Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm 1 cách root và recovery rất đơn giản nữa cho các bạn dể thực hiện .
- tải driver cho em nó tại đây.
sau khi tải driver về thì cài đặt lên pc như 1 phần mềm bình thường
- tải chương trình root tại đây.
sau khi tải chương trình root về giải nén ra được 1 file RUNME.BAT .
BẮT ĐẦU ROOT.
Bật chế độ Debug: vào CÀI ĐẶT --> Tùy Chọn Nhà Phát Triển --> chọn Gỡ lỗi USB.
Thiết lập bảo mật: Cài Đặt --> Bảo Mật --> chọn Nguồn Không Rõ. Kết nối điện thoại với pc chờ 1 chút cho pc nhận em nó . ( khi nào pc k hiện cái bảng thông báo cài driver là ok ). => rchạy file RUNME.BAT chờ 1 chút trên điện thoại sẽ xuất hiện bảng thông báo . trong ô mật khẩu gõ 12345 => chọn sao lưu tất cả dử liệu (toàn bộ dử liệu sẽ không bị mất nhé) , điện thoại sẽ khởi động lại . kiểm tra xem có super su k nhé ( hình thằng super man) .
cảm ơn tới bác thienhoa3
Mình thực hiện trên win sp
rom cho mấy bác vọc .
http://lenovo-forums.ru/Files/OS/A800/A800_RUS_S107.ZIP
http://d-h.st/users/cybermaus?fld_id=10562#files[
/FONT]
Nguồn : XDA
@nhidieu bác ơi sao e làm như hd của ác không được bác ơi bác hd e với
ericf175
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao đến 300 mấy mb lận vậy bạn hiền
@ericf175 Bản backup là dạng ghost thường là vậy . Vào chế độ recovery chọn restore là được
ericf175
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok thanks bạn hiền nhiu lắm.cho mình hỏi ngu cái là. Vào chế độ recovery chọn restore....rùi có mất root ko bạn.....
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ericf175 Cái này giống như bạn up 1 bản rom khác vậy,nhưng là bản rom quốc tế
Anh em nào còn bản stock rom có tiếng Việt hem cho mình xin một cái, lúc up rom quên backup rùi, huhu!
@catnobless Mình backup lại rồi đó down về vào recovery restore lại đó là rom fpt đó@@
Về rom thì hiện a800 đã có bản s133 official. Hiện mặc định của máy là rom s107. Thấy trên 4rum lenovo bàn rồi, có cả rom cook cho s133, Mà dạo này ko rãnh để test thử. Bác nào mún thì vào xem( google translate để đọc)
http://www.lenovohome.net/forum-486-1.html
Các bạn có thể dùng nick mình để login
User: yournametv
pass: 123456
Link lấy rom custom của bản s133 + root & recovery
http://www.needrom.com/phone-roms/lenovo/a800/

Mình chưa test bất cứ cái gì hết nhé, bạn nào mún thì làm nhưng lỡ có gì thì đừng moi mình ra chửi là đc =)) vì tết nhất có nhìu người kiếm ăn nhậu nên ko có time làm, qua tết mình nghiên cứu nếu đc mình sẽ làm 1 bài cho các bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yournametv Rom nội địa,kg google play,map,sync contact....

Gửi từ Smart Android thứ 6 năm 2 của tui
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
a800 của mình ko hiện bộ nhớ điên thoại, có ae nào bị vây ko
@atulaphan tải astro về xem
Hi các bác, mình đã root xong theo hướng dẫn của bọn Nga.
Tối máy rảnh mình sẽ up bản rom chưa root lên để các bác mang về xào nấu. (Tiện thể trước khi backup mình đã factory reset hết cho sạch rồi) 😁
Mấy bác thienhoa83, nhidieu, ... đã root rồi có xài soft Root Call Bolcker hay Call Master ko? Mình cài ra thì nó báo là Root Restricted/ Root Not Allowed ở thanh Notification
Theo hướng dẫn của bọn Nga, nó có nói đến cái Busybox gì đó nhưng ở mấy file tải về, chẳng có cái nào có cái file apk của busybox cả. Vậy cái này phải cài thêm hay sao mấy bác. 😔
@leviethung2612 vào đây tải bysybox
http://www.filecrop.com/busybox-apk.html
@leviethung2612 vào đây tải bysybox
http://www.filecrop.com/busybox-apk.html
Sent from my S11 using Tinhte.vn
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn.

Mình làm theo hướng dẫn của bác thienhoa3, sau khi update xong file recovery, reboot vào recovery thì bị đứng ở logo lenovo.

Xin các cao thủ cho ý kiến. Đã thử 5, 6 lần nhưng vẫn bị.

