Leica giới thiệu bộ kit M-P Typ 240 phiên bản "Safari". Số lượng giới hạn 1500 chiếc. Giá $9990

Gia Tường
24/2/2015 7:23Phản hồi: 77
Leica giới thiệu bộ kit M-P Typ 240 phiên bản "Safari". Số lượng giới hạn 1500 chiếc. Giá $9990

Leica vừa giới thiệu chiếc M-P Typ 240 phiên bản Safari với số lượng bán ra giới hạn 1500 chiếc. Đây là sự kết hợp của dòng Leica M-P và ống kính Summicron 35mm f/2 ASPH. Trong khi những chuếc M-P bình thường chỉ có hai màu bạc và đen thì chiếc M-P phiên bản Safari (tạm dịch là phiên bản đi săn) sẽ có có màu lá cây oliu, đi kèm đó là ống kính màu bạc. Máy được bán ra kèm với dây đeo da và phụ kiện chứa thẻ nhớ. Điều đặc biệt của phiên bản Leica MP này là giá của bộ kit chỉ $9,990, rẻ hơn $1000 (xấp xỉ 21 triệu) so với mua riêng thân máy giá $8000 và ống kính giá $3000. Máy sẽ được bán ra cuối tháng 2, đầu tháng 3 này trên toàn cầu tại hệ thống các cửa hàng và các nhà phân phối của Leica. Về phần thông số kỹ thuật, máy vẫn giữ y nguyên so với phiên bản đại trà.

Thông số kỹ thuật của Leica M-P:
  • Cảm biến CMOS Full Frame Leica MAX 24MP
  • Bộ xử lý ảnh Leica Maestro
  • Rangefinder với bộ tuỳ chọn vùng ảnh Image Field Selector
  • Ống ngắm quang học với độ phóng đại 0.68x
  • Màn hình LCD kích thước 3.0", 920,000 điểm ảnh. Phủ kính Sapphire
  • Quay video Full HD
  • ISO 6400
  • Ngàm M-mount
  • Thân máy làm từ hợp kim Ma-giê và ốp trên bằng đồng thau
  • Phong cách thiết kế cổ điển không có logo Leica màu đỏ
Leica-M-P-Typ-240-Safari-back.jpg Leica-M-P-Typ-240-Safari-front.jpg Leica-M-P-Typ-240-Safari-kit-550x184.jpg Leica-M-P-Typ-240-Safari-limited-edition-camera-270x242.jpg Leica-M-P-Typ-240-Safari-limited-edition-camera-2-270x240.jpg Leica-M-P-Typ-240-Safari-top.jpg
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamhuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
chả biết cái Leica này nó tốt hơn Canon ntn mà sao giá nó mắc dữ vậy? 😔
@stanley nguyen Vâng. Leica chất lượng kém hơn. 😆)))
@sphinxx Chính xác nó là vậy, phai đăng nhập để like cho bác
20cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sphinxx nói bác ấy chi ..đầu óc bác ấy nhuộm đỏ rồi
@tiêuphong.tp Bạn đeo nó ra đường sẽ có người nói * má ôi ảnh đeo Leica kìa* chứ có thắc mắc máy đó chụp đẹp ko nhỉ ^^ Leica cũng ko nêu bật yếu tố công nghệ hay hình ảnh nên mình nghĩ đầu ra của nó tầm tầm so với các thân máy full frame đỉnh bây giờ, bác coi sô thời trang lớn mấy bác tk nổi tiếng đeo leica chụp choẹt cho có chứ mấy ông nhiếp ảnh toàn xài đồ khủng ko hà
Cảm biến FF cơ á
Đã quá... 😁
@cuhiep Thích chơi đi cu Hiệp có 10.000usd chơ mây.
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
hum giờ trên FB thấy các mợ khoe M9 kinh quá, toàn đại gia không hà...hok biết sắp tới có bị khoe cái này hok...
Vãi giá thật :ai mua đc máy cho em để em xây nhà,e em xin làm thuê cho bác ý cả đời😁:D:D
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
không biết dùng sáng tác nghệ thuật hay dùng để khoe nhỉ?
@bernerasu Cả hai đó bác! =))*
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
@bernerasu Nếu mình có 100tỷ thì cũng làm cái đeo cho nó đẹp.
tintin04
ĐẠI BÀNG
9 năm
má...cái...giá
😃
Reltih
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng này mà làm hơn 1500 cái thì chắc cũng ko đủ khách mua.
@Reltih Leica M chưa bao h hết khách mua, thậm chí thường xuyên rơi vào tình trạng k có hàng, mỗi năm chỉ làm vài nghìn cái thôi.
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
@phu_nguyen29 Chính xác là mỗi tháng Leica chỉ có thể sx dc tối đa 1500 cái ống kính và luôn luôn khan hàng...trong nghệ thuật luôn có những thứ mà công nghệ chưa thể và có thể không thay thế dc mà...
Reltih
TÍCH CỰC
9 năm
@vlcdng Mục tiêu chính của họ ko phải là thị phần. Giữ tính khan hiếm cũng là một cách để giữ đẳng cấp (và kèm theo đó là giá cả, lợi nhuân). Họ có thể tìm cách tăng sản lượng nếu thực sự muốn. Nhưng tăng sản lượng thì ko có nghĩa là cũng sẽ bán hết sạch, lại trở thành hàng bình dân
@Reltih Gì mà ko đủ khách. Thông thường toàn cháy hàng thôi 🤔
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
Hẻm bít nói chi, giá đẹp cho người...xiền.
Máy chụp hình đẹp quá đi thôi thanks
angelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc title giật hết cả tà là mình, gì mà 10 ngàn đô hả cha nội

Sent from my 1110i using Tinhte.vn
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
E không biết gì về máy ảnh nhưng nhìn cái giá :O
😔 1500 cái sợ giờ đã hết hàng.
Cái tên nghe quen quen ! Em không phải dân chơi !
kute0skull
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật biết cách làm tiền =]]
con này dùng cảm biến FF luôn :eek:
tnc2305
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá,
catmanrt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có bài so sánh Leica M9 và Nikon D800, khá hữu ích để đọc, nói chung Leica M9 cho nước ảnh có chiều sâu giống phim hơn, không biết em này thì sao.

http://mrleica.com/2013/11/03/d800vsm9/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019