[ LENOVO P70 ] Đánh giá - Root - Recovery - Rom

duyhahaha093
2/3/2015 3:55Phản hồi: 423
VÌ BÀI CỦA ANH OPENDOOR CHƯA ĐỦ VÀ THẤY A ẤY ÍT CÓ THỜI GIAN CMT AE NÊN EM VIẾT LẠI BÀI NÀY CHO AE CHI TIẾT NHA.
LỜI CẢM ƠN RẤT LỚN ĐẾN ~ NGÔ VĂN HIỆP - DEVOS VN -ANDROID DEV TEAM ~
BÀI VẪN CÒN THIẾU SÓT ANH EM CMR BỔ SUNG NHÉ
->> test máy : *#*#3646633#*#* ae chọn hardware test nhé
ANH EM NHỚ DOW ĐẦY ĐỦ DRIVER NHÉ LINK CÓ TRONG BÀI
FLASH ROM STOCK P70 Y HỆT DÒNG MÁY MTK KHÁC AE GOOGLE SẼ RA NGAY link rom : http://androidforum.cz/stock-rom-eu-verzia-s127-1501221730-…

A- riêng về rom,backup imei : rom hiện thời chưa có máy làm nên chưa có
backup imei các bác dùng - http://forum.gsmhosting.com/…/latest-mtk-droid-tools-v2-5-…/ -

Back up Imei NVRam 1 cách nhanh nhất . cảm ơn anh @VNurg143
-----------------------------------

Mình chia sẻ ae cách back up Nvram nhé
1. Điều kiện : Root máy, cài Root explorer
Nếu máy chưa mất IMIE gốc chắc ăn nhất là trước khi up rom dùng Root Explorer vào mục data/nvram/md/NVRAM/NVD_IMIE và copy file MP0B_001 ra thẻ nhớ. Để khi mất IMIE thì copy lại nó vào thư mục trên là được
Set 0660 = rw-rw----
2. Điều kiện : cài thành công TWRP ( phiếm cứng : power 2s -> giữ power + vol+). Phần mềm MTK Nvram Tool chạy trong giao diện TWRP
  • Download MTK Nvram Tool
  • Copy downloaded zip into Sdcard
  • Reboot into recovery
  • Choose install zip from Sdcard
  • Select MTK Nvram Tool
  • Done
Khi vào được giao diện MTK Nvram Tool chon next cho đến khi xuất hiện hộp thoại "please select menu below" thì chon Nvram backup -> done
Một hộp thoại nhỏ báo thành công và đường dẫn chứa folder NVRAMBACUP. Chép thư mục này cất đi
* Restore thì làm tương tư chon Nvram restore

Lưu ý: nên là cả 2 cách cho chắc ăn

link: https://app.box.com/s/lqxvifuxgtppp32mqovxow7holugqg9k
https://app.box.com/s/a85jdptd4cm9tij39170gtqam4fqrtc5

Quảng cáo

--------------------------------
B- Root - Unroot : lưu ý : bạn nào k có kinh nghiệm thì nên để stock dùng, ko sao cả, vẫn mượt.ae root xong vẫn có thể bảo hành = cách unroot là ok. HIỆN H tạm thời ae ko nên xóa apps mà nên đóng băng sau khi root tránh lỗi máy nha

BÀI DƯỚI CHO BÊN E ĐÃ TEST TRÊN MÁY EM, ẢNH ĐẦY ĐỦ
http://devos.vn/…/lenovo-p70-mtk-6752-tong-hop-root-recove…/

UNROOT : LÀM NGƯỢC LẠI : các bạn vào mã test trên, chuyển root sang USER RỒI CẮM CÁP CHẠY UNROOT LÀ OK
-> với những ai k cài đc driver thì dow driver bên trên rồi update ở phần GOOGLE USB trong link nha
->>> các phần mềm hữu ích sau khi root : GREENIFY, RAM MANAGER PRO, XPOSED INSTALLED, GRAVITYBOX,TITANIUM BACKUP -> trên appvn đều có nha
- > RIÊNG XPOSED ĐỂ CHẠY GREENIFY TỐT HƠN AE NÊN CAÌ

Quảng cáo

C- Phần cứng, nhất là camera, nút cứng :
Về camera, em đánh gía P70 ko tốt cho lắm, chỉ đủ dùng nếu đủ sáng
-> 2 cam đều sáng, camera trước và sau đều bết màu ( chỉnh sáng cao qúa ) ko thật và nhiễu. cam trước tự sướng ổn, đủ dùng khi anh em đi với gấu

-> nút cứng : 1 số anh em phàn nàn sóng, phím cứng nhưng theo em, lỗi do máy nên anh em bị thì nên đổi luôn. p70 có 2tap mở màn nên ae ko phải lo chuyện phím nguồn liệt hay hỏng, nếu có thì còn lâu ^^
ĐÈN 3 phím cảm ứng có nhưng hơi yếu, đủ dùng, em thấy như vậy là ok rồi