Máy đã root ngon, dùng được superuser.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thử bản TWPR recovery đi

atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
mình làm theo cách thứ 2 ok:
Thêm 1 cách root đơn giản hơn(Cái này của user nhidieu hướng dẫn theo diễn dàn XDA-thank bạn)
- tải driver cho em nó tại đây.(Nếu ở trên đã cài được driver thì bỏ qua bước driver)
BẮT ĐẦU ROOT.
Thiết lập bảo mật: Cài Đặt --> Bảo Mật --> chọn Nguồn Không Rõ. chờ 1 chút cho pc nhận em nó . ( khi nào pc k hiện cái bảng thông báo cài driver là ok ). => rchạy fileRUNME.BAT chờ 1 chút trên điện thoại sẽ xuất hiện bảng thông báo . trong ô mật khẩu gõ 12345 => chọn sao lưu tất cả dử liệu (toàn bộ dử liệu sẽ không bị mất nhé , lại kiểm tra xem có super su k nhé ( hình thằng super man) .
@atulaphan Chúc mừng bạn
TWPR Recovery ở bài 1 link của bác không down được ợ.

Mong bác giúp.
@tryone của bạn đây .
http://www.fshare.vn/file/72Q872T10F/
Mình đã làm được cảm ơn bác nhiều ợ ;) ;)
phần mềm drive thì ở trong máy có đó các bạn, các bạn tìm theo đường dẫn mnt/sdcard/ideatool có tập tin lenovoUsbDriver_1.0.0.exe copy sang máy tính cài đặt xong khởi động lại là oke
có ROM Jelly Bean cho A800 không ta?
sao mình làm theo cách 2 cài driver rồi.cắm vào pc ko thấy hiện bảng thông báo đòi driver nữa nhưng chạy file runme.bat thì hiện lên cửa sổ trên pc có dòng
x> unroot:
Make a choice:
còn trên điện thoại ko hiện bảng thông báo gì cả là sao nhỉ.
@nguyenthang0103 Gõ 1 xong enter pc chạy vài s thì dt mới hiện bảng thông báo bạn ah
@nguyenthang0103 up mình cũng bị như vậy ai giúp m với được k thank nhiều
bác ơi sao e không cài được diver vậy bác ơi e cài ở quán nét win xp ạ.cài trả được quái gì bác nào pro root giúp e với
Khi cài driver thì khg kết nối điện thoại với pc nhé bạn . Cứ đọc kỷ hướng dẩn rồi từ từ mà làm @
@thienhoa3 nhưng mà cài đặt diver xong thế thôi có phải cài đặt gì nữa không anh ơi .e chỉ dow mỗi diver về cài đặt như phần mềm bình thường thôi anh ak nản quá làm mãi mà không được
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockpun999 Chuyển qua máy khác thử xem,hoặc qua topic g3 tải cái driver pdaNet về chạy lệnh .exe,xong pc sẽ tự cài driver khi cắm cáp đt vào
http://www.tinhte.vn/index.php?posts/27000426

@thienhoa3 xong làm như trong hướng dẫn 2 là được hả bác ơi
@thienhoa3 xong làm như hd này là được hả bác có phải làm thêm gì nữa không bác
mình làm theo cách thứ 2 ok:
Thêm 1 cách root đơn giản hơn(Cái này của user nhidieu hướng dẫn theo diễn dàn XDA-thank bạn)
- tải driver cho em nó tại đây.(Nếu ở trên đã cài được driver thì bỏ qua bước driver)
BẮT ĐẦU ROOT.
Thiết lập bảo mật: Cài Đặt --> Bảo Mật --> chọn Nguồn Không Rõ. chờ 1 chút cho pc nhận em nó . ( khi nào pc k hiện cái bảng thông báo cài driver là ok ). => rchạy fileRUNME.BAT chờ 1 chút trên điện thoại sẽ xuất hiện bảng thông báo . trong ô mật khẩu gõ 12345 => chọn sao lưu tất cả dử liệu (toàn bộ dử liệu sẽ không bị mất nhé , lại kiểm tra xem có super su k nhé ( hình thằng super man) .
Lúc nào rảnh mình sẽ viết bài úp rom bằng cách flashtool trên pc cho các bạn tham khảo và vọc rom .
Có ai nghiên cưu cách vào recovery bằng phím cứng được chưa ?
ericf175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu ko ngâm cứu đc là khỏi vọc máy luôn kakakkaka
@ericf175 Nếu vọc rom mà treo máy thì úp lại qua flashtool lo gì .
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Quên hướng dẫn,các dòng lenovo vào recovery bằng cách bấm nguồn 2s(một số dòng có thể là 1s,2s,3s,4s tùy loại máy,cứ thử),giữ và bấm tiếp 2 phím volume+ - là vào được recovery
Bạn nào vào mà bị tình trạng con android nằm ngửa có dấu ! đỏ thì cần nạp lại recovery

@thienhoa3 Vào cwm bằng phím cứng được rồi A thienhoa ah . Nhấn power 1s => voloum+=>voum- . Keke .@@
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi

@nhidieu thank a để tối nay e thử làm xem sao hì
@nhockpun999 Gõ 1 enter
@nhidieu thank a
@nhockpun999 a ơi gõ 1 không được trên màn hình điện thoại vẫn thế anh ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp