Lenovo P700i sử dụng căn bản

target_locked
16/11/2012 21:32Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình lên Rom s109 bằng recovery 6.0.5 Bây Giờ Muốn quay Về S107 thì báo lỗi rom Bad là sao Các Bạn
@stocking1984 vậy up bản stock rom bằg flash tool thì mình sẽ đc về rom gốc của nhà sx và đc bảo hành phải ko stocking1984
@daotrongvo 9 xác up về rom bằng flash đem bảo hành tốt chán . Hoặc wipe all data sau đó down bảng s109 stock rom ở trang 1 về up bằng recovery cũng dc
@stocking1984 chẳng bao giờ mình phải dùng flash tools trên pc cả, ngoại trừ lần đầu tiên flash cwm😁
@cafekoduong0168 chắc ông bạn này éo bao giờ đi bảo hành
có cách nào mà mua game trên CH Play bằng tiền trong tài khoản ko ad ?
http://appstore.vn vào đây kiếm game thu phí mà down mua làm giề
Vậy la Mình phải wipe data trước khi up hả,theo
taget locker thì up rom qua lại thi data vẫn giử nguên mà(mình đag thử mấy rom cútom của cybermaus,đầu tiên thì mình up s109 thấy ít ram quá thử qua s107 thì báo lỗi)
@hasonboss Mình nghĩ lúc nó kill app để lấy ram là lúc máy lag và đơ đó, máy mình chỉ xài mấy app đơn giản với lướTweb là máy bị giật rùi[/quote
@hasonboss ICS tự kill app sau 38s tự boot trở lại. Bạn nói phụi thuộc vào GPU thử ram đầy xem bạn lag cỡ nào. Bạn down go task manager ex pro về mà xem ko phải bản pro ko tắt boot agian dc
hasonboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stocking1984 ICS chỉ boot app trở lại khi còn khoảg trống ram thôi bác. Nếu lag thì lag lúc tiến hành kill

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
@hasonboss thay vì chờ nó tự kill rồi đang chơi hoặc chạy app nặng dùng phần mềm ko cho nó boot ko hơn ah
đi bảo hành có gì hay chứ:p
@cafekoduong0168 bó tay.com
Rom
rom đó so với rom của cybermaus tốt hơn không bác , bác cho link đi
@cafekoduong0168 Ói nhất là cái bản này, up xong nhìn kinh vãi^^
@dannis2306 cũng ngon mà nhưng không ổn định thôi
@Nguyễn Duy Chiến Mấy bản rom khác mấy bác có xài cùng lúc facebook, line, yahoo, viber, mail....? Ko đủ ram mà xài chỉ bản rom này mới chịu nổi thôi
@dannis2306 Vớ vẩn, rom đẹp để mà ngắm à

hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh target_looker
cho mình xin rom stock s106 link mediafire, tớ cám ơn nhiều up len s109 ngốn RAM Qua hạ xuống cho lành 😃
@hoanghiep2 đang dùng s107 semiaosp rất hài lòng😁
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi con này có hotspot không ạ, em tìm mãi không thấy
@tiachopxanh đầy đủ hết. Vào setting > tại mục wireless & network nhấn vào More... > Tethering and portable hospot ......ola😁
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cafekoduong0168 Kỳ lạ quá, máy em giao diện tiếng việt em vô mục Cài đặt - Không dây và Mạng -->Khác... mà chẳng thấy nó đâu cả!
@tiachopxanh bạn sài rom nào ? thử chụp vài tấm hình trong setting xem thế nào
mấy pro có ai úp lên
ROM JELLY BEAN 4.1 hoặc 4.2 chưa nhỉ 😔
mấy pro có ai úp lên
ROM JELLY BEAN 4.1 hoặc 4.2 chưa nhỉ 😔
@cauwindn haizzz....mới s109 ngốn ram tí đã kêu trời kêu đất lên rồi. với p700i thì đừng có mơ mộng mr. bean nhé:rolleyes:
Nhớ dùng Battery Calibration để xóa pin ảo;)
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không thích giao diện của Semiaosp lắm 😔 sao không có bác nào làm giao diện SAMSUNG GALAXY đi hii nhưng đừng ngốn RAM cỡ free 200 ấy 😁
@hoanghiep2 giao diện thì lo gì bạn? Apex-Go Launcher....đầy ra đấy thôi:D
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà có phải trong tất cả các bản ROM stock của lenovo p700i s105 là ổn định và ít ngốn RAM nhất không bạn, cái bản s111 của bên tàu thì sao mình hỏi trước mới dám up Hiii
@hoanghiep2 có vẻ rom đời thấp thì đỡ ngốn ram hơn, s111 không biết là cái gì😁
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cafekoduong0168 bản rom stock s111_120824 bản này nội địa của TQ, http://pan.baidu.com/share/link?shareid=27239&uk=3724868057
nguồn: http://www.tinhte.vn/threads/lenovo-p700i-tong-hop-root-recovery-rom.1567281/

@hoanghiep2 mấy bản rom của TQ chỉ xài nội địa thôi, mình đã xài nhiều cái như S113,S114 nữa , nhưng nó toàn cài những solf cho TQ, không có play store, dù có ép cài cũng xài không được nó chạy lung tung hoặc tự động tắt.
Mới phát hiện bản S109 Cybermaus không còn bị lỗi mất nhạc chuông nữa.
Mất nhạc chuông là sao nhỉ?:eek: Mình chưa gặp bao giờ:rolleyes:
@cafekoduong0168 Thỉnh thoảng nhạc chuông mà bạn cài tự nhiên bị mất, thay vào đó là nhạc mặc định của Lenovo (Water spring).
businessman
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới mua cái Lenovo P700i này ngày 13.04.13, đem về chưa cài gì hết, nhào vô là up lên ROW_S109 OTA = Wifi thì trót lọt, khoảng 260MB, thời gian tải khoảng 20p, mình vừa chạy up date vừa nghe gọi vài cuộc gọi bình thường, sau đó tiến trình up lên mất khoảng 5 hay 10p gì đó nữa là hoàn thành! Nhưng cũng ko biết là nó thay đổi cái gì nữa vì nhìn vô thấy cũng y chang ban đầu!

Tối nay về sẽ chuyển danh bạ từ Nokia E51 sang LNV P700i này theo hướng dẫn của bạn target_locked, hy vọng thành công!

Thân.
Tớ là tớ ko thèm chơi với 109 nữa, chẳng thấy thay đổi gì nhiều mà lại ngốn ram kinh. cứ semiaosp mà sài, cài hơn 60 soft mà ram vẫn free 200mb, vãi ca linh hồn😁
hvung1982
TÍCH CỰC
11 năm
@cafekoduong0168 Mình rom 109. Cài trên 160 apps rồi vẫn bình thường mà bạn 🆒

businessman
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã chuyển thành công danh bạ từ Symbian qua Android theo cách của bạn target_locked, cảm ơn bạn nhé!

Các bạn lưu ý là phải để bộ nhớ mặc định là "bộ nhớ trong" nhé! Và bộ nhớ trong cũng đc chia ra 2 phân vùng, 1 là phân vùng hệ thống chứa hệ điều hành, 2 là phân vùng cấp cho người sử dụng (khoảng gần 2GB), các bạn phải copy danh bạ vô thư mục gốc của phân vùng hệ thống thì mới đc nhé! Sau khi import xong thì các bạn có thể xóa đi các file *.VCF đã copy để lấy lại tí dung lượng 😃

Thân!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019