Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là mới mua xong 😃 mà sao kiếm wài ko có appstore biết tải game ở đâu :|
@nhanandkibu Ch play😁

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 tks nhiều nhá ^^ sạc 8 tiếng rồi phá tiếp 😆
đã tạo topic nói về rom gốc & phục hồi stock recovery tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/lenovo-a390-rom-goc-update-rom-stock-recovery-unroot.2108506/
@Vmemory Sao bác thớt không edit mấy cái này lên top cho anh em vào nó nhìn cho dễ ? để thêm tên người đóng góp chắc là không ai ý kiến gì ==
sao mới vọc 1 tí thì cái chỗ camera nóng quá hic
@nhanandkibu chỗ CPU nên hơi nóng chút là đúng rồi bạn
@Vmemory mà sao phần pin mình ko xài wifi mà nó để wifi 17% pin là sao nhỉ? :v
wifi là wifi, pin là pin, pin 17% là chuẩn bị sạc, còn wifi thì nhìn theo vạch, bao nhiêu vạch càng nhiều vạch thì sóng càng mạnh
@Vmemory ko phải cái đó ông vào phần cài đặt->Pin nó hiện ra đó
Help. Mình dùng win7 pro mà không cài driver được, dùng đúng file driver mà chủ thớt up mà máy vẫn không nhận, làm hok root được chán ghê
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghiep145 Kết nối đt với pc chỉ dùng một cổng duy nhất . Lấy luôn driver có sẵn trong phần mềm flash tool là được, mình làm như thế trên winxp.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Nhug may minh tat nguon cam cap chi hien sac khog bat cai driver gi ca, chi bat may len cam cap moi doi driver la sao ha ban. Ma y ban la cai driver thi dan den thu muc flash tool ah?
@hoanghiep145 Nếu tắt nguồn mà cắm vào máy tính ko có thông báo cài driver thì bạn cứ flash như hướng dẫn bình thường...trong quá trình flash nó sẽ thông báo thiếu nếu bạn ko đủ driver...bạn cứ flash thoải mái không sợ gì cả...cái này không gây lỗi hay brick máy đc nhá cứ yên tâm mà làm...lần đầu không dc thì làm lần 2,3...hj...mình cũng làm mấy lần mới đc mà...

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
@daotrongtooan Ok thanks nha. Tối về thử lại, giờ đi làm đã.hi
root xong rồi chẳng biết cái root explorer nằm ở đâu rồi vào wifi đếch đc lun |:
@eulyptus1340 Ko cài vô làm gỉ có mà tỉm

bạn cài apk vs data Asphalt 7 1.0.5 xong xuôi thử xoá file DeviceProfile.xml trog sdcard/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM/ rồi restart game xem có đc k

Không biết có chơi được Showdowgun: Deadzone bác nào test thử hộ em với 😔
@NT.Kise game có 150mb mà, nhẹ chán
@vuongbaoremix Nhưng mà nhìn cái clip thấy nó 3D khủng bạn à == Nếu rảnh thì bạn test giùm mình được không ==
@NT.Kise vào menu được rồi, không biết làm sao nữa để chơi
mà cái nova 3 2.1gb còn chiến được nữa là 150mb
@NT.Kise Chơi ok bạn nha

kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
vuongbaoremix , daotrongtooan : tình hình em nó đã vào viện chờ chậm nhất 5/6 mới đc xuất viện. Chuẩn đoán ban đầu : "Lỗi phần cứng" . Trong khi là do flash rom A390_S320 từ bên bbs.lenovohome.net. Haizz
@kqthuan Hix

@kqthuan mình vừa thử room này, chả sao, không thích về lại stock
hi
Bác sim01663563235 cho em xin link down bản room của bác với. Kết hiệu ứng thời tiết ở màn hình khóa đó mà không biết tìm đâu, cả ảnh nền nữa. Đẹp. Gửi link lên đây cho anh em tinhte tham khảo luôn. Bản này là 313 hả bác, pin hao không?
@tiens2000 Day bac http://www.fshare.vn/file/QKF0SDD49D/
Ban nay tieng anh. Hang tau nha. Pin cug on. Pan piet tinh chinh rom thi dung tot. Up bang recovery nhe. Phien ban la 320 nha ban. Ben trung quoc co ban 320 roi mak ben minh chua co. Uc che.
@sim01663563235 tét thử phát, máy đang lỗi,
mình set cái next laucher thành file hệ thống, khởi động lên andorid đang nâng cắp
@vuongbaoremix Dung titanium go may cai ung dung pon tau ra la dung ok do ban. Minh van thich dug ban nay nhat. No nhe. On dinh.
@sim01663563235 bác có tài khoảng vip không, get hộ với,
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên bbs.lenovo.net nó có 2 bản bao gồm A390 và A390T, ngoài ra nó phân biệt ra 2 loại up rom là 线刷 Wire bush và 卡刷 Card Wipe nên ko rõ lắm. Bác nào rành tiếng trung thì sang tham khảo thử. Link : http://www.lenovohome.net/forum.php?mod=viewthread&tid=122144&highlight=A390

Đi lang thang lại thấy có thêm 1 em Lenovo A390E nhưng dùng Android 2.3 nữa chứ 😆
google toàn bàn chải, dây bàn chải 😁
bác ơi, tắt tiếng chụp hình em này kiểu j vậy?
@tungkid141292 hình như k tắt đc, mình dùng camera jb + thay cho camera chính 😁

Đang xài 3G mà kết nối wifi thì nó có trừ tiền 3G ko z mấy huynh :| sao em mới nạp card 50 lên coi phim = wifi thì sim báo hết tiền :| đau lòng quá ạ 😔(
@nhanandkibu tắt kết nối dữ liệu là được,
@vuongbaoremix tắt ở đâu chỉ em luôn T.T
@nhanandkibu tắt ở thanh thông báo đó (kết nối dữ liệu)
kích vào chọn tắt, hki nào dùng thì chọn cái ở trên
Root thành công , làm giống cái bước đổi SD ( vô root expl ->etc->blalba) đổi xong rồi hết chơi mấy cái game vs ứng dụng . Làm sao bi giờ ' '
@eulyptus1340 cài lại nha, có data thì move hết từ sdcard2 sang sdcard (sau khi đỏi SD)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019