Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

silut7
TÍCH CỰC
11 năm
giỏi lắm bác ^^ phát huy nha
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
tắt âm thanh khi chụp hình = cách nào vậy ?
@kuboon1131 nếu root rồi thì dùng root explorer vào system/media/audio/ui xóa file camera_click.ogg đi hoặc thay một file .ogg khác thay thế vào. Camera mặc định ko có chức năng bật tắt âm chụp.
trên giao diện chụp ý,trong mục chon cỡ ảnh,kéo xuống dưới
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuocsanlung có thấy cái nào là cỡ ảnh đâu
có mục chỉnh cỡ ảnh 5M,3M,2M... ấy.kéo xuống cuối,có âm thanh chụp
cái ram trống trong trình quản lý ứng dụng mặc định ảo nhỉ sao cứ trống hơn 200mb nhưng các phần mềm kiểm tra khác báo ram free thấp hơn nhiều...
@khatvonglt cái pm đó nó cũng chiếm ram rồi
Tính xúc em này mà ít rom quá. 😁 ai nghiên cứu mod or tạo rom mơi đi. :v
@Vimotnguoi_93 trong toppic này có bài chỉ cách chuyển thẻ nhớ ngoài thành rom ,và bộ nhớ máy thành sd2 mà
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
recovery mới, root = ok . nhưng nếu trong quá trình sử dụng bị lỗi gì đó mà up lại rom cũng không hết thì lúc đó sẽ phải đem bảo hành, mà đã đem bảo hành thì phải up lại rom chưa root, và recovery zin. vậy các bro cho hỏi là có ai có recovery zin của máy không( đề phòng phải flash lại )?
@nhatthekhoa có đâu mà zin
những bạn nào chơi game bị trắng màn hình thì root máy đi rồi cài ChainFire3D + plugin Qualcomm về cài cho ChainFire3D là hết trắng.
HD cài đặt ở <đây>
video test mc4, novo 3:
http://youtu.be/w16kHIKAOHY
mới test nfs most wanted với mc4 xong. mượt trên từng milimet. nfs thì nhạc bị biến đổi chắc do data.
Hic....chán hôm qua đi xe máy đút điện thoại trong túi quần....đang đi nghe cái cạch quay lại nhìn hic chu lenovo a390 của mình đang văng trên đường....xót quá. Nắp lưng bị sước hết....viền mạ crom cũng bị... ở mấy góc...chán...cũ hết cả máy....hôm nay thay cái nền màn hình màu đen thấy có một điểm ảnh nhỏ xíu bị chết...ko bít nó có từ lúc mới mua hay là sau cú rơi và hạ cánh ko an toàn của em nó...
Sau cú rơi này đang rất cần một cái ốp lưng ...để khi nào em nó thích bay và trượt băng nghệ thuật trên đường cũng đỡ thiệt hại hơn....hê
..
Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@Vimotnguoi_93 Nóng hơn bạn nhá....lenovo sài máy chỉ hơi ấm ấm...vừa sạc vừa dùng thì nóng...

@daotrongtoan Lê 3g nhanh hơn ko bác😁

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
@daotrongtoan tình hình là mới bị rớt, chiều cao 1m, đã vỡ màn hình, mới mua 2 tuần ko biết bảo hành thế nào đây 😔(
@lamthanhvan11101110 Chịu :rolleyes:
kuboon1131
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này bắt gps = wifi thì chuẩn ko cần chỉnh

còn bắt = 3g thì lệch vài chục met

có cách nào để cải thiện ko bạn ?
đt mình chưa dán màn hình mà sao tháy nó không trầy nhỉ 😁, còn cái nấp lưng dán bóng thì chằn chịt
@vuongbaoremix Mat kinh cua no kho tray ma....gian bong bi nhu bac noi la dung roi.

Cho mình hỏi tí....màn hình Lenovo A390 có phải là 16 triệu màu không???
@Walaz Chuan...nhung ko phai man ips nhu quang cao...len goc nhin va do mịn man hinh ko tot...chap nhan dc trong tam gia.

Mình thấy con này wifi kém,ko thấy có chức năng thông báo khi thấy mạng mở(A390_ROW_S313_130417).Có cách nào cải thiện lỗi này chưa nhỉ?
@gamoxin Mình thấy wifi bt mà bạn....

@gamoxin mình thấy wifi còn ngon hơn hơn cả lumia 520
@vuongbaoremix Chuẩn men...thấy wifi khỏe mà

nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gamoxin Nhấp vào biểu tượng wifi trên màn hình, nhấn menu, nâng cao, tích vào "thông báo khi mạng khả dụng" =>ok.

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhatthekhoa Vừa ngồi mò ra rồi bác ạ,quả thực bắt wifi kém
Mình đang dùng 4 con,s880,a789,a690,a390 thì thấy a390 là yếu nhất,moden đặt tầng 3,bắt đc sóng nhưng a390 khó kết nối nhất,dò sóng kém hơn 3 con còn lại!
@gamoxin chắc a390 mới mua nó thế. lúc mình mới mua con s12 dò wifi ko thấy vọc vạch mãi ko vào đc,còn bị hiện tượng bắt đc sóng nhưng ko kết nối được(trong dò tìm thì 3 sóng nhưng ngoài màn thì hiển thị sóng wifi ko 1 sóng nào và dĩ nhiên ko vào đc mạng,phải khởi động lại là tự kết nối và có sóng luôn) trong khi con samsung bên cạnh xem youtobe vù vù, ức tưởng nó hỏng gì nhưng mà dần dần dùng quen thấy nó bắt wifi ù ù, ko bị hiện tượng trên nữa
@cuocsanlung Đang xài s12 nè.😁 sắp bán qua đây ở vs mấy bác;)

@Vimotnguoi_93 mới bán s12 song,cũng định qua đây,nhưng giờ chuẩn bị thi nên mua máy chỉ sợ mải chơi;) với công nghệ giờ thay đổi nhanh quá.biết đâu mấy hôm nữa ra con ngon hơn sao,em là em đợi bác ạ,có gì đầu tháng 7 thi song mà ko có gì mới em cũng dọn vào đây :D
@cuocsanlung Like:D

sao minh tat nguon,ket noi vs may tinh dau co thay no hien len cai j dau :eek:.sao ma cai driver duoc day 😔
@khigio88 bạn thử mở cái gỡ lỗi USB trên đt rồi kết nối lại xem nó có ra cái thông báo intalles driver ko
@cuocsanlung van k dc ban oi.no k hien len cai j het
ai giup minh voi 😔
Sao topic chán thía:rolleyes::rolleyes:😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019