Lenovo P700i:Tổng hợp root,recovery,rom

thienhoa3
7/10/2012 11:50Phản hồi: 5.530
5.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ặc ặc, loay hoay cả đêm mà vẫn không cài được cái Driver Win7 cho may tính, cũng ko root được cho con P700i, chán quá, chắc phải mang máy qua bác chủ thớt giúp quá. Em cũng ở HCM.
lecongquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@humiho Lấy driver của p700 mà cài bạn ạ. Lúc đầu mình cũng cài mãi k dc, lấy driver của p700 cài lại được. Bạn thử đi nhé

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
Mình là gà vừa ra nhập andoird, đọc mãi, lăn lên lộn xuống để root em này mà không được, có pác nào ở hà nội giúp chỉ dẫn mình với. Xin có thuốc nước làm học phí. Pác nào rãnh thì msg vào inbox số điện thoại nhé. Mình liên lạc lại ngay.

lecongquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pilotaf1 Tiếc nhỉ, tớ ở Bắc Ninh, không giúp gì được rồi
Tình hình là vưa qua cơn nguy khốn, tay nghề vọc máy đã có tiến bộ 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước khi up rom khác
1.backup lại rom trong recovery
2.backup lại các app,contact,tin nhắn và các cuộc gọi trong máy

humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt giúp em Root con P700i này với, đã làm theo hướng dẫn mà vẫn ko được
lecongquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@humiho Bạn làm đến đoạn nào rồi? Bị mắc ở đoạn nào để anh em còn biết mà giúp chứ
humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã cài dc Driver, đến bước Root ( dùng sp flash tool) nhung ko duoc, đã bấn thử nút nguồn + vol +- nhung cũng ko vào được recovery ....
Bác có ở càe tinh tế ko? hện 2pm, em chạy qua, mới cốc cafe rồi root giúp, loay hoay từ tối qua đến giờ mà vẫn chưa root dc. Xin được chỉ giáo
lecongquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@humiho Mình cũng bị mắc ở đoạn này. Dùng bản P700 đi. Làm được luôn không phải sợ. Mình cũng loay hoay cả buổi mà không làm sao làm được. Thế là lấy liều tool của P700. Chạy ngon lành. Nghe thấy các bác bảo là P700 và P 700i chỉ khác nhau tốc độ máy còn lại mọi thứ giống nhau nên mình làm đại. Được luôn. Còn nếu vào recovery thì dùng Quick Boot nhé, vào Google Play là có, đỡ phải bấm phím nọ phím kia cho mệt
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lecongquan bác cho e hỏi e cài cái phần mềm Quick Boot rùi, như vậy thì mình vào recovery thì nó hiện robot nằm nữa, và chỉ di chuyển duy nhất bằng phím vol- ko sử dụng dc phím nguốn và Vol+ như video, mình bấm dại vào 4 phím cảm ứng thì máy cũng khởi động dc! như vậy thì có bthuong ko bác!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chú ý đọc trong topic,sẽ thấy kinh nghiệm của các bạn đi trước và cả video của bác dagoncb up lên cách vào recovery
Bác ở HN có thể nhờ bác ở HN làm giúp(back lại vài trang là thấy)

humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang o HCM, 2pm hẹn o Cafe nào đó bác làm giúp mình tý, xin hậu tạ. Cho xin số phone đi, mình call

Đã đọc nhiều rồi, nhưng làm vẫn ko dc
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn thấy tin tưởng mình thì ghé số 2 Hồ Bá Kiện-cafe alo Trà rồi alo cho mình lấy máy,mình dùng máy bàn nhà nên không mang ra quán được(nhà mình ở đối diện)

humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok, giờ đi luôn, máu lên não rùi, hehe, cho so đi, số mình 0996660550, co gì nt or nhá máy mình gọi lại, bây giờ đi rồi ko online đưộc
humiho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehe, vừa được bác thienhoa3 giúp 1 phát được ngay. Sau khi alo xong là chạy ngay len quan Trà gần nhà bác ấp, đưa máy cho bác, chỉ 1phút 30s là xong, root ngon lành. Chân thành cảm ơn bác thienhoa3 1 lần nữa nhé, hẹn bữa nào rãnh thì cafe.
Mức độ tín nhiệm tăng lên quá cao luôn, kaka
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy thôi chứ đầy đủ tool là 5s xong,còn đợi down tool

@thienhoa3 Bác cho mình hỏi 1 cái.bác mod rom p700i vào a789 được. Vậy thì mod ngược lại dc k bác .tức là rom a789 vào p700i .hướng dẫn mình nhé.thak bác 😃

Sent from my Lenovo K860. using Tinhte.vn
nhbach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Bác gom tools tại send em phát (link chính thức cũng đuợc) em cám ơn bác nhiều jtbach2010@gmail.com
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhbach Tool ở trang 1 chứ ở đâu
Help me. Em Cài recovery CWM làm đến bước này
"Rút cáp USB ra rồi cắm lại để chương trình nhận ra trình điều khiển USB."
Thì bị lỗi. Lỗi nó như thế này. Bác nào giúp e phát
@beobeo1 Bác kiếm file scatter khác bỏ vào rồi chạy lại thử.
@maitan_10000 Cám ơn bác. E đã làm được roài...
root máy ngon luôn rồi, giờ chỉ nghịch tiếp thôi ...
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để chuột bạch thêm 1 cái rom nữa xem,nếu thành công thì mình hướng dẫn bác
Mấy bữa nay mạng chậm quá không down gì được,bão nên đứt cáp mạng

¶Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn¶
@thienhoa3 Ok bac😁

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom mới đây,mod từ A789:p700I-A789_S221_120702
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=99851&uk=4009854347
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã cài recovery và root như chủ thớt chỉ, thanks. Update lên bản s106 chưa đc, k biết bác nào có bị lỗi giống mình k?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cocovn Bạn phải vào setting,chọn bộ nhớ trong của máy mới được

duy76vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom có TA ko? Mấy cái icon có hiển thị TA dc ko ban? Sửa lại từng cái icon cũng dc nhưng lâu quá
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duy76vn Bản nào cũng có tiếng Anh

thienhoa3

Bạn có bản rom gốc của 4.0.4 ko , mấy bản cook dùng ko tốt mấy . Có tiếng việt luôn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019