[ LENOVO P70 ] Đánh giá - Root - Recovery - Rom

duyhahaha093
2/3/2015 3:55Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CDC a lên google nha

cái này thì a làm như vầy : chuột phải vào myPC - manage - device manage - có cái gì báo tam giác vàng hoặc úsb mtp driver thì a ấn vào r chọn update driver rồi dẫn link đến wincoininstaller đó là ok. driver MTP và máy đó a
@duyhahaha093 là sao k hiểu. V có driver này k cho a với
@duyhahaha093 Anh click chuot phai vào file Android_Gadget_CDC_driver và íntall thì nó báo lỗi , chay luôn cả file WindowsXP-KB943198-v2-x86-CHS mà vẫn k dc.
Update driver từ device manger cũng k dc lun
@VNurg143 lạ nhỉ. a thử tắt máy. cắm vào sp flashtool xem nhận k a
k có cdc serial driver sao root đây
@VNurg143 cần j cdc a. cài úsb driver là root đc r a
ok a root dc rồi nhưng k làm sao bacup nvram bang mtk droid tool dc
nó k hiện nút imei/nvram lên mới tức chứ. hay là tại vì chưa có CDC sẻial driver?
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình là do vọc vạch quá nhiều nên hiện giờ P70 bị tình trạng màn hình đen xì (chỉ hiện logo Lenovo,không vào màn hình chính được,đã làm mọi cách mà vẫn không thể tắt nguồn được), đang tìm cách tắt nguồn để Flash Rom mà không thể tắt nguồn bằng phím cứng được.Các bạn cẩn thận khi vọc vạch nhé.khi nào cứu được e nó sẽ thông báo
@zippovi Ồ trả lời xong ngồi đọc lại các topic trên mới biết có bạn trả lời vấn đề này rồi. Sorry vì đã spam.
@zippovi ksao nhé bác ^^
@zippovi Trình tự 3 phím như thế nào hay bấm 3 nút cùng lúc vậy bác
@VNurg143 Không biết các bạn khác thế nào, riêng mình bấm 3 phím 1 lúc luôn
lạ nhỉ. a xem lại xem a root full chưa? e backup ok mà

bác nhấn nguồn + volume up thật lâu khi nào nó tắt r vào phần chọn recovery thì chọn recovery rồi turn off device. em cũng bị như bác rồi. ko sao đâu. tắt đi up rom gốc qua flashtool là ok
@duyhahaha093 Thông cảm bác ấy mới chêt đi sống lại nên hơi phấn khích hehehe
@catbuisg Bác cho hỏi đường dẫn chứa các app. Em thấy nó khác p780. Vd nó có tới 3 thư muc là app, app 2, priv-app và mỗi ưg dụng (*.apk) có thêm một file đuôi .odex đi kèm vậy thì thay thế nàonào vì mình chỉ có mỗi file .apk
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VNurg143 bạn dùng titanium mà xóa các APP thừa đi,sau đó dùng RootExplorer vào vendor,app,operattion xóa tất cả các APP trong thư mục Operation là xong.Cứ dùng Titanium xóa APP là nó sẽ xóa sạch.mình cũng đang vọc nên không dám nói nhiều sợ các bạn bị brik nữa thì khổ lắm.mình cũng tự mày mò là chính,bữa giờ mua máy mới 4 ngày mà đã Flash Rom tới lui gần 20 lần oy
@catbuisg Còn vụ full tuy chon nhà p triển làm ntn
Screenshot_2015-03-06-01-19-36.jpeg cac bác cho hỏi. Sao mình tét máy ở textco thấy rồi sau đó mua ở didongthong minh thấy 2 bản room có phần khác nhau nhi. ở textco room giống như android bình thuờng, nhưng vào didongthongminh mua về thì thấy room của nó chỉ có 1 màn hình duy nhất, không là sao nhi. à còn vụ gõ 2 lần để khóa màn hình là ở đâu vậy? Tôi mới thấy gõ 2 lần để mở màn.hình thôi.
Minh cài titanium xong nó báo Thế này là sao nhỉ các bác. Thanks Screenshot_2015-03-06-01-55-38.jpeg
@dangvietduc Nó báo rõ ràng rồi còn gì. TT backup k lấy dc quyền root. 1 là máy bạn chưa root, 2 llà super usér k trao quyền root cho nó
đề nghị bác @catbuisg trả lời đúng câu hỏi của anh em
Mình chia sẻ ae cách back up Nvram nhé
1. Điều kiện : Root máy, cài Root explorer
Nếu máy chưa mất IMIE gốc chắc ăn nhất là trước khi up rom dùng Root Explorer vào mục data/nvram/md/NVRAM/NVD_IMIE và copy file MP0B_001 ra thẻ nhớ. Để khi mất IMIE thì copy lại nó vào thư mục trên là được
Set 0660 = rw-rw----
2. Điều kiện : cài thành công TWRP ( phiếm cứng : power 2s -> giữ power + vol+). Phần mềm MTK Nvram Tool chạy trong giao diện TWRP
  • Download MTK Nvram Tool
  • Copy downloaded zip into Sdcard
  • Reboot into recovery
  • Choose install zip from Sdcard
  • Select MTK Nvram Tool
  • Done
Khi vào được giao diện MTK Nvram Tool chon next cho đến khi xuất hiện hộp thoại "please select menu below" thì chon Nvram backup -> done
Một hộp thoại nhỏ báo thành công và đường dẫn chứa folder NVRAMBACUP. Chép thư mục này cất đi
* Restore thì làm tương tư chon Nvram restore

