Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo công bố giá IdeaPad Yoga tại Anh, cao hơn trước

Didu
11/4/2012 2:41Phản hồi: 99
Lenovo công bố giá IdeaPad Yoga tại Anh, cao hơn trước

Trong một thông báo mới gửi đi, Lenovo đã chính thức đưa ra giá bán cho chiếc máy tính lai tablet Windows 8IdeaPad Yoga tại thị trường Anh quốc. Bản có cấu hình thấp của Yoga có giá bán ra tại Anh là 1199 bảng Anh, tương đương 1900USD trong khi bản cao cấp hơn với chip xử lý Core i7 có giá tương đương 2375USD, một mức giá không hề dễ chịu.

IdeaPad Yoga được Lenovo tung ra tại CES 2012 và là một trong những thiết bị đầu tiên cài sẵn Windows 8 khi bán ra thị trường. Khi đó, Lenovo công bố giá cho Yoga là 1199USD, tức chỉ khoảng 910 bảng Anh nếu quy đổi theo tỉ giá nhưng hôm nay chúng ta lại nhận được giá khác. Nhiều khả năng, giá mới cho Yoga tại Anh là đã bao gồm tiền thuế 20% và hy vọng điều đó là đúng vì nếu không, Lenovo đã tăng giá bán cho IdeaPad Yoga. Lenovo cũng chưa công bố thời điểm bán ra cho máy nhưng có thể sẽ là cuối năm nay, khi Windows 8 sẵn sàng.

Nguồn: Engadget
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bọn tầu nhưng giá chúng ko tầu chút nào.
lenovo mình thích thuơng hiệu này.
Thích cái máy, nhưng không thích chữ Lenovo trên đó.
kakalekhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mức giá vải chướng thật:mad:
halybobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này mỏng và đẹp, có thể tách được bàn phím ra như transformer thì đẹp, có thể thay thế đc pc
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
@halybobo lâu rồi mới lại thấy bác, từ lúc bác mớ topic HTc sensation là bác ra đi ko quay lại topic luôn.
Ôi má ơi sao mà đắt thế, giấc mơ win 8 coi như tan
thành mây khói, thằng này định giết người ah. Giá thế này chi co đại gia mua thôi.
@ngtruc.fulda87 Còn nhiều máy với tầm tiền thấp hơn nhiều mà bác. Lo gì điều ấy
@ngtruc.fulda87 Có phải mua máy đấy mới có w8 dùng đâu ;))
Giá chát quá.
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi má ơi :mad: 1200 USD! Em về đi tu cho lành!
@vutoanltvp 1900$ chứ ko phải 1200 đâu @@
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bang3lang Đúng rồi, em nhầm! Thế này thì giấc mơ MTB Win 8 khéo gác thêm vài năm nũa!
@vutoanltvp Cái này là cái ultrabook có màn hình cảm ứng chứ không phải máy tính bảng đơn thuần. Máy tính bảng win8 đang ngâm cứu để chạy trên nền tảng ARM để khi ra mắt sẽ có giá dễ chịu. Tìm hiểu kỹ thông tin đi
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutoanltvp 1900 obama mà, bác đọc lại đi😃 đây là 1 mức giá ko thể chấp nhận đc, nhưng chỉ vài tháng sau khi ra thi nó xuống 1000 là cái chắc, chẳng qua có tiếng là mtb kiêm mtxt chạy win 8 thôi, sản phẩm của lenovo sẽ bị các hãng khác đè ngay , đang dùng IBM của lenovo nhưng vẫn thấy IBM hơn hẳn các sp lenovo khác
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutoanltvp 1199 Bảng Anh bác ơi, Đô đâu mà đô.
core i7 cơ đấy
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Giá ngất ngưởng luôn...
Với mức giá đó chắc người mua sẽ có nhiều lựa chọn sáng sủa hơn...
thích nhỉ. bao h ms có $$$$$$$$$
thanmanhfuv
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá quá chát như thế này mua được 1 em láp vs 1 máy tính bảng loại ngon rồi
yd82
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng vẫn là sử dụng để làm j, nếu hơn 2k $ mà chip i7, pin khoảng 10 - 12h, HDD SSD khoảng 1Tb ... thì cũng có thể suy nghĩ để thay cho con laptop (đương nhiên phải kèm thêm bàn phím, chuột, ngõ xuất ra màn hình) để làm máy để bàn khi cần. Chứ ko thì, tậu e ipad 3 mà dùng. nếu ko làm việc, ipad là thừa nhu cầu sử dụng.
@yd82 Bác đang mơ àh ? Cứ kiểu này mà cấu hình ấy thì nó phải phang 10k$
@yd82 con này là ultrabook lai tablet chứ gì mà thay laptop với không
một suy nghĩ táo bạo cho mức giá đó ...
Giá này có vẻ hơi hâm hâm,quá cao với các tablet bây giờ
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
Didu: Tất cả các bàu của didu đọc rất nhàm chán, tin công nghệ j mà duy nhất bài nào cũng chỉ có 1 ảnh. Chắc chỉ copy và dịch vài thông số kt của sản phẩm thôi!
@tuanchuoi giỏi thì cứ đi mà post nhá bác ....nhàm
@khoahung sống phải có anti chứ..không quan tâm mấy cái loại đó bác àh
viettrungst
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanchuoi Bạn hài thật, chỉ là cái tin giá bán thôi bạn muốn có ảnh gì nữa?
Chẳng lẽ phải có thêm video dùng thử, trên tay à?
New Ipap chưa đến 1000$ mà xem cái giá lenovo đưa ra thì thật choáng.ko có gì đặc biệt mà giá trên trời.đúng là chất lượng tàu,giá cả châu âu!
@Nongdan-hitech So sánh 2 cái chẳng liên quan gì..bó tay
Ultrabook giá em nào cũng chát
@tridung_info có em của acer hình như mềm nhất,nhưng giá đó vẫn chưa bằng MACBOOk
giá này chỉ ngắm thôi, mua gì. đúng như nhận xét "hàng tàu nhưng giá không tàu chút nào"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019