Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo A800:Root máy,cài recovery

thienhoa3
30/1/2013 0:53Phản hồi: 3.203
3.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn chia lại thẻ rom theo cách mới
dùng công cụ Edit rom:
(Vào recovery,backup lại bản rom đang dùng)
http://db.tt/T1Md1U0U
Cài đặt phần mềm
- Mở phần mềm và chọn bộ nhớ tùy chỉnh của bạn, sau đó bấm đồng ý, chọn Khởi động vào Recovery.
- Máy sẽ khởi động lại vào màn hình Recovery, bạn chọn dòng Wipe Data/Factory Reset, chọn tiếp dòng Yes.
- Khởi động lại máy và bộ nhớ trong đã được chia xong.
Nếu máy boot loop thì restore lại bản rom đã backup và ta có bộ nhớ đã chia lại

Sao mình chọn dòng cuối cùng gom hết vào một bộ nhớ 3.6g không được, nó chỉ gom 3.5 MB,còn chừa lại 55MB, thành ra trong diện thoại vẫn còn thẻ nhớ SD bên trong. còn chọn lại cái dòng kề cuối thì tăng từ 55MB lên đến 88MB. Sao bạn thiên hoa, nhi dieu gom thành hết 3.6 G, không còn thẻ nhớ internal SD hay vậy.
Mình làm lại tiếp :
1 flash sptp rom nga, cài root
2 cài rom edit, chọn chia rom dòng cuối cùng (3gb, bỏ thẻ nhớ SD)
3 Khởi động lại bị boot loop, vào recover restore lại bản backup.
4 khởi động lại, vào cài đặt, vào dung lượng. nó vẫn báo là tổng dương lượng phone là 3.5G, thẻ SD 55MB, thẻ extern SD.

Giờ cài ứng dụng là một phần nó nhảy qua thẻ SD55 MB. Làm sao gom thành 3.6G, bỏ cái internal SD 55MB đây.
@ITandTI chọn bộ nhớ mặc định là thẻ sd card chưa . vì khi cài app nó vẩn tạo thu mục trên thẻ sd
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ko ai port rom 4.1 từ A 820 qua ta
@mykina18 up thử chưa cậy
@mykina18 phải có kernel
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này chắc ko đc các cao thủ bên xda trợ giúp rồi. Rom tàu cook lỗi tùm lum
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết cách làm cho nút volume thành nút mở màn hình ko? Ko dùng magic locker nha 😃
@mykina18 chỉnh trong system nhưng mà m làm lần được lần k nản
duty2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên needrom có 3 ROM s108 mới.
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 454 xài sướng ko bác. Nên chọn 454 hay P770
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mykina18 Bean 454 hơn p770 cũ rồi,hết hứng vọc
Bean 454 chỉ mỗi tội rung yếu,yếu hơn con gn708 trước của mình

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
@thienhoa3 yếu hơn le 800 k bác
hôm qua đi sì gòn thấy galaxy note bán dọc đường quá trời giá 1t5 chạy android 4.0.4 lun
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Yếu hơn con le a798 cũ của mình

cho em xin cái backup mấy anh ơi 😃
mấy bác ai test cái rom kia chưa sao mình up vào toàn bị lỗi thế nhỉ
up toàn bị lỗi thui là thế nào ý nhỉ cái rom ở bên needrom của bác trang bên vừa post ý
duty2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockpun999 Đọc thông tin bên needrom ấy, kiu up bằng cái j đó.
@duty2604 đọc r up bằng cái j ý ai mà biết bác nhidieu vào giúp e vụ này cái
@nhockpun999 theo như thông tin bên needrom thì fải flash bằng twrp tức là cái này .
http://d-h.st/8Mi
down về giải nén ra lấy cái file recovery.img rồi cài như cwm 6.0.1.5 ý
@nhidieu éc xong đến lúc muốn up rom khác lại phải nạp lại recovery ak bác
cả bác thienhoa3 nữa mấy bác giúp e cái rom bên needrom
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác hòa ơi root máy, đến đoạn chạy fileRUNME.BAT thì để điện thoại ở chế đo nào? tắt hay mở điện thoại. e làm đến đó để điện thoại mở mà không thấy hiện thông báo gì cả? không có ô nhập số 12345đâu.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CÚIVSS Coi lại driver đi bạn