D-Pin
Trâu khoỉ bàn, với mức độ : sáng 30-40%, rom gốc, game khoảng 1h, wifi fb, nhắn tin tầm 50 tin, nghe gọi 10-15p, thì đc tầm 8h-9h30
như trên nếu 3g thì đc 5h đến 6h tùy anh em dùng. nên ko phải lo về pin nha. nếu anh em mới mua , sau 3 lần sạc thì dùng BATTERY CALIBRATION ( CHO ANH EM ROOT )
-- SẠC theo máy p70 rất ngon. trên dưới 2h là đầy tùy % ae còn bn
E- Hiệu năng :
KHỎI BÀN
https://www.youtube.com/watch…
BÀI ss J vs 70
https://www.youtube.com/watch?v=cvtiCCmsaHU
E- chất lượng loa, nghe gọi, sóng sánh
Loa mtk mặc định để bé, có thể chỉnh to hơn nhưng e khuyên ae để nguyên để đỡ rè hoặc hỏng về lâu dài
Loa p70 hơi nhỏ xíu nhưng đủ nghe, ko ấm lắm nhưng trong ( cả loa trong và ngoài )
nghe gọi ok, ko vấn đề gì ạ, sóng ngon lành, ko bị mất hay đứt ( 1 số ae bị mất sóng hay sóng kém là do máy lỗi, đổi máy là xong. ae nhớ test nhé )
F- Màn hình, cảm ứng
-5inch HD nên đẹp, màu rực rỡ, nhưng có điều lenovo đẩy màu hơi cao nên nhìn có vẻ bị lóa, vỡ hạt và nhòe nhòe xíu. nhưng 1 thời gian là quen, em nghĩ lenovo sẽ có update fix 😃ứng
- cảm ứng rất mượt, khi chạm ít hoặc ko có độ trễ, vuốt màn mượt, đánh phím hay chơi game ngon, ko có hiện tượng bấm ko ăn
------.........CONTINUES....... LINK HỘI FB https://www.facebook.com/groups/848372838559453/permalink/860167014046702/
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinosaour
TÍCH CỰC
9 năm
ngon rồi,thank nhé,mới mua em nó đc 3 hôm
@dinosaour ^^ ngon lành
lên cho anh em cần 😃
@duyhahaha093 giúp mình vs 😔
Chào mừng nhà mới P70
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa chia tay P780 xong ra mua liền P70-A tại TechOne 4,79TR,vừa tét xong 1 ngày,cảm nhận là máy mượt hơn,pin thì chưa hết nên chưa sạc lần nào,không có La Bàn số,không có DoubleTab tắt màn hình nhưng có DoubleTab mở sáng màn hình,nói chung về tính năng thì cơ bản giống P780,nghe gọi âm lượng nhỏ hơn P780,máy cầm nhẹ tay và không cảm giác bằng P780.Đang tìm hiểu xem cách Rôt,up Rom,cài Recovery có giống y chang P780 hay không?nếu giống y chang thì làm tới tới luôn.Rất mong bạn Duyhahaha93 tư vấn thêm cho mọi người để Topic thêm sôi động.
Xin hân hoan tham gia ngôi nhà P70-A.Xin cảm ơn mọi người
@catbuisg Mtk có thể chỉnh mã debug để giúp âm lượng to hơn. Nhưng theo e để nguyên bản cho lành 😁
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyhahaha093 mới mua máy chưa hết 15 ngày đổi trả nên không dám vọc vạch nhiều lỡ có gì là nó không cho đổi máy khác nhưng nếu Rôt,Recovery và up Rom giống y chang với p780 thì chơi được hjhj,cám ơn bạn Duyhahaha93 nhé.
@catbuisg Bác cứ vọc tẹt đi. Hôm kia e còn bị brick cơ :v may up lại lên
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyhahaha093 tình hình là cho e nó tóe loe rồi,từ Rot,recovery,up rom Stock đều ok.nói chung ai đã xài qua con P780 thì con P70 này y chang,chỉ cần 20 phút là e nó hoàn chỉnh: up Rom Stock,Rot,xóa App thừa,Recovery...mình đã tét DoubleTab tắt/mở màn hình Ok nhé. (cách vào Recovery bằng phím cứng: nhấn phím Nguồn trước (giữ 1s) + Volume up (giữ 2 phím cùng lúc khoảng 3 giây rồi buông ra sẽ vô được Recovery).Nên cài Recovery 2.8.4.0 qua PC bằng chính phần mềm FlashTool dùng để Flash Rom cho máy P70. Bạn nào cần hướng dẫn chi tiết cứ đặt câu hỏi,mình sẽ hỗ trợ hết khả năng hjhj.
@catbuisg C.xác. chi tiết cả ảnh e cũng up lên devos r. Link trên ^^
New homeeee ^_^
Root recovery đã có ở trên đó bác. Còn rom gốc flash như 789 ạ 😃
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
phần mềm nghe Radio theo máy sao toàn là đài tiếng nói bên TQ không vậy ta? (không cần gắn tai nghe vẫn nghe được),không có đài phát thanh của VN.mình xóa gần 40 App thừa vẫn không bị lỗi nhé,cái nào không xài là xóa hết (xóa bằng Titanium),ak có thể cài Recovery trước(cài bằng FlashTool luôn,dùng Recovery để cài tiếp SupperSu 2.46 nhé các bạn),không cần Rot bằng phần mềm chạy trên PC nữa
@duyhahaha093 tầm mấy giờ thì bạn rỗi?? 😆) ok sáng mai mình qua..bao nhiêu tạ quang bỉu bạn nhỉ??
@FanIP5s ib nhé
@duyhahaha093 Bro ở chỗ nào Hanoi ạ, có thể xóa bớt cho mình được ko, với lại cái loa có thể nghe lớn hơn được ko ạ, nghe bé quá
@cangguru cái loa thì khuyên bác giữ nguyên vì mặc định, 1 thgian rè thôi r nếu tăng db đó. còn xóa thì l.hệ mình 😃
Sao radio của em xài đài VN bình thường mà nhưng phải cắm cáp mới xài dc. Bác xài rom gì vậy. Double off screen ntn vây
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 1 file nếu xóa sẽ không sử dụng tính năng DoubleTab để mở màn hình được,đang ngồi kiểm tra lại file đó.cái P70 này nếu mod xong thì sẽ xài được DoubleTab tắt/mở màn hình mượt nhanh (nhớ phải chuyển qua chế độ ART nhé và chuyển chế độ Scell màn hình từ 1x về off hết
@catbuisg Chuyển art tnao a?
@duyhahaha093 Chuyển art nằm trong tuy chọn nha phat triển nhưng sao trong rom này nó k full TCNPT
@duyhahaha093 Chuyển art nằm trong tuy chọn nha phat triển nhưng sao trong rom này nó k full TCNPT
@VNurg143 Vậy e mới hỏi hehe
@catbuisg Bác mở full tùy chọn nhà phát triển ntn vậy, bên FB có anh chỉ cách mơ full tcnpt bằng gravity box nhưng nó k chạy art dc
em vừa mới cưới em này.Đang có chút phân vân muốn hỏi các bác.
1 : Chuyện là em nghe nói lenovo p70 có một số bác bảo bắt sóng kém.em có thể dùng app nào để kiểm tra khả năng bắt sóng của 2 sim đấy ạ??
2 : em dùng cả nắp bảo vệ đi kèm, thấy nút nguồn hơi khó bấm.Nhưng nghe nói có thể 2 chạm mở được.Vậy kích hoạt cái đấy thế nào ạ? em tìm không ra
3: em đọc đâu đó trong tinhte 1 bác cài battery doctor thấy báo max pin là 1000??? 4000 cơ mà😔( có bác nào giải thích hộ em không

