nha).. trên 1tr kham k nổi hihi
@lethanhthu48 HS1 hay H4 nó là 1 mà. Led mà ánh sáng vàng thì hơi hiếm, trước có mấy loại có kèm kính lọc vàng nhg bây giờ thì hiếm rồi. Hay là cứ chơi bóng trắng đi xong dán chóa decal trong vàng phá sương vào :p Led rẻ thì tìm mấy con XHP50 đời ánh sáng 4000k, giá rẻ rề tầm 400k/bóng.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác gắn LED rồi khi chạy xe vui lòng lịch sự tý - đừng có tý tiền rồi kênh cái mặt lên với trời.
Vì chạy đêm thấy nhiều bác toàn chơi PHA, trong đó không ít bác đã Pha lại còn đổi LED làm người chạy ngược chiều cực kỳ chói mắt.
Tiền mua được đồ đạc nhưng không mua được nhận thức, vì gặp thế mình đá phá liên tục nhắc nhở họ mà họ trơ trơ, chơi pha rọi thẳng lại mặt họ họ vẫn trơ, chỉ tội xe chạy sau họ dính đạn tý vì bị mình pha lại thôi.
Chưa kể 1 số gần đây mắt bị bồ lạch ăn nên chơi pha led rồi còn gắn thêm cái led nữa hỗ trợ - sáng cứ gần như xe hơi pha vào mặt người chạy ngược chiều ấy.
Dưới mình CAGT ko bắt mấy lỗi đó, chứ nếu bắt mình lại thấy đúng và mong bắt cho chừa.
nhocbeen
TÍCH CỰC
7 năm
@Eahleo ở trong đây cả đống người, sao ko note rõ ra ? nói như kiểu cha thiên hạ vậy ? Hay quen kiểu vậy rồi ?
VunggTauu
TÍCH CỰC
7 năm
@Eahleo Bật pha không thấy gì, chỉ có 1 từ để miêu tả mà thôi. 😃
MinhDuclx
TÍCH CỰC
7 năm
@Eahleo Đôi lúc tôi cũng như bạn 1 tẹo thôi.
Nhưng: Con người vô học + không ý thức mới làm thế (ko học mới ko biết rõ pha cos và Không ý thức mới ko biết mình làm thế là Gây hại và Phiền người ngược chiều) - nói trắng ra từ dân dã là dân mất dạy đi. Nên mình mà làm thế cũng = Họ. Nên mình chỉ đá lên 1 tẹo rồi xuống thôi, mà đá thì đá chứ họ 0 học + 0 ý thức thì sao hiểu ý nghĩa ấy. Nên đành chịu , ko lẽ vì thằng ko ra gì mà mình hạ mình xuống = nó.
111huynguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MinhDuclx Ức chế lắm bạn à ra đường 10 xe thì đến 6 xe bật pha chạy, mình cũng đang dự định lắp con L4x chỉ để dành rọi vào mặt những thằng k hạ pha, làm thế mình bằng nó tuy nhiên phải cho nó thấy cảm giác chói mắt ntn. Ngoài ra còn thêm những thằng sửu nhi gắn mắt cú nữa, nó bật cả pha cả mắt cú lên mới ức chế. Mong rằng sang 2018 sửa luật tăng mức phạt bật pha lên gấp 10 lần hiện tại để giảm bớt những con bò ra đường nhưng để não ở nhà
t
thoải mái đi, đi đêm tầm 1 tiếng liên tục sờ mấy lá tản nhiệt chỉ ấm ấm thôi, để mấy lá tẽ tẽ ra thì ok. Nếu đầu đèn nhỏ và bí thì xài loại quạt tản nhiệt cho gọn.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
Led vàng 4300k giờ hp 70 l7 có rồi. Mới lắp con xhp 70 sáng trắng. Ánh sáng thì ko chê có điều chóa đèn hạ thấp nhất và để cos mà vẫn chói người đi ngược quá. Ko như quảng cáo
muốn sáng thì led con xhp70 mod lại tí thì sẽ không gây chói dù nhìn trực diên phía trước đầu xe vì ánh sáng bám hết mặt đường không có ánh sáng rác nên ko gây chói.
@hoangnguyen0115 Để zin đi bạn, đừng lên Led. Mình đã lên XHP70 rồi và khuyên bạn là nên để zin
@BVS...BOT mình chỉ dùng lumiled thôi, con nè mình hài lòng
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@hoangnguyen0115 😆) choá ex135 đi 2 đời lumiled và bh đang chạy xhp70 thấy sáng rõ rền rệt. Muốn test kiểu gì cũng hơn kể cả đo máy.
@kythu95 Chịu chết. Nhà k có ex135. Chỉ có ex150 nên mấy con ex đời cũ k rõ.
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
kinh tế eo hẹp mình chơi con l4 đểu 3 chế độ về chế cháo lại thành 1 chế độ sáng mạnh nhất. xài ok. mua thêm cái sạc ati về tách mash mâm lửa lên ngon. đi nửa năm nay bình 6ah vẫn ngon
Khuyên chân thành A/e không nên mua mấy loại bóng Led vớ vẩn mình đã lên XHP 70 -|7 ( và hối hận ). Được quảng cáo là đã khắc phục pha cao. Nhưng thật ra khi ta chỉnh Cos cho phù hợp thì pha nó Bay lên trời, phải hạ thấp Cos xuống hết cỡ (khá khó chịu ) thì pha mới không lên trời. Zin nên để zin, độ sáng thực tế trên đường cũng không chênh nhau là bao. Trên mạng mấy bạn thấy họ quay Clip sáng kinh hồn nhưng thực ra là do máy quay cả đó. A/e nên để zin không nên lên led vớ vẩn. Tấm ảnh chứng minh mình không nói phét. (Chỗ mình lên , Giá là 1,3 triệu/bóng led XHP70)
nhocbeen
TÍCH CỰC
7 năm
@BVS...BOT Của bác sỹ đèn đây mà 😆 Có complain trực tiếp hông ?
