[ LENOVO P70 ] Đánh giá - Root - Recovery - Rom

duyhahaha093
2/3/2015 3:55Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Inblx mình hdan nhé
e k bỏ đâu ^^ e cần tiền thôi
dreamfly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyhahaha093 Mình đã root được rồi, nhưng không làm theo cách của bạn mà dùng 1 phần mềm trên forum lenovo của Nga 😁. Nhưng mình vẫn chưa cài đủ được hết driver cho máy. Cụ thể là vẫn còn "CDC serial" driver nó vẫn còn báo dấu hỏi chấm. Mà bây giờ inbox trên tinhte thế nào vậy, mình không tìm thấy đâu cả 😔
@dreamfly phần mềm bên Nga e cũng để trong devos kia. có j đâu :3
catbuisg
ĐẠI BÀNG
9 năm
toppic của P70 này vắng lặng quá, không sội nổi như hồi còn xài P780,từ ngày chia tay P780 lên đời P70 được gần 10 ngày bắt đầu thấy chán muốn quay về xài P780,bạn nào có P780 8G FPT còn BH dài hạn, máy còn đẹp thì giao lưu với P70 mới mua 10 ngày chính hãng Lenovo của mình nhé (15 ngày đổi trả nếu máy bị lỗi nhà SX vẫn còn hiệu lực),máy Fullbox,mới không vết trầy. Mình ở Mỹ Tho- Tiền Giang, thứ 7 và CN thì ở SG.
@catbuisg Hic, bác này mua máy chủ yếu để... vọc và giao lưu trên forum 😁 :D :D
@minhchienbt và chả baoh trả lời câu hỏi của ng khác haha
Máy mới khui hộp test thì phần chụp hình bằng cử chỉ 2 ngón tay ko nhạy lắm, lúc đc lúc ko. Thoát camera vô lại thì phải chỉnh lại từ đầu mục chụp hình bằng cử chỉ tay với "cười là chụp".
Máy của các bác có bị ko?
@Ray Ai cũng bị bác ạ ^^
Vậy có bản update sửa lỗi đó chưa bác
@Ray k phải lỗi mà nó như vậy bác ạ
nghtri
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn cho hỏi...flash twr rồi thì có còn update ota dc nữa k!?