v_t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CÚIVSS Mình chạy cũng ko có 12345 đâu, cứ làm theo nó yêu cầu là root được
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@v_t e hỏi để điện thoại ở chế độ nào? e chạy fileRUNME.BAT có thấy hiện tượng gì đâu? em dùng win7 ??
ai up rom kia chưa e thay recovery up xong treo lun ở chữ lenovo ngay đầu tiên ý nản lun
@nhidieu éc e xóa rom kia đi rồi bác giờ dow lại ngại qúa
@nhockpun999 bên đó đánh giá rom đó rất cao
@nhidieu bác ơi xem lại cái bản recovery đi e dow về k up được bác ak.e vừa dow xong rom r nhưng mà dùng cái gì ở #1 để up recovery của bác nhưng k tìm thấy
Bác nào biết mod lại tiếng việc cho rom lenovo google ics hướng dẫn với.
Cách copy một vài app system của rom lenovo a800 gốc như FM radio vì cái này nghe dài không cần gắn dây nghe, và install APK. Không biết cấu trúc của thằng này như thế nào mà không copy được. Còn cái music của rom gốc nghe hay quá nên lấy file apk dem qua rom google cài thì ăn được ngay. còn 2 thằng kia lấy file apk cài thì nó báo lỗi
@ITandTI mình đã vh được gần hết còn mỗi file framework thui
Loa máy này nghe hơi chán. Lúc to lúc bé. Không hiểu sao.
Lâu rồi vào lại có vài điều muốn hỏi các bạn:
1/Sao rung khi tin nhắn (soft mặc định) đến yếu quá 😔
Có cách nào làm rung dài không các bạn? ko cài soft thứ 3
2/Có phần mềm nào đổi luôn cái status bar không? Có ai MOD được cái thanh status bar cho giống với status bar của s3 s4 không ?

bác nhidieu ơi cái rom này e vừa up oki rồi có tiếng việt ngon lành rồi nhưng khổ cái nó lại chưa root thế lại phải ra máy tính root lại từ đầu như lúc mua máy ak bác
@nhockpun999 rom này hình như cài được ram expender ý
@nhidieu là sao e không hiểu bác ơi đang on pc mà mãi k root được bật cái root lên cái tự bị diss ra ngoài đang copi thử cái superuser vào rom xong up lại xem có được k nè máy này làm sao ý không biết
@nhockpun999 báo cáo tình hình xem . máy A nó nói hành chưa xong . chán thằng fpt này quá ...
http://appstore.vn/android/details?id=com.swapit.expander.de
@nhidieu root được chưa
éc cái rom này k biết sao.tiếng việt thì full rồi.tích hợp cũng nhiều tính năng của xperia .pin thì dùng xuốt từ sáng giờ vẫn đầy.so với mấy rom khác thì rom này pin ngon hơn.nhưng mà k hiểu sao dùng chorme vào mạng facebook thỉnh thoảng đơ máy xong tắt nguồn reset mấy lần liền từ sáng giờ bị mấy lần r.đang ngi là ở ram tại rom này chưa root chưa xóa được mấy thứ linh tinh lên nó ngốn ram
mấy pro ơi có backup lại rom gốc k? Cho e xin với 😔
chưa bác ơi e cầm thử ra nhà t bạn làm hoài mà k được nản lun.vừa tý nữa thì tưởng lại phải cầm đi bảo hành ý
@nhockpun999 bản update v2
http://www.needrom.com/mobile/lenovo-a800-port-with-multy-device-v2/

cũng chưa root
@nhidieu e vừa cấy ghép lằng nhằng nhưng bị treo logo hì up hoài k được định lấy file framework,seting.system vất vào cái rom khác nhưng mà k thành cong bác ak.dùng cái rom này thì cũng ngon nhưng khổ cái chưa root lên k ngịch được mấy cái mình cần.ra quán rồi về nhà t bạn làm mãi k root được nản lun
@nhockpun999 A mới post bài bên đó nhờ người ta root lun . k biết có kết quả k .... chờ.......
@nhidieu mong xớm có két quả e lại về rom khác rồi hì.hơn được mỗi cái có tiếng việt thui
Mấy bác có ROM này fix đc GPS chia sẽ em với!!!
ai đã thử xóa bớt 1 cột sóng đi chưa.làm đi làm laji mà vẫn không được.thấy cái rom kia có 1 cột sóng vào xem làm theo nhưng mà không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019