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@BVS...BOT :v lên đèn chủ yếu đi cos pha đá pass thôi chứ pha mấy ai bật đâu. Mình chỉ cần cos sáng gom là oke. Đi TP mà để pha 1 cái 1 là giang hồ dí 2 là hugo hỏi thăm
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@BVS...BOT Có gắn xhp 70 chưa mà bảo so với zin ko khác là bao. Đi xhp xong đi qua halogen đéo thấy đường luôn
kythu95
CAO CẤP
7 năm
XHP70-L7 chỉ có 1 lỗi em đồng ý là pha nó quá nóng dù có bung tản hết cỡ :v. Để pha 1 hồi nó sẽ tự giảm công suất đèn hoặc ngắt luôn.
XHP70 sẽ tuyệt vời cho người sử dụng cos nhiều và chỉ dùng pha khi passing như em còn bác nào phượt phiếc hay vô duyên bật pha ngay cả trong nội thành thì nó thực sự k phải là bài toán hợp lý :3
@kythu95 Để Pha con Xhp 70 tầm bao nhiêu phút là nó giảm sáng vậy bạn
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@BVS...BOT Tuỳ ngày bạn :v trời mát thì có khi nó chả thèm giảm trời nóng có khi mới bật 1p là nó cho cả dàn đèn rớt đài luôn 😆)).
@kythu95 Buổi tốiblucs nào chả mát chắc k sao đâu. Mình chưa thấy ai nói để lâu nó tắt cả
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@BVS...BOT Chuẩn rồi :3. Hên xui nữa. Cơ mà phần cos của nó k có gì để chê cả :3 muốn pha ngon làm cây l4 fake là đủ rồi
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@kythu95 Mình chạy pha cả tiếng có sao đâu bác
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
6 năm
tình hình là dạo này có hay đi về tối chừng 6-7h mà trời mưa nhẹ cái là y như chạy trên mặt sông chả thấy ranh lộ gì ráo, có bật pha cũng không khả quan gì hơn. o_O
thành ra tính nâng cấp đèn cho con ex150, nhưng mà chưa biết nên lên đèn choá (lumiled, xhp50,xhp70-l7). hoặc chơi đèn ngoài loại nào nhẹ tải khỏi phải câu dây bình lại ấy.
nhờ ae tư vấn giúp.
p/s: tính dùng xhp50 mà giá loạn quá từ 500-1tr1 GG tuỳ chổ thấy loạn quá chưa biết ra sao?.
Các bác muốn anh sáng chuẩn thì dùng con này, đây là hàng chính hãng bảo hành 3 năm cho tất cả các bác. Ánh sáng chuẩn ngang Philips, gom sáng hơn cả XHPL70.
Một số demo tét sản phẩm cho các bác.
Đây là mẫu test giữa đèn NightEye hàng philips xịn chứ không phải nhái nhé.
Mua hàng các bác tìm tại đây: http://cartop.vn.
Bên em cung cấp nhiều mẫu hàng, những hàng độc các bác không thể tìm thấy như mẫu đổi màu trắng vàng (double clolor 2 trong 1), đèn Led đổi màu qua Buletooth trên điện thoại... và hàng hãng NightEye, Nava...
@nhocbeen Vậy à, cậu nên đọc và hiểu trước khi nói. Tạm biệt.
nhocbeen
TÍCH CỰC
6 năm
@duongbinh2d Lùa gà thì mãi là lùa gà thôi. Bởi VN có nhiều thương gia như bác, ăn trên cổ dân đất nước ko phát triển là vậy !!
@nhocbeen Haha, mình càng đọc comment của bạn càng thấy bạn hài hước đến mức tội nghiệp. Rất cảm ơn bạn đã góp ý. Đất nước sẽ hy vọng vào những người như bạn. Chúc bạn thành công. Đây là comment cuối cùng mình dành cho bạn. Cảm ơn vì đã đọc. Xin lỗi nếu làm phiền.
nhocbeen
TÍCH CỰC
6 năm
@duongbinh2d củng phải thôi, ĐA CẤP mà nói chuyện với miền quê thì các cô các chị tin răm rắp thôi chứ biết sao trăng gì mà ý kiến 😆
Đâu có đâu, mình đâu lùa gà như bạn nói, nói gì nặng lời thế. Thánh nhân tham khảo qua nhé: http://novsights.com/
Long Osram
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên mấy trang review của bọn khoai Tây có 1 câu nói rất hay : Đừng bao giờ tin vào thông số của bọn Tào...

Tâm lý VN ham to, cứ đọc thấy số to là tưởng thật. Cách đơn giản nhất là lấy thông số 10.000 lumen /cặp chia đôi ra là ra kết quả gần đúng.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nhocbeen nói chí phải mà.
Ngồi nhìn thông số rồi phán cái đèn đó 10k lumen, ai biết rõ nghe xong không cười như điên dạy , còn không thì ngất tại chỗ vì khủng quá đi.
Vì nói thế tương đương cầm 1 lon bia lên nói lon nầy chưa 1m3 (1 mét khối) bia = tức chứa sơ sơ có 1000l (một ngàn lít) bia. Dân biết họ cười cho thúi mũi ấy.
Thôi thì bác tin thì cũng ok, coi như mỗi ngày bác uống 1 lon bia bằng uống cả ngàn lít nước đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019