Lenovo P780 lõi tứ - Pin "quái vật" 4000mAh

blogkien
31/5/2013 20:41Phản hồi: 1.889
1.889 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn
---------------------------
Làm thế nào để post bài nó hiển thị dòng này vậy?
@van1900 bác vào tài khoản rồi sửa lại chữ ký là được
PS: bữa nhờ bác test giùm game nova 3 trên em này , không biết có mượt không?
@luxifex em ko chơi game bác ui, sozi.
king123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này là chữ ký trong forum đó bạn. Khi bạn đăng nhập bằng điện thoại gì thì chữ ký nó là như vậy. Bạn có thể chỉnh sửa được mà
Tình hình là em có con S820 còn bảo hành fpt 15/8/2014. Bác nào mua được giá em bán ngay và luôn để mua P780. Bác nào có P780 muốn giao lưu thì e bù tiền .
Mình ở Tp.HCM. ae muốn biết chi tiết thì gọi 0966460910.tks ae đã đọc.
P/s: đừng nt nha. E SV nghèo k có tiền reply đâu. Vịt teo chưa khuyến mãi nữa 😔
IMG_20130820_200152.jpg IMG_20130820_200231.jpg
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
máy này có xảy ra hiện tượng pin ảo không các bác,mình rất ham quả pin của em này sau ác mộng với con mobiistar s01 vẫn đang dùng 😁
@thach273 Bèo lắm cũng trọn 2 ngày ( mức dùng trên trung bình)
Thực sự là vất vả để xả pin cho con này, dùng liên tục thì tối về vẫn còn khoảng 40% , nếu như dùng binh thường k vọc gì thì tầm 3 ngày là khả thi
arileo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockone1909 hôm nay là ngày thứ 3 để đt nè..còn 55% pin lận, mới mở dùng màn hình được 6 tiếng ah...chắc phải dùng hết ngày mai mới sạc
Lenovo có hàng tại Bigbang Stores giá 5t4 khuyến mãi thẻ 8gb 😃
lytoet
TÍCH CỰC
11 năm
k pit pin của e thế nào,sáng nay 5h sạc full,bi h còn 23% mà on screen là 7h,game NFS MW là 1h20p,wifi 3h....
như vậy pin của e có kém k các bác
arileo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@betboai93 giống mình kakaka....nhưng dùng hết 1 ngày đó cỡ 20% pin thôi...mình mua được 15 ngày...mấy ngày đầu nghĩ như bạn á...chắc không sao đâu...mình chơi game dead trigger....chơi cả tiếng mà mất có 5% ah...mà mua 5 ngày mà sạc 3 lần là không ổn...mình sài 8 ngày sạc 2 lần
Kenium
ĐẠI BÀNG
11 năm
@arileo Bác mua máy có tem của FPT phải không? Hay là hàng xách tay?
lytoet
TÍCH CỰC
11 năm
@luxifex mình bật chế độ tiết kiệm pin, độ sáng màn hình 50%, 3g thì khg 4h.
lytoet
TÍCH CỰC
11 năm
@arileo mình mua hôm 10-8 ở Hoàng Hà.
game này đua xe, kiểu như Asphalt 7 ý.
nhưng mà 20% cuối để dùng nghe gọi thì chak cũng fai đc hơn nửa ngày nữa các bác ah
Kenium
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao nghe các bác nói, em thấy ko chắc chắn gì thế?
Hay là do mấy lần đầu sạc chưa ổn định. CÁc bác thử test sau 3 lần xạc-xả như khuyến cáo xem...
betboai93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Free ram cac bac khoang bao nhiu
Sau 3 lần sạc và đến lần thứ 4 mình để pin xuống dưới 15% thì bắt đầu cắm sạc và lần này thử sạc bằng chế độ sạc Hiệu Chỉnh Pin .Sau khi sạc đầy rút sạc ra thì thấy có vẻ lần này pin sụt nhanh hơn. Ngồi máy tính xem tin tức và ĐT để bên cạnh thi thoảng mới bật màn hình lên kiểm tra xem máy có hiện tượng lỗi gì như trong diễn đàn post ko , rồi tắt màn hình đi luôn. Vậy mà sau khoảng hơn 5tieng từ 10h 30' tối đến gần 5h sáng mà máy sụt mất 14% pin còn 86%. Mình thử luôn tiếp để chế độ màn hình sáng liên tục ko tắt 1 tiếng liền với độ sáng 30% thì máy sụt 4% còn 82%. Không biết pin như vậy thì có vấn đề gì ko hả mọi người. Vì mình để ý mấy lần trước sạc đầy bằng cách sạc bình thường lúc đầu pin sụt cũng từ 100% xuống 90% cũng nhanh nhưng ko sụt nhanh như sạc chế độ Hiệu Chỉnh Pin của lần thứ 4 này Và thấy nhiều người nói màn hình bị hở sáng là như nào, chưa hiểu rõ lắm. Tiện thể mình post ảnh chụp màn hình lên đây mọi người xem thử máy mình có bị hở sáng ko nhé. Và po
st luôn thử mấy tấm hình máy chụp cũng ko thấy màu sắc cũng được, ko có bay màu như của bạn kia. Có điều thấy màu của màn hình máy mình hơi bị thiên về màu Vàng+ Đỏ nhiều. Mọi người xem thử máy khác màu sắc có hơi bị thiên về Vàng đỏ nhiều như máy mình ko nhé, thấy thiên về mầu vàng nhiều hơn
dichtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuantrananh75 Màn bị hở sáng là ánh ánh từ cái đèn LED soi phía sau Panel LCD nó bị lọt ra ngoài qua mép màn hình. Muốn kiểm tra bác để màn hình màu đen sì mà không thấy hoặc ít thấy ánh sáng là được. Hoặc down cái screen test trên CH Play về mà test, test điểm chết và test hở sáng luôn (để màu đen test hở sáng nhé).
Còn vụ Camera của con này bị lỗi hồng tâm (ở giữa bị ám màu đỏ), đủ sáng thì ít ảnh hưởng, chụp tối thì mặt ông nào cũng như say rượu 😁
@dichtv Thank bạn. Mình dowload phần mềm về và test thử rồi. Vậy máy mình ko bị sao, ko có điểm chết màn hình và test ở chế độ màn hình tối đen thì toàn bộ màn hình tối thui, ko có chút sáng nào ở quanh viền màn hình máy
Và sau khoảng thời gian online vào trang web tinh tế khoảng 35' thì pin từ 82% sụt còn 77%. Anh em nào đang xài p780 xem dùm pin máy mình như vậy có được ko và màu của màn hình có bị thừa vàng không. Nếu chưa được mình mang rddoooir máy khác .Thank nhiều
Minh moi cuoi e p780 ve va thay ket em no. Nhung gio lai thua ra e p770, ban nao hung thu thi pm lai minh.
bitme
TÍCH CỰC
11 năm
@chipgood Lenovo p770 mới giá 4tr, bác bán 2nd hand thì chắc chỉ được 2tr.
Mình thấy em ấy khá mượt và đáng iu.nhưng cái định vị gps cứ sai cả km làm buồn vô đối

