Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sắp xúc qua đây ở vs mấy bác lê😁:D:D:D

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 Hoan nghênh hjhjhjhj
của mình vẫn đọc đc bình thường mà bạn...bạn xem lại đi
cơ mà cái rom đầu tiên ấy có tiếng việt không bác daotrongtooan nhỉ?
Nếu minh hay vọc nhiều thì làm thế nào dể back up lại các. Ứng dụng mà không cần cài lại không
Công cụ chuyển đổi data games sang thẻ nhớ ngoài - DirectoryBind_0.2.0k

Với những bộ games HD luôn đi kèm với 1 data khổng lồ. Vì vậy, ngoài bộ nhớ trong đi kèm theo máy, các gamers thường có nhu cầu chuyển data sang thẻ nhớ gắn ngoài (external sdcard) để đáp ứng nhu cầu chơi games. Để làm được việc này có nhiều cách, but cách đơn giản nhất là sử dụng app DirectoryBind để thực hiện việc move qua thẻ.
Điều kiện sử dụng
1. Yêu cầu máy phải được root.
2. Games đã cài lên máy và chơi được.
3. Cài app DirectoryBind vào máy
DirectoryBind_0.2.0k.apk - [Click for QR Code] (74.0 KB, 82111 views)DirectoryBind_0.2.0m.apk - [Click for QR Code] (74.2 KB, 11977 views)DirectoryBind_0.2.0n.apk - [Click for QR Code] (74.2 KB, 7784 views)DirectoryBind_0.2.0o.apk - [Click for QR Code] (74.5 KB, 206164 views)
Hướng dẫn sử dụng
1. Mở app DirectoryBind lên. Nếu máy đã root sẽ có dòng thông báo Root access okay. Nếu thông báo khác vui lòng root máy.

2. Nhấn phím menu chọn Add new entry để thêm mục games cần move qua thẻ.

3. Màn hình directory hiện ra với các mục sau
- Enter source (data) path: là đường dẫn đến thư mục chưa data games cần được move qua thẻ nhớ ngoài. Bạn có thể chỉ đến đường dẫn bất kỳ nào trên thẻ bằng cách giữ tay vào đường dẫn khoảng vài giây hệ thống sẽ hiện các thư mục trong thẻ cần chọn.
- Enter mount (target) path: là đường dẫn chứa data của games bạn cần move sang thẻ. Lưu ý: mỗi game sẽ có nơi lưu data riêng. Bạn phải biết được đường dẫn lưu data của games. Trong hình dưới Harry test move data của Pes2012 sang thẻ. Mặc định Data của Pes2012 được lưu tại: Mời bạn đăng nhập hoặc đăng ký để tải file !\data\com.konami.pes2012
- Sau khi chỉ đường dẫn đầy đủ, check vào mục Transfer files from target to data và nhấn mục add để thêm vào app.

4. Sau khi nhấn add màn hình thông tin sau xuất hiện

5. Tuy nhiên, tại bước 4 biểu tượng hình đĩa mềm phía tay trái ở trạng thái mờ, nghĩa là việc move đã hoàn tất but hệ thống vẫn chưa chạy data được move qua thẻ ngoài. Anh em phải nhấn vào biểu tượng này để nó chuyển sang màu xanh mới okay theo giống hình dưới.

6. Để test xem games có work với data mới ở trên thẻ chưa bằng cách bạn vào rename thư mục data trên bộ nhớ trong. Ở đây Harry rename thư mục data của Pes2012 tại Android\data\com.konami.pes2012.trong và tiến hành mở Pes2012 xem đã chạy chưa.
Lưu ý: Vào Preference tick vào mục Bind on boot để vẫn có hiệu lực sau khi máy reboot
Nguồn : XDA & Cellphones

vẫn không chuyển được
Hề hề vài bữa nữa thi xog hốt em a390 về...:p
À mà root cách 2 mem nhà mình có ai thử chưa???
@Walaz , cách 2 là cách mình thấy tiện nhất, thấy máy nào cũng root dc, con này mình cũng root bằng cách này.
thanhuy1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi cho mình hỏi cái bước thứ nhất cài driver trên thì win nào cũng được hả?
thanks bác
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng a690, nhưng đang bảo hành, 1 tháng rồi chưa lấy đc. Đang ko có máy dùng, có lẽ sẽ quất e này. Mọi người cho hỏi thao tác vào buổi tối mà kô có đèn bàn phím có dễ ko, có thể cài bản recovery 6.0.0.3 kô?
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng a690, nhưng đang bảo hành, 1 tháng rồi chưa lấy đc. Đang ko có máy dùng, có lẽ sẽ quất e này. Mọi người cho hỏi thao tác vào buổi tối mà kô có đèn bàn phím có dễ ko, có thể cài bản recovery 6.0.0.3 kô?
Ko ai nghiên cứu vs việt hóa rom hêt ak😁

kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao thấy chủ thớt không dùng link2SD cho tiện và gọn hơn nhỉ ?
@kqthuan Chuyển data của game mà bạn.....một số game hot bjo data rất lớn...link2sD chỉ hỗ chuyển đc data của file .apk thôi bạn nhá...
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtooan Thanks thớt nhé. Do trước giờ ít chơi game nên không rõ chuyện này ^^
@kqthuan Đúng, dùng link2SD có phải nhanh hơn ko 😃
@MinhKelverst Link2ds chỉ hỗ trợ chuyển đổi data của file. Apk thôi bạn... Mà bộ nhớ để cài đặt file apk khá lớn rồi không cần phải phân vùng nữa.

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
Rom máy này cao, vậy có cần cài App trên SD không mọi người? o_O..........hỏi ngu tí............
thanhuy1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy em thành cục gạch rồi không bít làm thế nào nữa hu hu buồn quá bắt trước bác mà không được.
@thanhuy1983 bạn tháo pin ra khoảng 2 đến 3 phút rồi hãng nắp vô máy
Bạn bình tĩnh làm lại theo các bước nhá ....để ý xem máy tính nhận hết driver chưa nhá bạn....
Chúc bạn thành công
Nghe nói Pin Lenovo A390 yếu...zậy có bán riêng pin dung lượng cao cho ẻm ko mọi người:rolleyes:
@nguyenngoctoi mà bạn cài game từ trang nào m cài từ apkviet.com
@nguyenngoctoi Appstore.vn cho lành😁:D:D

@nguyenngoctoi Appstore.vn cho lành😁:D:D

@Vimotnguoi_93 Mà bạn cài bản nào vậy chỉ giúp mình với.cám ơn bạn trước
mr.nux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chua thay co vo cua em le nay nhi...hom nay roi phat dau tien....thay ko xi nhe gi mac du la roi o do cao 3m.....de trong tui ao nguc,roi cam ao ru 1 phat no bay bay len tren roi bich phat trc mat..
Thay cung xot xot..ai biet cho nao ban vo bao minh cai nha.

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
nghe bên TGDD có bán em Hisense F1 ngang giá với A390 pin 1900 mAh, chip Qualcomm, ram 768
Zậy mấy bro so sánh cho mình con Lenovo A390 với con Hisense F1 với.
Gần mua rồi nên cần nhiều thông tin😁 Mọi người giúp với:D
@Walaz không biết có ai dùng Hisense F1 chưa,
@vuongbaoremix http://www.tinhte.vn/threads/hisense-f1-hisense-hs-u950-chia-se-va-cam-nhan.2091737/
Có này, nhưng nghe nói pin ảo ghê lắm:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019