Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ LENOVO P70 ] Đánh giá - Root - Recovery - Rom

duyhahaha093
2/3/2015 3:55Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc Topic chắc này chỉ người đã thành thạo rồi mới flashtool được. Chứ người mới tinh như mình thì mình chắc chắn không ai có thể flashtool được room. Có bác nào hướng dẫn chi tiết từng bước, có hình ảnh, root, nap recovery, rồi flashrom cho mình vơi.
"FLASH ROM STOCK P70 Y HỆT DÒNG MÁY MTK KHÁC AE GOOGLE SẼ RA NGAY link rom : http://androidforum.cz/stock-rom-eu-verzia-s127-1501221730-…" là như thế nào. Sao không ai hướng dẫn cụ thể luôn ạ. Mình google rồi mà chẳng có trang nào hương dẫn cho MTK lần đầu tiên dùng máy MTK muốn voc nhưng ko biết gì, các bác giup do nhe. Còn cái đường link kia khi bấn vào thì chẳng biết là rom stock ở chỗ nào luôn. MTK khó ghê, khó hơn snapdragon.
@dangvietduc P70 và P780 về cơ bản là giống nhau, bạn xem trang 1 của topic https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2264112/, làm với p70 đúng như thế là đc nhé.
@dangvietduc k có j là khó cả. em cũng như bác mới đầu chả ai h,dẫn tự mày mò tìm tòi thôi. chip nào cũng có cái khó riêng đây. bác k làm đc chỗ nào thì hỏi ae. ko thì nhờ ai biết giup. chứ e cũng vừa up lại hộ 1 bác ở đây. mất nguyên 1 đêm vì ko nhận máy cuối cùng mới xog. phải tìm cách làm chứ bác.chứ dễ ăn ai làm lgi nhất là cửa hàng ngta lấy 50k
lytoet
TÍCH CỰC
9 năm
e rất gà về công nghệ. e thấy p780 root bằng famaroot thì vẫn update qua OTA đc.
lên p70 kitkat lại k update đc nhỉ.
các bác thông não cho e phát
@lytoet Bác nhớ nhầm đấy, p780 có 1 số bản update ota có thể up khi đã root ví dụ như s227-s228, ko phải tất cả nhé, cái này do đã lên chương trình update trong file script trong bản update down về, khi hệ thống thay đổi do xóa app hoặc root (ko liên quan root bằng cách nào) thì sẽ khác với script nên máy báo lỗi.
BRT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa update qua OTA bản S128 xong. Update xong lại phải root lại theo trang 1.
lytoet
TÍCH CỰC
9 năm
tại e thấy thỉnh thoảng vẫn đc update nên cứ nghĩ nó vẫn ok.
Confirm fat là pac minhchienbt nói đúng ạ. Đã chỉnh sửa file hệ thống là bó tay khỏi update ota. Em đã flash lại recovery gốc vẫn k update dc. Mọi người khỏi mò nữa mắc công tốn time. Flash lại s127 rồi update cho nhanh
@VNurg143 Trước khi flash lại row, các bác backup lại data thôi, sau khi root và flash rcv thì restore lại, khỏi mất công cài và update.
@minhchienbt Thanks pác, có mười mấy mb chắc chả có gì mới nên để lần sau up lun. Em còn bản back up twrp gốc chưa root của s127 nhưng e xài nhiều gesture nên ngại set lại hehehe. Biết đâu lẫn tới là Lollipop thì up lun
Tải rom row ở chỗ nào nhì các bác
@dangvietduc Trang 1 có mà bác: https://drive.google.com/file/d/0B5bbr1I248ssUmlSWmZmc0FfdmM/view
@minhchienbt Vậy cách gọi rom: row, stock, usr. Đều là rom gốc hết à các bác?
Pác minchienbt đổi P70 rồi hay còn xài p780 hỉ
@VNurg143 Em cũng định đổi p70 nhưng thấy ko khác biệt nhiều lại thôi 😁
Mình gà mờ quá. Có bác nào rảnh, làm 1 bài hướng dẫn flashtool lên youtubi thì tốt quá nhỉ.