Thanks
@nghtri Thay custom recovery rồi thì k update dc đâu. File update tải về xong nó fai bung ra bằng recovery gốc
nghtri
TÍCH CỰC
9 năm
@VNurg143 Vậy làm saosao trở về recovẻy gốc dc bạn!? Có stock rom của thị trường VN k bạn!?
Thanks
VN theo chuẩn châu âu (2gb ram). Rom gốc có ở trang 1 ấy. Flash lại nếu cần đi bhbh. Để trở lại rcv gốc thì bạn flash lại rom gốc or lấy file recovery.img và file scatter trong rom gốc (unrar rom gốc sẽ có) rồi dùng flashtool flash lại
Mà trở về rcv gốc làm gì, mỗi khi có update ota mới thì vài ngày sau là se có file flash qua flashtol ngay ấy mà. Flash cho nó sạch máy còn apps đã cài thì đã có titanium bk rồi
Xin rao ké ,mình lên đời nên cho ra đi em P70 nguyên box ( mất tai nghe cùi pắp ) mua 12/2 Hnammobile Sài gòn, máy dán kỹ, ko 1 vết trầy, giá ra đi 3tr8 ( 0936 448 478)
Cac bạn cho mình hỏi, mình root xong, xóa bớt mấy cái app không cần thiết rồi lại unroot như vậy nếu có cập nhật mới thì có update trực tiếp qua OTA được nữa không?
@dangvietduc ko đc bạn ạ
@duyhahaha093 Chủ thớt mua máy lại chua
@VNurg143 e chưa đủ đạn T_T
3
3,2 củ. Được quất luôn
Sao nhiều bác muốn thay p70 thế nhỉ ???
@minhchienbt Máy dùng ngon, mình muốn bán là vì được tặng máy G Pro 2, dư nên bán thôi
@quyloccurtain Tiếc quá, bác chủ thread mua p780 mất rồi :-(
@quyloccurtain bạn ở chỗ nào vậy xuống tí mình quất luôn đang cần
lytoet
TÍCH CỰC
9 năm
Chào các bác.
E cũng vừa chuyển p780 lên p70.
E p780 e root bằng pm famaroot, e muốn hỏi là liệu e p70 có root bằng famaroot dc k các bác.
E mới mua dc 4ngày
@lytoet Kitkat 4.4 ko root đc bằng framaroot đâu bác, flash bằng flashtool hoặc rcv thôi.
lytoet
TÍCH CỰC
9 năm
@minhchienbt Tks bác nhé
@lytoet Bạn dùng Iroot cũng root được đấy, nhanh và hiệu quả. Link down ở đây
http://www.mgyun.com/en/getvroot
sao thế b ơi?
em đang cay hoangha ko hiểu sao mua mới mà lại actived r bh chỉ đến 9/2015. sáng mai sẽ lên làm rõ ko thì về với p70 thôi
mình mới mua máy đc 2 ngày muốn root nhưng ko tài nào cài đc cái driver mt65xx android phone.xem topic đã làm theo hướng dẫn nhưng vận ko cài đc driver chán.ai biết cách khắc phục chỉ với.
@hmupro b có teamview k. e thao tác cho
@hmupro Cài cái này vôvô nó tự update driver cho. Nhớ cắm cáp và vào chế đô mpt
https://app.box.com/s/c861fo6ull0syo3v77hm0wgvsoak8m73
baseband ne vinh.
Len kk di, JB xài chán lắm cài Vibe ui ấy
@VNurg143 Oki a 😁
Thấy thông báo update OTA S128 rồi mà chưa thấy bản ROM flash nhỉ. Có bạn nào có đường link down về chưa? Hóng Lollipop cho em này quá 😔
Máy mình đã root sau đó xóa một số app rồi lại unroot. Vào OTA thấy có update mới, mình đang tải về, không biết update có bì sao không. Có bác nào thử rồi cho mình ý kiến nhé. Screenshot_2015-03-16-20-42-50.jpeg
@dangvietduc Cut chỗ nào thì dán lại vào chỗ ấy, nếu cut từ apo thì dán vào nhớ set quyền 644
@VNurg143 À. Set permissoin 644 là tích vào những ô nào hả bạn?
@VNurg143 Mình chỉ cut ở system/app thôi bạn ạ. Nhưng giờ không nhớ là cut nhưng file nào. À có phải ở system/app các file chỉ có đuôi apk hoặc odex, ngoài ra không có đuôi khác đúng không bạn?
@dangvietduc https://app.box.com/s/wf58lu4al46n4gu7jq14ub25j8552zgh

Bạn k nhớ đã xóa gì thì bó tay.
Mình chỉ cắt ở system/app thôi bạn ạ. Nhưng giờ không nhớ là cut nhưng file nào. À có phải ở app cái file chỉ có đuôi apk hoặc odex thôi đúng không bạn?
Trong thẻ nhớ có một đống như thế này. Giờ không biết cái nào là của app hệ thống để mà dán lại nữa. Mà dán lại rồi Screenshot_2015-03-16-21-43-32.jpeg Screenshot_2015-03-16-21-43-26.jpeg Screenshot_2015-03-16-21-43-20.jpeg không càn unroot nữa có update OTA được không nhỉ.
@dangvietduc Đừng làm vậy mất công bạn ạ, khi root nó đã thay đổi hệ thống rồi, bạn khôi phục làm sao đc??? Giờ bạn flashtool lại rom gốc rồi up ota vô tư, sau này còn vọc nữa thì trước sau cũng phải biết flashtool thôi bạn 😃
@minhchienbt Thẩt sự mình đọc kỹ trang 1 lắm rồi mà vân khong biết flashtool, mở mấy đường link kia toàn tiếng nước ngoài. Không biết gì luồn. Mà cai update s128 kia không biêt có phải là 5.0 không nhỉ. Da co bac nào update chua.
@dangvietduc Bác dùng Chrome để duyệt web sẽ có tiếng Việt, còn s128 có 11MB thì 5.0 làm sao đc bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019