Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À cho m hỏi là lúc lên appstore ý mình ko biết dow data ở đâu dùng astrol mở file ms download. ThÌ nó bắt có wIfi ms cho tải
có bạn nào bị như mình không giờ mới để ý thấy....điện thoại của mình không thể hiển thị đc những từ như " gỡ " "nhỡ" không biết làm sao...thể nào khi gõ tiếng việt mình không tài nào viết đc từ " gỡ bỏ " nó đều thành "gõ bỏ " hix lên web đọc chữ cũng vậy....bài hát ngỡ của quang hà nó lại viết là Ngõ thế mới hay chứ...cao thủ nào sửa đc lỗi này không
@vuongbaoremix Không, cứ cài font là bị lỗi bác ạ, toàn phải cài bằng tay, nhiều khi đang install nó hiện thông báo : RẤT TIẾC....ĐÃ DỪNG LẠI! thế là tèo

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
@daotrongtooan Vừa up lại rom vì font gốc của bác😁😔:(:(:(

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 Hê...không hiểu các bác cài kiểu j...mình cài phát ăn ngay...

@daotrongtooan Vào Team Windows Recovery, chọn Recovery stockrom313-unroot LÀ LÀM NTN VẬY BÁC CHỈ EM VỚI
Xóa mất cái launcher của lenovo đi rồi @@ giờ khởi động nó chỉ đến cái logo thôi @@ giờ up lại rom stock à @@ Hay install cái launcher khác là xong
@daotrongtooan Mình mới dùng 😔 TW launcher nó ở đâu hả bác ? Sẵn trong máy hay phải tải về ?
@NT.Kise lần trước mình cũng xoá xái laucher mà vẫn lên, có đều màn hình đen xì, không lên thì chắc phải vào recovery reset lại
@vuongbaoremix recovery reset kiểu gì ==
@NT.Kise chọn wipe rồi factory reset gì ấy, wipe data, cache
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa mua một cặp ốp lưng của dochoididong.com ship từ SG ra Nam Định. Lắp vào trông ra dáng hẳn các bác ạ.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhatthekhoa tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả bạn
@nhatthekhoa Bác làm pô ảnh show hàng đy

nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtooan Nó có nhiều loại, 60k; 80k; 100k. Mình mua 1cái a390; 1 cái a690 (60+80+30k phí vận chuyển) = 170k. Nó có cả dán màn hình 40k. Bác nào mua online hoặc ở SG muốn mua a390 thì đến đó 2.200k nó tặng kèm ốp lưng, dán mh, giá đỡ, bút cảm ứng, hình như cả tai nghe, và còn giảm thẻ 8g còn 100k(nếu mua). Mua online nhận hàng mới trả tiền( ưng nhất cái này).

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bác lào cho hỏi , em chuyển bộ nhớ thẻ sd thành bộ nhớ điện thoại rồi thì cài game vô cái bộ nhớ sd đó à ?
@NT.Kise uk, cài data ở thẻ nhớ ngoài (bây giờ là bộ nhớ máy)
@vuongbaoremix Hì , thank bác rất nhiều 😁 Bác giúp em cứ gọi là nhiều liên miên :D Mặc dù em chẳng có đóng góp gì cho topic nhưng mà vẫn thay mặt mọi người ( mem mới ) cảm ơn bác :D
Vãi.cài pes 2011 cũng k dc luôn.thế mà các bác bảo chơi dc.pó tay.fifa choi ok.mỗi tội bị lỗi sân

nơi tình yêu android bắt đầu...
@khigio88 Bạn tải từ appstore.vn về cài apk sau giải nén file main.1000005.com.konami.pes2012.obb vào android/obb/ com.konami.pes2012

@khigio88 Bật wifi lên nhé bạn

@khigio88 Mình vẫn đang chơi bthuong nay, ps 2012 tải ở apkviet.
@khigio88 Bó gì thế hả
một vài font mình test

