Lenovo làm điện thoại Gphone cho thị trường Trung Quốc

cuhiep
13/12/2008 0:28Phản hồi: 19
Lenovo làm điện thoại Gphone cho thị trường Trung Quốc
Tên là OPhone, bề ngoài nhìn bóng bảy, đẹp và những chiếc máy chạy thử đã xuất hiện. OPhone là sự kết hợp giữa hệ điều hành Android của Google và mạng TD SCDMA của Trung Quốc, đây là tiêu chuẩn 3G do Trung Quốc Tự phát triển và chỉ có tại Trung Quốc.

Tên OPhone được đặt theo tên của nhà cung cấp dịch vụ tại Trung Quốc China Mobile's OMS (Open Mobile System). Chưa có thông tin chi tiết về cấu hình giá cả và chắc chắn chiếc OPhone này chỉ bán tại Trung Quốc.

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp quá 😔
em mong đợi cái GPhone từ hồi Google mới tung ra bộ SDK, nhưng đến khi G1 ra thì kiểu dáng xấu quá, đành phải chờ version tiếp theo.
pvtq9
TÍCH CỰC
15 năm
Người trung quốc hình như không thể sáng tạo mà chỉ toàn đi ăn cắp của người khác. Từ cái tên đến kiểu dáng

nói ko phải chê bai mình chứ để mà bắt trước như nó cũng cả là 1 vấn đề đấy bạn ạ
/công bằng mà nói em này đỉnh cái là chạy android... kiểu dáng thì mới có 1 bức hình như vậy xem ra cũng ko đến nỗi tồi ... chấp nhận được và cũng đừng nên cứ nhìn cái đt nào cũng đem ra ss với iphone hãy để ý đến những nét mới & kiểu dáng của nó thì hơn...
tuy ăn cắp nhưng cải tiến đáng kể về kiểu dáng, đẹp hơn IP.
tùy thui
ăn cắp hay không mà giá cả ngon lành là được rùi còn gì nữa.các bác cứ nói quá cho cái nước chuyên làm đồ nhái thế^^
gacon1000
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe.. hết iPhone, GPhone, rồi tới OPhone. Không biết chừng nào mới đủ bộ chữ cái đây 😆 (A,B,C.. Phone)
sao ko đăng chi tiết những cấu hình bên trong máy vậy😔
OPhone này đúng là nhìn đẹp hơn G1, không biết giá cả ntn
Điều này chứng tỏ thiết kế của Iphone (Apple) là một trong những cuộc cách mạng về body của điện thoại!
Nhìn bề ngoài thì đẹp đó, ko biét giao diện thì thế nào? ^^
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Khẳng định ko có điện thoịa nào hay bằng điện thoai của Apple 😁. Mọi sản phẩn của Apple đc ưa thích vì 2 thứ : kiểu dáng + dịch vụ đi kèm sau khi mua hàng (itune store, hỗ trợ pop3 cho cả free mail ...)
BB_ALL
TÍCH CỰC
15 năm
hohoohohooh
G1 phải gọi con này bằng anh nhé
hic
mượt mà thế nhể ?
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Còn này thua xa G1 😆, Android thiết kế gần như để dành riêng cho G1 😃). Con này còn chạy theo G1 dài
Em thấy các bác cứ cá trê này cá trê kia chứ nó cũng mất ối chất sám vào đó, các bác VN nhà mình làm sao mà bắt trước được như nó.
cái gì các bác cũng so sánh với IP là sao. như là điện thoại thân thẳng thân gập thân trượt của các bác SS, NOKIA, SONY.... chả biết bác nào "ăn cắp" của bác nào nhưng các bác không nói là"ăn cắp" nhưng cứ 1 nhãn hiệu nào đó của TQ ra hao hao giống các bác khác là bị quy ngay là "ăn cắp" thế thì cũng oan cho họ lắm lắm chử. nếu nó giá ngon và phù hợp về kiểu dáng, công nghệ e nghĩ là ok thậm chí là khen ấy chứ
không biết chi tiết con này sao nhỉ? mà giá cả nó có cao không nữa.......
Đúng! em thấy con G1 chẳng có gì là đẹp cả! Nhìn cứ thô thô í nhỉ 😁 .Check đc giá em này thì có khi em cũng làm 1 con hihi:D
Con này vừa giống Iphone mà cũng vừa giống cả Blackberry 😁 thừa hưởng lại thiết kế of 2 sản phẩm lừng lẫy hihi
bác nào biết o đâu bán không vậy
Cái này ở TQ bán là 2516 tệ. Các bác thử tính ra tiền việt xem nó là bao nhiêu. Cấu hình của nó thì trên mạng có đầy ý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019