@bizloveyou Sao kỳ vậy? Của em chính xác tính bằng vài mét.
Tem đàng hoàng.mà dùng wifi thì định vị sai 1km.nhưng dùng 3g thì sai chừng 0.5 km. Lấy nexus ra check mà đau lòng.hic

hotam16588
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bizloveyou Vấn đề chung của p770 và p780. Bạn lên ch play down androits gps... Bật gps Rồi mở lên đợi androits lên đợi dò vệ tinh vào maps thì chính xác hơn tới vài mét.

Sent from my Lenovo P770 using Tapatalk 2
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@bizloveyou bạn phải ra ngoài trời mới bắt được gps,cái chuyện bắt sai cả cây số là do bạn ở trong nhà nên nó chỉ tận dụng mạng di động và wifi để xác định vị trí thôi,bạn phải nhớ kỹ là vệ tinh gps phủ sóng xuống mặt đất cực yếu
king123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ace nào mua máy tại Viplaptop chưa? Cho mình hỏi mua máy chỗ này có k không nhỉ?
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
cái tội ham rẻ mà,toàn mua ở những địa điểm linh tinh
Công nhận lenovo khủng thật ra mấy con này khá hay đấy. Chất lượng khá đi kèm giá thành hợp lý rất phù hợp với những người thích một chiếc điện thoại chắc chắn và ổn định. hy vọng tậu 1 con.
tanghuyhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nhiều bạn phàn nàn pin kém, nhiều bạn khen pin tốt, chẳng lẽ có pin dởm trà trộn vào ah? Phân vân về chất lượng quá, có ai đi bảo hành pin chua?

gửi từ con LG L3 cùi mía của gấu
dichtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tanghuyhung Do Rom, app chạy ngầm, độ sáng màn hình, 3g...thôi, nhưng con pin kém nhất dòng này cũng hơn con pin tốt nhất của các hãng khác 😁
betboai93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dichtv 3g thì mình tắt theo bạn rồi, độ sáng trước giờ mình để thảm lắm luôn đó có 30% ak. freeram các bồ bao nhiu. Mình lúc nào cũng cỡ 50
dichtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@betboai93 500MB chứ
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
một câu đơn giản:mấy người đó mua máy ở đâu ?
betboai93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thach273 Mền cũng mua ở viplaptop mà @@.Giờ đang tính root. xem có khá hơn không. Mình để qua đêm từ 2h tới 9h mất 2% pin là nhiều hay ít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019