Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P70: Điện thoại Android 5" tầm trung có pin siêu to 4.000 mAh, giá 220 USD

TDNC
12/2/2015 3:12Phản hồi: 610
Lenovo P70: Điện thoại Android 5" tầm trung có pin siêu to 4.000 mAh, giá 220 USD
Hãng Lenovo vừa giới thiệu một chiếc điện thoại Android tầm trung mới, P70, sở hữu quả pin có dung lượng khá to, lên đến 4.000 mAh. Hơi tiếc là máy chỉ mới bán ra tại thị trường Trung Quốc. Cấu hình của Lenovo P70 gồm có chip xử lý MediaTek tám nhân 64-bit, màn hình 5" IPS 720p, 2 GB RAM, camera 13 MP, hai SIM và có thời gian chờ là 1 tháng.

Mặc dù có pin dung lượng lớn nhưng ngoại hình của máy lại không quá to, kích thước cụ thể 142 x 71,8 x 8,9 mm (tương đương cỡ LG G3) và nặng 149 gram (bằng G3). Lenovo cho biết máy có thể đặt ở chế độ chờ suốt 32 ngày trên mạng 2G hoặc hơn 30 ngày nếu dùng mạng 4G. Giá của P70 sau khi quy đổi tương đương khoảng 220 USD. Cấu hình chi tiết:
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2
  • Chip xử lý: MediaTek MT6752, tám nhân A53 1.7 GHz, 64-bit
  • GPU: Mali-T760-MP2 GPU xung nhịp 700 MHz
  • Màn hình: IPS 5", 720p
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD tối đa 32 GB
  • Camera: 13 MP, AF, LED Flash
  • Camera trước: 5 MP, Fix-Focus
  • Hai SIM
  • Kích thước: 142 x 71,8 x 8,9 mm
  • Nặng: 149g
  • Băng tần: 4G Cat 4, 3G, 2G
  • Kết nối: BT 4.0, Wi-Fi b/g/n, GPS

610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Úi, Có vẻ thơm. Em tin dùng lenovo từ thời p700
hieumau9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bên Di Động Thông Minh có review từ mấy ngày trước rồi các bác ợ :eek:

Ngang cấu hình Zenphone-2
JustaP
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Project X zen-2 ram 4gb mà thím? 😃
@Project X Con p780 của mình xài ok chứ. Vợ k đổi dt nữa nên mình mới lấy 1 em p70. Xài ok nhưng chưa có rom mới và topic nên đành chờ vậy
@VNurg143 ổn bạn à, tuy nhiên loa nhỏ hơn con cũ của mình. bữa nào mình ghé lấy nốt cái cáp otg nhé
@Project X Ok
giá ngon cho 1 em chính hãng
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin nên vừa phải,để hết thì sạc,và trong lúc sạc thì cũng là lúc bỏ mẹ dt ở đó để làm việc khác. cầm dt hoài thì gãy cổ mất 😁
@ManneQuinn pin kém cũng chê, pin trâu cũng chê, với đồng chí thế nào là vừa phải, giờ các hãng đt phải sx đt theo tiêu chí vừa phải của bạn à
đến khi nào thì bạn vừa lòng
@ManneQuinn kiểu gì cũng nói đk😕
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
@ManneQuinn Rảnh chuyện pin ít thì chê hẻo giờ pin nhiều ũng chê
@ManneQuinn Ơ, ít pin cũng la mà nhiều pin cũng chửi là thế nào :/
hàng tàu bao giờ pin cũng khủng
Úi. Ngon nhỉ. Đang dùng em P770 và vẫn đang hạnh phúc với em ý 😁
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
thấy vn bán rồi mà, tầm 4tr8 4tr9 ấy, con này thiết kế làm nhớ tới lg lte2, đẹp
bác nào dùng em a859 rồi cho em xin ý kiến ạ. em nghe nói lenovo hàng họ có vẻ hay hỏng vặt lắm ạ.
@Titon_313 Mình có con A706 dùng dc hơn 1 năm rồi vẫn thấy hài lòng!
@Titon_313 Mình dùng P780 nhưng vẫn trả lời bạn:

Đang đi 60km/h thì bị rơi con P780 (có dùng vỏ Nillkin cứng) xuống đất rồi bị 1 xe máy khác cán qua nên hay bị hỏng vặt thật. Miếng dán màn hình bị xước nham nhở, tháo ra thì màn hình hơi xước, nắp che USB bị sút mất phần nhựa cứng, chỉ còn nhựa mềm. Cứ dùng 1 tháng là phải restart máy 1 lần. Pin đang dùng từ 4 ngày giờ còn 3 ngày sau 2 năm sử dụng. Nói chung là hay hỏng vặt.
@Titon_313 anh đang dùng và chưa thấy hỏng vặt cái rì cạ 😆
@nonut hehe bác này. xe máy cán qua nói chuyện làm gì bác.em hỏi là hỏi về phần cứng có lởm chởm và phần mềm có ổn định hay không thôi., thanks bác
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Body LTE 2, Camera Xperia, Giao diện Xiaomi:rolleyes:
dung lượng pin lớn mà tối ưu phần mềm kém thì cũng hòa
k300123
TÍCH CỰC
9 năm
@conankcbn7 Tối ưu phần mềm là j, tổ lái sang IOS hả thanh niên 😁
@k300123 phần mềm đc viết gọn nhẹ thì máy chạy lâu hơn chứ sao
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
Đã từng xài p700i>p780>s860 đều là những e quái vật về pin, nói chung là khá hài lòng vs pin đt trong phân khúc tầm trung, nhưng từ khi chuyển qua lg g> nexus 5 thì fai công nhận 1 điều là lenovo ngoài pin thì chả có j nổi bật, mình dùng nx5 1 ngày sạc lần thấy cũng vừa, còn nếu ngày nào xài nhìu thì đem theo sạc dự phòng or cục sạc. Hiệu năng rẹt rẹt vẫn sướng hơn chậm mà trâu
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cantho_ Đúng pin con 780 xài vô đối rồi. Giờ e p70 này ra chip 8 nhân và nâng cấp 1 số cái như máy ảnh, ra, là một nâng cấp đáng giá của dong lenovo pin trâu.
@cantho_ Buồn cười, giá thì 1 trời 1 vực, cấu hình cũng khác nhau
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangducnhuan Đấy là mình đang nói về pin và hiệu năng chứ ko bàn về phân khúc và giá
@cantho_ Bạn nói thế chưa hẳn đúng, vì rõ ràng chip Qualcom hiệu năng hơn hẳn MTK, đây cũng là nguyên nhân chính trong tiêu hao năng lượng và máy chạy MTK thường đc NSX để pin dung lượng lớn hơn.
Đáng mua đấy chứ nhỉ
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
TRong tầm giá hàng chính hãng thì xem ra em này khá ngon, đợi khoảng 1-2 tháng nữa xuống thêm ít trăm thì quá tuyệt.

Các dòng tầm thấp dưới 5tr bây giờ cũng đã bắt đầu trang bị 2GB ram rồi, với android thì tối thiếu phải 2GB ram may ra mới gọi là đang dùng thông minh không thì như cực hình. 😃
hoangca09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KytoSai Thật ko thế 🤔
Đt mình ram 1G đây, vẫn mượt, ram trống từ 300-370 mb. ;))
@KytoSai Haiz thạt ko, máy em cũg chỉ cócógb vẫn cày đc đây đợt ms ra máy em thì app chạy vù vù ko, h thì mấy ông làm App đòi hỏi cấu hình quá nhưg biết tinh chỉnh thì vẫn mượt thôi
@hoangca09 😁 1gb ram trống ko đc nổi 250mb mà vẫn dùng đc
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangca09 Mình đang nói là dùng thoải mái ấy, 1GB dư 300mb , dùng cái app thổ tả FB nó ngốn ram kinh dị, mà không dùng thì đc vì cần phải liên lạc bạn bè này kia.

Hồi xưa 1GB thì dư dả, mấy app giờ ngốn ram, chạy nền quá trời. 300mb dư chạy 1-2 nền với thêm 1-2 dùng thì ok chứ muốn thoải mái thì 1GB thiếu hoem hem lắm.

Mình dùng qua nhiều con 1GB rồi, giờ nhất quyết phải kiếm 2GB mới dùng
Có thằng em dang dùng con lenovo máy nó vào 3G lúc nóng như cái bàn là.
@aquavius Như vậy là khỏi mua bàn là. Thật tiện lợi.
@aquavius Bàn là chưa cắm điện hay là cắm điện rồi? 😁
@Tminh3232 9tr mua được chục cái bàn là
@tú tầu :D Được như lúc chưa cắm điện thì Lenovo vip quá.
Thiết kế nhìn trông cứng quá 😕
@November Rain... Tôi thích tk cứng cáp, như e này vẫn chưa thích
Vuông vắn, như sony dòng z là vừa phải, là đẹp
Sợ mấy anh tàu khựa lắm rồi
@king123 4.4 chứ
@minhchienbt Chú Phỉnh nhà ta sáng suốt lắm bác ơi, đang " thoát Trung" đó, khi nào các cụ còn tồn tại là còn " thoát Trung", bác cứ bình tĩnh mà chờ.
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenovoimate Lấy đâu ra 4.4 bác. Nếu có bác mách giùm với
chotot nó rao 3 tr đầy
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
@50 người khác Xạo bà cố luôn!
@50 người khác Dek...Lại gặp thánh này bên đây nữa..>~.~ hãi hùng.
thiennam151
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã dùng P780 và đã bán rẻ sau nửa năm. Máy mau cũ, dùng sau 1 thời gian thì chậm lỗi quá trời. Flash lại rom chỉ dùng đc vài hôm lại lỗi.

Một điều bức xúc khác là Lenovo hok có update qua OTA. Mún có cũng phải tự cài. Rom về lâu dài hok đc nâng cấp. Dùng chơi 1 lần cho biết.
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@quân ken Kitkat fake đấy. Mình kiểm tra rồi. Thực chất 4.2.2 thay đổi giao diện.
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
@Jay D Đã tung ra bản update r bác lên kitkat hoàn toàn có phải vào android information không lúc trc vẫn còn đậu giờ lên thật r
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@quân ken Chuẩn bạn ơi, lúc trước fake kitkat nhưng mình kiểm tra bấm mấy phát nó vẫn ra đậu, h thì ko biết.
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
@Jay D Mà dòng lenovo chỉ đc 1 bản cập nhật lớn thôi nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019