Lưu ý: nên là cả 2 cách cho chắc ăn

link: https://app.box.com/s/lqxvifuxgtppp32mqovxow7holugqg9k
https://app.box.com/s/a85jdptd4cm9tij39170gtqam4fqrtc5
@VNurg143 e mượn bài của anh nhé ghim cho mng. mà e phải cài mtk preload mới nhận cái mtk droid :v
anh moi tao cai tài khoản Box Vinh vô thu mục driver có cả MT65xx preload và MT65xx android phone. uesname : lenovop70a@gmail.com , pass :12345678. Bà con đừng đổi pass nhé

https://app.box.com/s/8e1zzpur9ms030c9oy43iyn628n06hm4
@VNurg143 ok tks a nhiều ^^
@VNurg143 em tìm đc cái CDC rồi nha. anh cài flastool trong driver có sẵn CDC
Sory ad và các bạn. mình gà mờ, cũng muốn Vọc vạch. Nhưng đọc xong cả topic mà vẫn chưa hiểu phải root máy như thế nào. Mong bác nào hướng dẫn cụ thêt chi tiết cách và các bước root, đường link tải các file cần thiết. Cảm ơn các bác nhiều. À bác nào nào cho mình biết bản rom máy mình đây là bản Rom nào vậy? Screenshot_2015-03-06-13-50-35.jpeg
@duyhahaha093 Máy cùi quá nên bạn bán à. Hì.
@dangvietduc Mình root được rồi bạn à. Nhưng không hiêu sao sau khi root 3 phím điều hướng kia không sáng nữa là sao nhỉ.
@duyhahaha093
@dangvietduc mình cần tiền bạn ạ
À quên mất chạy gravity box thì k chạy dc art
anh, chị cho hỏi chụp ảnh màn hình P70 thì làm tthế nào ạ, xin cảm ơn
@ntki3n Bạn ấn giữ cùng lúc phím nguồn và volume trừ nha
@duyhahaha093 cám ơn bạn nhiều
Các bác cho em khi nhắn tin đến dịch vụ mạng thì không gửi đi được, trong khi các tin nhắn khác thì vẫn bình thường, các bác chỉ giúp em làm sao để gửi đi được với. Cám ơn nhiều
@ntki3n Chắc là bạn ấn nhầm k cho gửi sms tốn phí tổng đài r. Bạn vào cài đặt - ứng dụng - tìm sms rồi ấn vào, kéo xuống cái quyền sms mất phí thì chuyển sang đồng ý nhé
@duyhahaha093 cảm ơn bạn nhiều
dreamfly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai có kinh nghiệm root chia sẻ giúp mình với. Mình đã thử cài driver theo cách nói trên nhưng không được, cuối cùng thử bằng cái mobilego thì cài xong hết, k báo thiếu driver nữa, Geinius root cho root nhưng đến 84% báo lỗi không root được. Mình dùng win 8.1, và win 7 64 bit, đã thử cả win XP cũng không được
@dreamfly Bác cài flash twrp đi rồi dùng nó up kinguser là ok ngay ấy mà
@dreamfly Đã chuyển qua chế độ root trong enginer mode chưa
Bác chủ thớt bán máy bỏ anh em sao hic
Máy mình từ lúc mua về đến giờ, khoảng gần 1 tháng để ý hay bị lỗi kết nối 3G. Mỗi khi kết nối 3G không được phải restart lại máy mới được. Đã flash rom lại vẫn bị. Mình dùng Mobifone. Có bạn nào bị lỗi này như mình k?
@zippovi B đổi máy đi. Máy b lô lỗi r 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019