Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A390: ROM gốc, update rom, stock recovery & unroot

Vmemory
27/5/2013 10:17Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn dùng Team Win Recovery để Restore:
- Vào Team Win Recovery
- Chọn Restore
- Chọn "Use external SD" nếu bản backup lưu trên thẻ nhớ hoặc chọn "Use internal storage" nếu bản backup lưu ở bộ nhớ trong của máy
- Kéo "Swipe to Restore" sang phải để bắt đầu
- Sau khi restore xong thì reboot lại máy là được.
Sau khi cài Titanium Backup và xóa đi 1 số ứng dụng không cần thiết thì RAM trống được khoảng 170MB-190MB

Cái máy của mình dạo này tự nhiên lâu lâu bi lệch, có khi liệt cảm ứng 1/2 màn hình dưới, mình định đi bảo hành. Máy đã root, mình làm theo hướng dẫn đã recovery lại bản backup 311 cũ, rồi update qua OTA lên 313. Máy tự reset, nhưng lại tự đọng chạy vào Team win. Mình thoát ra, sau đó khởi động lại vào trong hệ điều hành. RS vài lần kiểm tra lại ( ( nút power + phím "+") vẫn chạy vào được Team win. Mình muốn xóa Team win khôi phục lại máy giống như ban đầu thì làm thế nào? Xin giúp đỡ. Thanks!!
@longthienphuc Bạn thử lại lần nữa xem, update qua OTA chứ đừng dùng file update có sẵn, mình & 1 số bạn test thành công, hiệnbchir có cách đó mới xóa được recovery thôi
link lại die kìa
@vuongbaoremix link nào die bạn? Mình test vẫn vào được
@Vmemory 311 và 313 không tải được
@vuongbaoremix mình test không có link nào die hết bạn ạ! Link MediaFire nếu bạn không mở ra được hoặc click trực tiếp vào mà nó báo file đã không tồn tại thì bạn copy địa chỉ rồi paste ra cửa sổ mới. Mình click trực tiếp link vẫn tồn tại
không được bác à, cái này lúc truóc mình cũng bị người up lên thì tải bt ngươiuời khác không tải được
link bị lỗi part1
kqthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vmemory
Bác check lại giúp với toàn bị lỗi file bị xóa part 1 của cả stock 311 và stock 313. Giúp mình up lại 313 với nhé.
Úp
Bác chủ thớt úp lại cái. Link die hết rồi
Úp

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mình đã biết nguyên nhân rồi! Thật ra file không bị xóa, mà do chính sách của Mediafire thay đổi, mỗi link trong 1 tuần chỉ cho 10 lượt download thôi, hết 10 lượt nó sẽ block lại (trừ chủ tài khoản vẫn download được). Hết tuần sẽ có 10 bạn được download tiếp

Để mình sẽ up lên host khác rồi bổ sung lại cho các bạn sau nhé
mấy bác cho em hỏi em dùng con lenovo a390 không hiểu máy bị sao nó chỉ hiện chư"lenovo for those who do"chứ không có chữ nào nữa.giống màn hình lúc khởi động máy ấy.không tắt máy dc cũng không bấm dc gì nữa cả nó cứ như thế cho tới khi hết pin.em không biết làm sao nên tháo pin ùi khởi động lại nó vẫn lên đến màn hinhg"lenovo those who do"là cứ như thế cho tới khi hết pin luôn,bác nào biết sữ lỗi chỉ cho em cái

@catthuytinh2594 bạn vào recovery, xóa davik cache đi rồi thử lại, không được thì restore/up lại rom
thanks ban nhieu. mega ngon hon.
Part 2 k tải trên điện thoại được. Nhà k có máy tính. Chắc phải ra quán nét

Gửi từ Lenovo A390_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@lengoclam. mình đang up thêm link bên Mega cho các bạn download cho tiện
đã update thêm link Mega cho mọi người download dễ hơn
mới up lại toàn bộ link lên Mega, mọi người từ từ download nha
da ok thanks
@tpbb8100 enjoy
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình recovery lại 311 xong flash zip 311->313 rồi khởi động lại khoảng 3 lần rồi nhưng cái recoverry vẫn chưa về stock, bạn làm clip hướng dẫn được không?
@Negou Synn mình chưa thử với file update.zip, nên bạn có thể làm lại như sau:
Restore lại rom 311, sau đó update rom thông qua tính năng của hệ diều hành (không xài file zip nữa)
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vmemory Mình thử cả cách này rồi nhưng không được. Check update > nó báo có bản mới > ok, download > download xong, nó hỏi có upgrade > có > máy tự restart vào recovery mode (Team Win Recovery chứ không phải stock) > mình cũng không biết làm gì nữa nên restart lại máy > vào máy vẫn là 311, check update thì có thể upgrade được luôn không cần tải nhưng ấn vào thì nó lại restart sang TWR @@
@Negou Synn Lạ vậy!!! Mình đã thử vài lần & thực hiện thành công, nó tự restart chứ mình chả động chạm gì cả, chỉ khi nào nó update lên 313 thì mình vào thử lại Recovery thì không còn vào được nữa
Nhoc_Gin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Negou Synn Mình đã khắc phục xong lỗi treo Logo khởi động bằng cách Restore về 311 ...
Bh muốn bỏ Recovery đi thì giống y như bạn ... K0 tài nào update OTA lên bản 313 được ...
Cứ update nó reboot lại máy lại khởi chạy cái TWR rồi reboot system nó vẫn báo là bản 311 không cho lên 313

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019