Lenovo bị một nhóm người dùng khởi kiện vì cài sẵn adware Superfish trên máy tính

bk9sw
24/2/2015 6:30Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi cũng ko quá quan tâm ai tôn trọng mình, tôi chỉ cần sống đúng với lương tâm của mình thì ko có gì với hổ thẹn với đời cả. Cảm ơn bạn.
Vậy khác ở chỗ nào ? Kể ra thử coi. Người có học thì phải nói 1 lần là hiểu chứ, sao nói mãi mà ko chịu hiểu vậy.
Ờ, vậy chờ tòa án xử Superfish ra sao. Còn cái loại bạn mà đi phán Cty Mĩ khác với TQ cơ đấy, hài thật. Nghe cậu bảo Mĩ đi theo dõi người dùng nó khác với TQ cũng theo dõi người dùng tôi thấy nó hài hước quá.
Cùng 1 tội ăn cắp, 1 thằng da trắng ăn cắp và 1 thằng da vàng ăn cắp, nhưng vì vốn đã có ác cảm với thằng da vàng nên trong diễn đàn Tinhte lại có những người ngang nhiên nói rằng thằng da vàng mới đáng tội, còn da trắng có ăn cắp thì cũng chả sao. o_Oo_O
Mỹ bất lực khi tìm chứng cứ gián điệp của Huawei
Cáo buộc người khác nhưng bảo chứng cứ đâu thì ko đưa ra được, rốt cục tuyên vô tội. Tất cả cũng chỉ vì muốn bảo hộ thị trường và bảo vệ lợi ích cho các Cty của nước mình, còn việc có bằng chứng hay ko thì ko quan trọng nữa rồi.
Không học Luận lý học nên như vậy là phải.

Viết lại lần thứ hai như thế này cho bạn dễ thấy:

1/ các cty tq theo dõi người dùng VIỆT NAM KHÁC VỚI các cty mỹ theo dõi người dùng VIỆT NAM.

2/ Một khi toà án lôi Superfish ra thì mọi chuyện sẽ rõ ngay thôi.
@htpcty bạn trả lời với người hỏi cù lần làm gì cho mệt. bạn cứ nói mà nó cố tình không hiểu thì phí nước bọt lắm. thể loại bợ đít tàu không phải dạng vừa đâu 😁
@denmilu Tranh luận với nhau thắng cũng chả để làm gì, hi vọng bạn giữ được phép lịch sự khi ăn nói. Còn ko phải ai cũng có tư tưởng bở đít, nịnh hót như bạn đâu, nên đừng giở trò tiểu nhân của bạn ra mà đánh đồng với người khác. Nhìn 2 ông tung hứng rồi tự like cho nhau, tôi thấy buồn cười quá.
@denmilu Chia sẻ, học hỏi cũng được.

Chia sẻ bằng cách gợi ý cho bạn ấy và các bạn khác hiểu thêm cũng tốt
Bạn IQ chắc cũng phải như người bình thường thì cũng phải hiểu chứ bạn htpcty ?
Tôi quote lại lần nữa thì bạn trả lời đi. Người có học sao cứ để người ta nói nặng lời như thế chứ ?
Mà đang vụ Superfish giữa Mĩ vs TQ thì lôi VN vào làm cái gì vậy ?
@Khổng Tước 1/ Ngay lần trích comment đầu tiên, tôi đã nói "hiểm hoạ cận kề" tức nói về việc người dùng vn bị các cty tq theo dõi. Do bạn không nhận ra cho nên tôi phải nói rõ hơn.

2/ Bạn đã biết câu: Con ngựa trắng không phải là con ngựa" là đúng. Vậy 2 câu dưới đây cũng đúng:
- Cty tq theo dõi người dùng vn không phải là cty theo dõi người dùng vn.
- Cty mỹ theo dõi người dùng vn không phải là cty theo dõi người dùng vn.

Thế nhưng ý của bạn như sau:
- Cty tq theo dõi người dùng vn là cty theo dõi người dùng vn. (sai vì hạng không phải là loại)
- Cty mỹ theo dõi người dùng vn là cty theo dõi người dùng vn. (sai vì hạng không phải là loại)

Từ đó bạn lập luận: A=C; B=C => A=B. Tức là: cty tq cũng như cty mỹ đều là cty theo dõi người dùng.

Lập luận như vậy là nguỵ biện vì tiền đề sai thì kết luận sai.

3/ Vậy cty tq theo dõi người dùng vn khác cty mỹ theo dõi người dùng chỗ nào? Khác nhau về động cơ, mục đích; khác nhau về cách thức theo dõi... Bản thân bạn cũng đã biết (thông qua các comment của bạn). Chỉ có điều bạn không công nhận mà thôi.

4/ Bạn hãy search và tìm hiểu thế nào là:

- Nguỵ biện đánh tráo khái niệm.
- Nguỵ biện đồng nhất hai khái niệm.
Bạn đang nguy biện hết sức nguy hiểm
Thứ 1, ở đây việc Lenovo cài Superfish lên các máy là có ảnh hưởng đến trên toàn thế giới chứ ko phải chỉ mỗi VN. Cậu lại chỉ đề cập mỗi phạm vi hẹp là VN thì nó đã sai rồi.
Thứ 2,
Cậu rất tráo trợn và lấp lửng. Tôi chỉ quan tâm Cty Mĩ và cty TQ, cả 2 cùng theo dõi người dùng, vậy thì khác nhau chỗ nào?
Cậu chỉ nói lấp lửng và mơ hồ: Khác nhau về động cơ, mục đích; khác nhau về cách thức theo dõi... Bản thân bạn cũng đã biết (thông qua các comment của bạn) . Vậy động cơ mục đích gì vậy ? Nói thử xem nào ? Hả ? Hay nói ko được thì lấp liếm ? Đã cùng là ăn cắp thì dù là thằng da trắng hay da vàng cũng đều là ăn cắp và tội như nhau cả. Hay chỉ vì 1 thằng đang quan hệ tốt với VN, 1 thằng thì đang tranh chấp lãnh hải với VN thì mặc nhiên phán thằng kia ăn cắp cũng là đúng, còn thằng kia là sai ?
@Khổng Tước TSB anh, bố mẹ anh lại sai lầm khi để anh lên đây, nhà anh dạy anh tiền hậu bất nhất thế à?
Đã cùng là ăn cắp thì dù là thằng da trắng hay da vàng cũng đều là ăn cắp và tội như nhau cả. Hay chỉ vì 1 thằng đang quan hệ tốt với VN, 1 thằng thì đang tranh chấp lãnh hải với VN thì mặc nhiên phán thằng kia ăn cắp cũng là đúng, còn thằng kia là sai ?
Chú vừa thấy anh comment ở bài về ảnh chụp của hãng máy ảnh Hasselblad gì đó, mà không thấy anh đòi nó quay 4K như điện thoại, tại sao anh không đòi 4k video trong khi hãng khác anh lại đòi? có phải là anh cũng ghét nó không?
Phài đòi chứ, đừng để tiền hậu bất nhất, TSB tổ tông nhà anh.
cho thằng lenovo chít nó có khác gì black hacker đâu
Tung Của lúc nào chả vậy
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Kiện bỏ moẹ bọn tàu khựa đi, khốn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095