cài phát nào cũng ok hết, font bị lỗi kí tự đặt biệt thành kí tự sao (hình như là thiếu kí tự đó)
@Vmemory Cái đó thì phải cài nextlaucher
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongbaoremix Bộ font này nè bác. Kết cái font này mà ko biết tên ^^
@kqthuan Là font bauhaus
em chuẻn bộ nhớ sd thành bộ nhớ máy rồi , nhưng mà cài áphalt 7 nó bắt cho dât vào Android ~~> obb ~~> @@ nhưng mà làm gì có file obb ? Phải tạo à ?
@NT.Kise tự tạo, tồi chép file data được giải nén vào obb
@vuongbaoremix 1,54 gb zzzzz , dơn về đã mệt == Giải nén cũng mệt == mà copy cũng mệt ==
@NT.Kise tải khoảng 1h nếu mạng bình thường, 3 phút giải nén, 5 phút copy xong
giờ trong máy 10gb game mà chả biết chơi cái gì hết
@vuongbaoremix Bác chơi subway chưa ? game đấy nhẹ mà đồ họa với gameplay hay phết 😁
@NT.Kise à, chơi rồi, giống tem run,
đã chơi qua aspha 7, mc4, nova3, hoc, chém trái cây, angry bird space, angry bird rovio, angry bird starwar, need for speed, were my, đế chế, gún 4 fire, cartoon war ....
mà đa số game đều bỏ giữa chừng :D
Mà mấy bác có cài phần mềm gì ko ? em thấy chơi áphalt 7 khá là dựt dựt @@
@NT.Kise tắt bớt các ứng dụng chạy ẩn đi,
chơi mượt
@vuongbaoremix à , em cài titanium rồi , bác cho xin vài cái tên có thể xóa bớt đi ko == Sợ xóa bừa lại như lúc nãy .... ==
Vl.làm đủ mọi cách nhưng kq ntn

@khigio88 Bạn down đủ về, Dùng root explorer để file data vaò trong sdcad/android/obb cài file apk là xong nhưng nhớ để 3g hoặc wifi nha.
Có ai chơi fifa ko.có bị lỗi sân như mình ko nhỉ.chán vãi.mê nhất là mấy game bóng đá mà chẳng có game nào chơi dc 😔

Sao dow game trên ch play ko down dc data chi dow dc apk😔:(

Sao dow game trên ch play ko down dc data chi dow dc apk😔:(

@Vimotnguoi_93 nó tự tải luôn mà, lúc tải nó hiện lên hoi muốn tải bằng wifi hay 3g mà
@vuongbaoremix Lúc trc ko dc.h dc rôi.vãi😁

Oạch , chả hiểu nghịch gì , mà cắm cáp USB vào , bật kết nối , mà nó Rất tiếc , Giao diện người dùng hệ thống đã dừng lại ==
Em nhà mình có chiến được wild blood ko nhở ==
tranhoa11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NT.Kise Có... rất ổn

@tranhoa11 Ý mình là nó có lag lắm không ấy == Hay chỉ dựt dựt 1 tí thôi ==
@NT.Kise Xác nhận chạy Wild Blood ngon, mượt, không lag nhé. Ngoài ra chơi Asphalt 7 cũng ngon lành luôn
Đang mod thêm vài cái hay cho em A390

À bác nào chơi temple run 2 rồi cho e hỏi sao lúc em nghiêng sang bên trái thì mãi nó mới sang nghiêng sang phải cũng thế rất là khó chịu hồi xưa e dùng con mobistar cũng bị ntn nhưng chữa đc còn a390 Này thì chịu mà máy e chưa rooT nhé tuần sau mua cái thẻ nhớ 16g rồi root😆
@Tuann96 Cái này lần trước chơi ngon
Lạ nhở == Sao điểm Antutu có được 6116 T.T
@NT.Kise 6k1 là sao

tắt hết các ứng dụng đang chạy đi
@vuongbaoremix Oạch == Phải tắt hết hả bác ==
em để nó tét thấy lâu nên vào áphalt 7 chơi ==
@NT.Kise sax, vậy mà biểu chi :mad:
@vuongbaoremix Tưởng nó không liên quan == mà bác dùng rom stock hay bản Rom nào thế ?
@NT.Kise đang dùng stock,
Mới test game Dragon Slayer , chơi khá hay , mượt , chỉ có 400 Mb thôi 😁
Xem thêm tại Appstore
http://appstore.vn/android/details?id=com.glu.dragonslayer
😃
ai có chơi hoc không nhỉ, mới tập chơi mà gà quá
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongbaoremix hoc là gì thế bác ?
Sau gần 5 ngày nằm viện, chiều nay em nó đã về ^^.
@kqthuan hero of chaos , giống dota và lol trên pc
com.mediatek.thêm.lenovo 4.0.4 , Công cụ chuyển văn bản lenovo , Tác nhân phản hồi Market , 3 cái này xóa có soa không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019