Mới sử dụng cảm ứng, còn nhiều ngô nghê mong các bác chỉ giáo
em chân thành cám ơn
@mrXera 1.bạn ra đường sóng full k mất cả ngày thì ok. K cần phần mềm đâu
2.b vào cài đặt - Riêng - chạm đen - gõ 2 lần
3. Cái này báo ảo b đưngg qtam. Cứ dùng đc 7h30-9h là ok nhé - thgian on screen
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
tất cả đều nằm trong Tùy chọn nhà phát triển hết (phải chuyển sang ART và tốc độ Scale điều chỉnh về Off thì các bạn sẽ cảm nhận được tính năng DoubleTab On/Off sướng phải biết.Máy mình cũng đang bị lỗi FM nên giờ phải ngồi xem lại các APP thừa đã xóa có cái nào dính đến Radio FM không.có gì sẽ thông báo đến mọi người
@catbuisg E hỏi chỉnh ART ở đâu ạ? Tùy chọn phát triển của p70 chỉ có gỡ lỗi usb thôi
@catbuisg Làm sao để full tùy chọn nhà phát triển vậy bác
Dùng mtk droid tool có phải root máy k vinh ơi
@VNurg143 Ko anh ơi. A cài driver rồi là đc . vì mtk d.tool nó hỗ trợ root mà a
ko dùng forma root đc ạ
@đức.ng.a hiện h thì chưa ^^
mtk droid tool đòi quyền root mà, phần imei/nvram bị ẩn đi k backup đc
mtk droid tool.png
@VNurg143 A root bằng tool mtk xem đc k. E nhớ là hôm em chạy tool thì máy mất root. Vẫn nhận backup để em up stock mà
@duyhahaha093 A nhấn vào root nó báo failure
Mới nhập hội trưa qua.. 😁
Có ai backup nvram thành công thì chỉ tôi với
Eo căm :D
E bacmup đc r mà. Ko thì a root r backup. Xong thì unroot
Lúc vinh backup thì máy đã root hay chưa
@VNurg143 lúc đó máy em đang bị LỖI rôot. vì em thử root = kingo. nó sung đột, máy báo chưa root. em backup vẫn nhận ok. a thử chỉnh *#*#3646633#*#* rồi chuyển sang phần root xem đc k
A chuyen sang chê độ root như V nói thì nó báo thiếu CDC driver
CDC driver.png
Mấycaái driver dạng này thì cài thế nào nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019