Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lenovo P770:Cài Recovery,Root máy,Up rom

thienhoa3
25/2/2013 3:34Phản hồi: 13.060
13.060 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Sit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết tùy chỉnh sao cho nó tự chọn mạng wifi khi mính ấn nút kết nối wifi từ thanh Notification không?

PS: Link đính kèm file MT6577 EMMC.txt
Mr.Sit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Sit Vấn đề đã được khắc phục, nó tìm wifi hơi chậm thôi chứ ko phải ko vào được.
Mình kéo từ trên xuống dưới, thấy cái biểu tượng "Hạn chế" cùng hàng với biểu tượng Wifi và "Độ sáng" đó, không hiểu ý nghĩa biểu tượng "Hạn chế" là để làm gì nhỉ? 😁

Update: Đã tìm ra, thì ra đó là chữ TimeOut khi chuyển sang ngôn ngữ tiếng Anh, đó là chế độ trong 15s-30s-1 phút - 2 phút.....khi không đụng đến màn hình, thì màn hình tự tắt.
Biểu tượng khi vuốt từ trên xuống là để chỉnh nhanh, hoặc vào phần Cài Đặt-Màn hình-Thời gian sáng màn hình, để chỉnh cũng được :D
Caj này bj gj vậy thienhoa uploadfromtaptalk1362229337862.jpg

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen huu duc Bác kg cho nó quyền root thì nó chạy sao được,vào icon superus cho nó quyền root

Sent from my Gionee GN708-quadcore using Tinhte.vn
@thienhoa3 có thấy icon super user đâu.hay fải lên chplay tải về
lordship
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen huu duc ko thấy icon đâu nghĩa là chưa root dc
Bạn thienhoa roót rùi mà

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen huu duc Hôm trước up lên s110,cài xong recovery,chạy gói root,sử dụng mobileuncle tool để backup imel,link2sd để xóa app thành công.Mình nghĩ do gói update.zip lên s110 gây ra mất root,gói đó tự chạy khi reboot vào recovery dù đã lên s110,bác cần xóa cái update đó đi và vào recovery chạy gói root lại

[qulongphan_dn, post: 33814358, member: 180377"]Mình mua cái ốp lưng Nikelin, nói chung là dày hơn bỏ túi quần cộm lên cả cục, he he![/quote]
Cho minh
Upppp đánh dấu
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã up online lên 110 thành công.tải 399mb lâu vãi lúa.test thử thấy không bị lỗi chỉ đường trong maps nữa.hehe
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau mấy tiếng vọc vạch thì thấy có 1 hiện tượng là: bình thường ở bản 108 khi đang gọi hoặc kết thúc cuộc gọi, không áp điện thoại lên tai nữa thì đèn màn hình tự động sáng, nhưng em p770 của em nó không thế, kết thúc cuộc gọi rồi màn hình vẫn đen thui. bác nào có cách khắc phục chỉ em với.
@dung12789 Vào phần Cài đặt-> Cuộc gọi; rồi chỉnh chế độ nhận diện khi đang gọi.

Hoặc vào phần Điện thoại, Tùy chọn chỉnh nhé 😁
Vào setting tìm và đánh dấu vào mục cảm ứng gần.

dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 mình kiểm tra rồi, chức năng đó đã được bật lên trước đó rồi nhưng vẫn xảy ra tình trạng như trên, thỉnh thoảng nó cũng tự sáng màn hình. không biết tại sao nữa. mình nghĩ là do bản row 110 thôi. trước đó xài bản 108 thì không có tình trạng đó.
nguyenphivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào phát hiện bị lỗi cuộn trang chữ Đ không? Có cách nào khắc phục không ạ?

Gửi từ Lenovo P770
xuanyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenphivn sửa chữ "Đ" = chữ "D" là hết bị 😁. theo mình nghĩ phần quản lý danh bạ LNV chỉ việt hóa phần kí tự thui còn về hệ thống thì ko mà chữ "Đ" là tiếng việt nên hệ thống nó ko hỉu là đúng rùi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn những câu hỏi muôn thởu

nguyenphivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3
Gửi từ Lenovo P770
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenphivn Mình nói với nhiều bạn chứ kg nói riêng
Của bạn chỉ có cách đổi chữ đ thành d thôi

Sau 1 ngày lọ mọ cũng đã cài ok các rom cho P770, bạn nào chưa lên được s110 thì pm mình gửi file zip lên rồi cài bằng recovery cho dễ...
(Chú ý rom s108 sau khi cài custome recovery thì ko lên được s110 nhé các bác - muốn up lên s110 thì phải đưa về recovery mặc định của s108)
TRONG PHẦN CÀI ĐẶT P770 K CÓ PHẦN SỬ DỤNG PIN , DE XEM NHẬT KÝ QUÁ TRINH SỬ DỤNG , AI BIẾT CHỈ MÌNH VỚI.
mình đang dùng bản 4.1.1 muốn chuyển giao diện về màng hình đen nhưng không biết làm sao, có thể chỉ mình cách sử dụng, thx
máy mình ko root.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvinhsit Lên lenovostore down bản laucher khác về cài vào máy
@thienhoa3 Đó là gói giao diện hả bác

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
Cài nova launcher là sẽ được màn hình nền đen xì.

Cái này là bj gj vậy thienhoa
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì hướng dẫn ở trang 1 hết rồi,gói root hôm trước đã chép vào thẻ rồi,boot recovery bằng phím cứng rồi chọn gói root là máy tự chạy

Đọc Rồi ko thấy.ko biết phải cái này ko nữa.thôi cám ơn bạn để vậy xài cũng đc.

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen huu duc Bác mà chọn cái đó thì recovery toàn tiếng tàu
Hướng dẫn root ở hàng III(số la mã).Root
Buồn ghê sáng giờ mò mò vẫn chưa cài xong driver...ko biết có bạn nào ở HCM giúp mình với...
Vào thẻ nhớ ngoài có dòng CWM-SuperSU-v0.99.zíp mở ra thì...nhập từ khoá..?

@noblemanhp mình vào recover mà ko thấy dòng nào Install zip from sdcard.
@nguyen huu duc Khả năng là bác đang vào recovery stock của nó rồi. Recovery CWM giao diện nó như này cơ
Vậy thì chỉ có cách dùng SP tool để cài thêm recovery ngoài thôi, mà bác thì ko rành về khoản đó thì chịu thua. Bác lại phải nhờ bác thienhoa làm giúp thôi
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noblemanhp làm lại từ đầu theo tuần tự các bước bac thienhoa3 huong dẫn nhé. nhớ là từ đầu nhé. hôm qua e cũng bị thế.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen huu duc Của bác phải cài lại từ đầu rồi,để xem 1,2 hôm nữa mình chạy lên dienmay.com xvnt sẽ alo cho bác mang máy ra mình cài lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019