Ôi máy mình mới mua đc hơn tháng. Mọi thứ ok, tự nhiện hôm nay sạc pin khoẳng 40 phút được đến 55% pin, rồi mình không để ý kiểu gì mà chỉ khoảng 10 phút sau đã báo đầy 100% là thế nào nhỉ các bác. Liểu có phải lỗi room không nhỉ. Có.bác nào bị thế chưa ạ.
@dangvietduc bac rút ra cắm lại hoặc cắm sang ổ khác nhé. mình cũng bị, k lo đâu. hình như bệnh chug 1 vài cái sạc :v
Topic này vắng quá nhỉ
vuongnuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào cả nhà,m mới nhập hội, các b cho m hỏi pin con cua cac ban onscreen đc mấy giờ, con mình nếu lướt web thì chỉ đc tầm 12h liên tục,như vậy đã ổn chưa nhỉ
@vuongnuce Thế là qúa ngon rồi bạn.
vuongnuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dangvietduc tks bạn nhé, Mình dùng mật độ rất co, check mail,zalo nhiều, game+web luôn bật wifi+3g mà dùng thoải mái 2 ngày
Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Topic chết yểu sao? Nửa tháng không thấy có gì mới, rom cook cũng ko thấy có, mấy đường link trên die hết rồi 😔 Em vừa mua máy mà ko có gì chơi
hnay 4/2 thấy có bản cập nhật mình cho update ngay sau update máy khởi động và chỉ vào đến lenovo recovery không khởi động nổi hdh nữa.du đã reboot máy liên tục nhưng cũng chỉ vào đc đên recovery giống cục gạch mẹ rồi.ai bít cách khăc phục chỉ mình vơi. mỏi người cho hỏi tại sao nhà sx ko cho tháo pin?
@hmupro Sai mình vừa update xong không vấn đề gì nhỉ
BRT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dangvietduc Bạn vào trang này và làm theo hướng dẫn nhé: http://devteam.vn/threads/lenovo-p70-mtk-6752-tong-hop-root-recovery-rom-unbrick.156/#post-1267
Mới lụm P70 giá 4tr247 trên lazada 😃
Cho hỏi con này xài có bị nóng quá mức ko? Nghe đồn chip MTK xài nóng lắm! ĐT nào xài thì cũng nóng hết nhưng nóng ở mức độ chấp nhận dc ko?
@Belolem89 Theo mình dùng được gần tháng thì máy không nóng lắm, kể cả dùng cả ốp vẫn thấy ok
Các bác cho e hỏi có ai update vá lỗi mà không được chưa ạ. E update mãi mà nó cứ dc 52% là báo lỗi
ôi e là gái muốn mua máy này được k mấy thím, đọc hồi mấy thím nói e nhức đầu, có màu nào ngoài màu đên không ạ? E chỉ thích chụp ảnh phong cảnh mà mấy thím nói camera k tốt làm e nản, sao e thấy bên thế giới di động là gần 5.4 tr mà sao mấy thím nói rẻ vậy tầm hơn 4 tr là sao ạ? Mong các bác cho e lời khuyên e chả biết gì công nghệ cả hic
@Dandelion92 Hiện bây giờ có mỗi màu ấy thôi bạn ak. TGDD họ kích giá để kèm khuyến mại thôi, chứ giá mua là 4tr7 ak. Con này dáng vuông cgai k hợp lắm. Camera thì k tốt đâu điểm yếu nhất của nó
nghtri
TÍCH CỰC
9 năm
Máy có màu trắng trinh nguyên nha thím, mua ở hoangha, techone...thì tầm 4tr7 nha....camera thì có lẻ do phần mềm làm chưa tốt, có thể lên L sẽ khá hơn....
Đọc xong nhớ bóp .....like a nha ╯﹏╰

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019