Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

320 có gì hót ko pạn ?

Sent from my ZTE V889D using Tinhte.vn
bác mod đc thì mod luôn thanh status bar của S4 luôn đi cho giống T.T (Thanh trong suốt ấy)
các bác cho em hỏi là máy này làm sao để dùng pin được lâu nhất ạ trong điều kiện có chơi game, 3g nhiều.
vs lại em sạc pin cứ thích lúc nào thì sạc có đc ko ạ vì em thấy trên mạng họ bảo pin lithum-ion chai theo chu kì, vậy có đúng ko các bác
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronstab Pin Li-ion suy giảm chất lượng theo thời gian bất kể bạn dùng hay không dùng nó. Vì vậy khi mua pin, bạn cần được đảm bảo rằng pin mới được sản xuất. Bạn có thể sạc pin bất cứ lúc nào, đầy hay hết không quan trọng nhưng Pin sẽ giảm chất lượng sau mỗi lần sạc. đó là lý do tại sao các chương trình kiểm tra pin ( Batterymonitoring) đếm cả số lần sạc pin.
Trích "Cơ bản về pin Lithum-Ion" trên trang Forum.techz.vn
@kqthuan bác cho em hỏi bác dùng trình duyệt nào vậy ạ chứn em thấy ucweb 9.0 dùng có vẻ chậm vs lại cái phần mềm swaper ấy nó là phần mềm tạo ram ảo ạ hình như có cả phần mềm dùng thẻ nhớ làm ram đúng ko bác
o_O
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronstab Theo như mình biết là ko có phần mềm dùng thẻ nhớ làm Ram mà chỉ có dùng thẻ nhớ làm Swap thôi. Ngoài UCweb thì còn nhiều như FireFox, Chrome, Opera, Puffin v.v... xài thử coi hợp cái nào ^^
@ronstab UC mình nhanh mà @@ , dùng gói MIU mobi load thông báo facebook độc có 5s @@
Để vào được Recovery lenovo A390 mình ấn tổ hợp phím nào vậy
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Volume + và Power
Không biết nên mua A390 ha¥ viettel 8502 các bác nhỉ! Ít tiền khổ quá.
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@APK Dương Vào đây thì thấy là 90% theo A390 rồi
Chờ ROM của mấy bác quá 😁
Mà Bác nào dùng titanium cho em hỏi tí , em muốn tạo 1 cái list các ứng dụng của mình để backup cho nó tiện thì làm kiểu gì ?
bác nào muốn fix GPS thì thử cái nèy bên XDA xem sao:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2063255
yêu cầu root nhá

e thử thì thấy có khả quan, đang đi lòng vòng quanh nhà test thử ;)
Cho e hỏi. Em tắt máy để cài driver MTK lúc cắm USB vào thì nó hiện lên Chip MTK nhưng ngay sau đó thì lại mất đi giống như là unplug USB vậy ạ trong khi đó thì usb vẫn cắm ?? có phải là lỗi phần cứng không ạ
@adqw111111 có phải nó hiện lên hình quả pin đúng k
@dafuqChicken Dạ phải. Giờ làm sao đây ạ
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@adqw111111 Không sao hết, vào device manager kiểm tra lại đã có driver hay chưa. Nếu ko bị hiện dấu chấm than vàng là ok.
swapper là phần mềm tạo ram ảo đúng ko ạ thế mình tạo bao nhiêu ram vs nó cũng được đúng ko các bác
Đã thành công. Thanks
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haizz vẫn chưa tìm ra cách fix GPS 😔
ko bik sao sau khi chỉnh vài đòng spam khi pin yếu sog.
thanh bar lại thành ra thế này ai fix giụp mih cái đc ko.......
Cho e hỏi sau khi cài recovery. thì khi e install zip file thì lại bi fail (check MD5 fail) giải quyết làm sao đây ạ?
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@adqw111111 Check lại MD5 của file zip thường là lỗi khi download file.
@kqthuan Nó bị như vậy nè. đã thử nhiều lần
@adqw111111 Lúc trước mình cũng bị do cop vào từ máy tính chưa xong mà rút ra
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@adqw111111 Ngoài ra nhớ bỏ chọn Enable MD5 Verification nữa nhé.
Có bác nào dùng thấy cảm giác lệch cảm ứng đa điểm không nhỉ?
Em nhắn tin hay bị thiếu chữ, khó chịu lắm.
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hell.angel_9x Uh có bị, chỉ khi bấm quá nhanh là thiếu chữ hoặc nhảy chữ. Bữa giờ chưa có thời gian đem ra bhành nên chưa biết sao
@hell.angel_9x Uhm...nhấn phím nhanh thì hay ko dc chuẩn cho lắm...nhưng quen rồi he...

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
@hell.angel_9x uk, nhất là khi nhấn bằng 2 tay thì nó lệnh khá lớn
Các bác cho hỏi , có cái live wallpape nào cho mình vẽ rồi làm hình nền không 😔 Vẽ kiểu paint trên PC đó , nhưng mà ko cần đa dạng và phong phú lắm , chỉ cần giống cái Vẽ Hình trên Zalo thôi cũng được ==

Nó bị lệch đa điểm nên bị mất chữ khi type 2 tay, em lại type nhanh nên cực kỳ khó chịu. Đang xái tạm swype nhưng ức chế lắm. Bệnh này hóa ra là bệnh chung, đi bh không biết có thay đổi được gì không, lại bị giam máy mất dăm ngày thì mệt.
các bác ơi giúp em với em ấn vào update driver , chọn đường dẫn đến folder win xp trong MTK6xx... mà máy toàn báo là unable thôi, em ko biết có phải là do em ấn vào cái install trong folder MTK ấy ko ,h em phải làm sao đây?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019