Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apk cân chỉnh cảm ứng nè máy bác
http://www.4shared.com/file/5OGqECRa/lgcalibrationts.html
cho ? cài app đc gõ tiếng việt vào system đc ko z 😃? khôi phục là mất...mệt vl
@mrtanh1 hiệu quả ko bác o_O
@Walaz chuẩn( gõ tiếng việt chỉnh 80 + hiển thị số vẩn chuẩn)
cần thì cân chỉnh lại
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrtanh1 Dùng cách này nhé (dựa trên thông tin của Gõ Tiếng Việt 3 trong Link2SD) :
1. Chép file Apk vào /system/app
2. Set permission cho apk : 664 - Hình minh họa :
3. Chép file libjni_ime.so vào /system/lib. Set permission 644 cho file .so .
4. Chép file data@app@kynam.ime.gotiengviet-1.apk@class.dex vào /data/dalvik-cache. Cũng set permision 644.
Sau đó reboot máy và kiểm tra lại 😃
uh để mình thử lại
cho em hỏi một chút.
máy em đã root và làm theo Hướng dẫn dùng thẻ nhớ làm bộ nhớ máy.
máy chạy rất tốt, nhưng về sau INTERNAL STORAGE (812MB) đầy, app lưu vào thẻ nhớ, còn bộ nhớ trong (2GB) vẫn trống.

không biết có cách nào cho INTERNAL STORAGE (812MB) và bộ nhớ trong (2GB) chung với nhau được không?
@trane990 thẻ nhớ bạn bao nhiêu gb mà đầy thế
@vuongbaoremix
không phải thẻ nhớ mà cái Internal Storage ý =.=
@trane990 thì chuyển hết vào thẻ lo gì hết ;)
@vuongbaoremix
chuển r mà =.= nói chung là xài 1 hối hình như là cache nhìu quá hay sao mà cái internal storage nó đầy =.=
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về GPS thì phát hiện ra Service : LocationBaseService không được cài trong máy. Có ai biết cách nào fix lỗi GPS không ?
mình chơi hero of chaos lúc đầu vào chơi rất mượt, chơi khoảng một lát là bắt đầu lag, rồi nó tự out ra luôn
mình nghĩ chắc là hết ram, mà cài ram managan pro cũng chả cải thiện hơn là mấy, cứ dis ra hoài, chán quá
mua tai nghe cho a390 mua loai nao nhi a e?
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử thêm Swapper for Root + Link2SD đi. Swap thì set 512 -1024 cho thoải mái. Mình không chơi HOC mà chỉ chơi DH 3, DH 4 thôi. Dùng Swapper + Link2SD từ lúc bắt đầu dùng Qmobile S11 kết luôn đến giờ ^^.
Tai nghe loại nào cũng đc, chỉ cần là jack 3,5. Mình đang dùng tai nghe BYZ 25k vẫn nghe gọi rõ tốt ^^
@kqthuan Bác cho em hỏi cái Swapper nó để làm gì vậy ==
@kqthuan Mua o dau the ban oi
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sim01663563235 Nhiều lắm, ra tiệm đt mua ấy.
daotrongtooan chờ nhé, để up lên cho bác.
@kqthuan nghe nhạc thì chả thích suy nào để tệ
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrtanh1 Nghe nhạc nếu muốn tốt thì A390 ko fải là lựa chọn tốt cho dù bác dùng tai nghe xịn thì vẫn thế ^^

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Swapper dùng để tạo 1 file swap, giúp giảm tải cho RAM. Nó hoạt động tương tự pagefile trên win hay swap bên Linux ấy.
@kqthuan ok Bác , để t thử 😁 Mỗi tội ko biết lấy game nào để test , mấy gameloft máy chạy chả thấy lag gì cả == Bác chơi game nào nặng mà phải dùng cái swap vậy ?
@kqthuan cái Link2SD để làm gì thế bác em hơi gà vụ này
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenngoctoi Mục đích chính của nó là chuyển apk, lib và cache của app sang thẻ nhớ để giảm bớt bộ nhớ trong của máy ( ram và rom).

@kqthuan cám ơn bác có gì bác cho em thỉnh giáo nhé
bạn nào cho mình xin lại file SystemUI.apk và framework-res.apk mặc định đc không bị mất rồi...thank nhá
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trane990 Asphalt , fieldrunner 1+2 , Dead Space mượt trên từng khoảnh khắc bạn nhé == Còn Modern Combat chắc là cũng chơi được vì đồ họa nó làm gì cao lắm nhỉ ? Còn The Dark knight thì chiu == Mình chơi Amazing Spider Man không giật kể cả lúc đông quái :D
@NT.Kise hay do máy bác nhỉ chứ máy em cũng không chơi được em vừa cho di xong 1tr650
@kqthuan sao mình không down dc
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daotrongtooan sry bác, lỡ xóa, để úp lại.
bạn nào có icon pin và sóng độc chia sẻ cho anh em nhá
mấy con adnroid khác khi rê chậm có bị giật không nhỉ
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongbaoremix Rê chậm là sao bác ?
@kqthuan khi kéo trên màn hình với tốc độ nhanh thì thấy bình thường, còn khi kéo chạm thì có hiện tượng giật, không được liền mạch
@vuongbaoremix Mình vừa thử các bác nói , mình nghĩ là do cái màn hình này là cảm ứng điện dung ở đầu ngón tay nên bác di chậm thì tay bác nó cứ dựt dựt nên màn nó dựt theo ==
các bác ơi giúp em với em ấn vào update driver , chọn đường dẫn đến folder win xp trong MTK6xx... mà máy toàn báo là unable thôi, em ko biết có phải là do em ấn vào cái install trong folder MTK ấy ko ,h em phải làm sao đây?

link2sd có tác dụng gì trong việc chơi game vậy bác chỉ cho em vs
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó dùng để đưa file apk, cache và lib sang phân vùng thẻ nhớ, giảm tải bộ nhớ trong cho máy.
Cũng ko nặng gì lắm, chủ yếu là Hero of Order & Chaos, Order & Chaos online, Dungeon Hunter 4.
Àh tình trạng này khá phổ biến trên smartphone và tablet China ah bác. Do màn hình cả thôi. Bác để ý mấy cái tablet trung quốc như Benss, Aniol v.v... khi tắt máy, nhìn nghiêng góc lớn sẽ thấy nó giống như những dải màn hình ghép lại, có nhiều đường sọc mảnh. Cho nên khi vuốt từ từ có cảm giác giật giật. Và bác để ý 1 điều nữa là, độ giật đó nó đều nhau ^^
Mới test thử bên máy Xperia Z + LG gì đó màn hình 6inch của 2 thằng đồng nghiệp ko gặp tình trạng này.
bác nào hd làm thanh thông báo trong suốt với, làm mãi mà không được
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongbaoremix Thử mod systemui.apk với framework-res xem bác. Dạo này đg hè chưa có thời gian ngâm với cứu ^^

ác bác ơi giúp em với em ấn vào update driver , chọn đường dẫn đến folder win xp trong MTK6xx... mà máy toàn báo là unable thôi, em ko biết có phải là do em ấn vào cái install trong folder MTK ấy ko ,h em phải làm sao đây?
@ronstab Lúc cắm máy vô bạn chọn mt65xx preloader, nhấn update driver rồi chọn vô thư mục win vista, nhấn continue anyway nhá, máy mình winxp nhưng phải chọn driver của vista này

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
cắm vào máy có phải tắt nguồn đi ko ạ
@ronstab Tắt xong mới flash chứ bạn

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi
có bác nào biết tạo điểm truy cập APN ở máy ầy ko nhỉ em định hack mimax phát
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronstab Vào System Setting
Nhấn More trong mục Wireless & Networking
Nhấn Mobile Network
Nhấn Access Point Names
Nhấn vào sim muốn đổi
Nhấn Menu sau đó chọn New APN
@kqthuan mà chỗ sim muốn đổi của bác là sao em có thấy đâu, mà có bác nào biết hack mimax ko bày em cái
thật sự là em root được rồi nhưng éo hiểu sao cái máy em lúc mà nó đủ driver( như bác toàn bảo thì bật computer manager nên ko thấy j là được) thì cắm điện thoại vào máy flash chả có biểu hiện j thế là em mới vào cái thư mục MTK6xx đấy ấn vào install cái installdriver ấy ra, xong rồi thì lại flash được và bây h thì nó cứ hiện ? ở chỗ divice manager ấy thôi😔:(
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronstab Chỉ cần ko thấy báo là đc rồi. Flash thả ga đi
@kqthuan híc bác làm ơn đọc lại câu hỏi của em và làm ơn bày cách cho em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119