Lenovo ra mắt Vibe Z2 Pro: vỏ nhôm, 6" 2K, Snapdragon 801, 3 GB RAM, pin 4000 mAh

TDNC
6/8/2014 0:10Phản hồi: 257
Lenovo ra mắt Vibe Z2 Pro: vỏ nhôm, 6" 2K, Snapdragon 801, 3 GB RAM, pin 4000 mAh
Lenovo Vibe Z2 Pro.jpg

Hãng Lenovo vừa chính thức giới thiệu một chiếc điện thoại mới mang tên Vibe Z2 Pro không những mỏng mà còn mạnh, đáp ứng được hầu hết ao ước của người dùng di động, đó là: vỏ nhôm, màn hình 2K, cấu hình cao cấp (Snapdragon 801, 3 GB RAM), camera xịn (16 MP, chống rung quang học, quay phim 4K), máy mỏng (7,7 mm) và pin rất to (4000 mAh). Máy sẽ được bán ra từ tháng 9 năm nay với giá chưa được tiết lộ.

Vibe Z2 Pro có ngoại hình khá mỏng và vuông vức. Điều đáng nói nhất ở đây là máy được bao phủ bởi một lớp chất liệu nhôm nguyên khối. Viền màn hình ở mặt trước rất mỏng, viền trên và dưới cũng không quá to, 3 phím cảm ứng nằm bên dưới màn hình. Máy có tổng cộng 3 màu là Titanium, Vàng và Đen.

Vibe Z2 Pro có một cấu hình rất mạnh, tuy không phải mạnh nhất nhưng nó cho thấy Lenovo có lắng nghe người dùng bởi nếu có cấu hình mạnh mà pin lại yếu thì cũng không hay. Do đó hãng đã trang bị cho máy cục pin có dung lượng tới 4.000 mAh, rất nhiều nếu so với những máy cũng có pin "trâu" khác như Note 3 (3200 mAh) và HTC One Max (3300 mAh). Do đó người dùng sẽ an tâm hơn khi sử dụng một máy có cấu hình cao bao gồm màn hình 6" 2K, chip xử lý Snapdragon 801 bốn nhân 2.5 GHz, 3 GB RAM và camera quay được phim 4K.

Cấu hình Vibe Z2 Pro:
  • Hai SIM
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2
  • Chip xử lý: Snapdragon 801 (MSM8974AC), bốn nhân 2.5 GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 3 GB
  • Màn hình: IPS 6", độ phân giải 2560 x 1440, độ sáng 500-nits, 490 ppi
  • Bộ nhớ trong: 32 GB
  • Thẻ nhớ: không có
  • Camera sau: 16 MP, 2 đèn LED Flash, chống rung quang học, quay phim 4K@30fps
  • Camera trước: có
  • Băng tần: 3G, 4G
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, BT 4.0, A-GPS, GLONASS
  • Nặng: 179 gram
  • Kích thước: 156 x 81,3 х 7,7 mm
  • Pin: 4.000 mAh
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái phần Camera Pro giống Lumia thế... haizzz
@cuhiep Nokia Camera của Lumia hay quá nên các hãng bắt chước để mang trải nghiệm cho người dùng mà.
Nhưng vẫn ko thích thương hiệu của các anh bạn xứ ấy
@cuhiep quay 4K mà ko có thẻ nhớ thì thất vọng tràn trề bác ạ
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Đích thị là nhái Lumia rồi bác nhỉ ?
jino
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Cái Campro cu?a Lenovo no noi tieng va duoc port sang may khac tu lau roi ku a.
Chưa có giá nhỉ
@allstreet Theo kế hoạch, Vibe Z2 Pro sẽ được bán ra bắt đầu từ tháng 9 tới với 3 màu trắng, đen và vàng. Giá dự kiến tại Nga là 834 USD của bác đó. nguồn cellphone
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@allstreet Nếu có thì chắc cũng không hấp dẫn nổi mình :p
@hà văn hướng giá có mà hãi quá
An Phuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
chep chep, ngày nào cũng có điện thoại mới .....
Đẹp tuyệt, chắc giá tầm 12,13 củ
@QuangThai06 12 củ thì xúc luôn nếu dc như quang cáo 😆
@QuangThai06 đọc lướt ở đâu đó thấy giá hơn 800$ đó :rolleyes:
@QuangThai06 nghe thoáng thoáng đâu trên số hóa vnexpress bảo em nó rơi vào tầm 17.000.000 VND bác ạ 😁
pin dử dội ghê lenovo pin trâu thif thôi . ko biết xài có ổn ko
Giống 930 ở cái viền
wiki27
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng giống k900 thôi.
@wiki27 K900 là Intel inside, Cái này S901
Chỉ lăn tăn vì nó là sảm phẩm của Tung Cẩu thôi. Nếu của hãng khác thì kiểu gì cũng chiến.
P/s: e chỉ cao 1.6m thôi nhưng hiện giờ toàn dùng đt > 5inch.
Bác nào nói ko nhét vừa túi quần thì pó cẳng, đừng nói các mặc legging nhé!
@wiki27 Không thể giống đc nhé. K900 chết vì cái chip intel nóng và pin kém. Con này chip ngon, pin thì cực ngon. Có chê thì chỉ chê thương hiệu thôi.
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@ChauDuongMos bó cu với bác.chip S901 ở đâu ra chòy?😁:D
@lom-com Em gõ nhầm S801 ... Cám ơn bác đã nhắc nhở.
Pin quả này vô đối phablet rồi. Dễ sợ 😁
Điện thoại nào nhìn ảnh concept cũng đẹp, cầm trên tay thì khác hẳn. Quả cam nhìn giống mấy con Nokia xưa quá
được cái là Lenovo ko để cái chữ lenovo to tướng ở trước mặt của máy trông xấu vật vã luôn
nói chung là Android tạp nham quá nhan nhản đt Android mất hết chất
chỉ còn chất ở Apple , Nokia và BB vậy thôi chứ samsung đẻ ra toàn cái hao hao nhau chán đời 😁
@hoanghung.tb ừ công nhận mất chất
@hoanghung.tb có gì đâu mà mất chất Android vậy bạn. Bản chất của thằng Android là để người ta tự chế biến mà, nên đa dạng là đúng thôi
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghung.tb Mới từ g2 chuyển qua BlackBerry q10 và cảm thấy ko gì để hối hận nè, chán android lắm rùi, tạp nham chẳng bik đâu mà lần, BlackBerry và ios nằm ở 1 đẳng cấp hoan toàn khác, mình trước h toàn xai android nhưng
huedo84
TÍCH CỰC
10 năm
Ui za hàng khủng.
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
6 inc thì phải mua cái túi xách chứ đút túi quần gãy hết cả súng ống -.-

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@umumti Nó tụt vào trong thì... 😃
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@umumti Gãy đt thì là cái chắc :rolleyes:
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@umumti nếu là thị mẹt thì bị móp "trim"!😁:D:D:eek:
@umumti thì nam gãy súng nữa gãy ống =))
Giờ nó nhái cả phần mềm à.
ndta13
CAO CẤP
10 năm
Hiệu suất Lenovo thì ổn so với giá thành. Camera thì phang cho lắm "chấm" nhưng chụp vẫn như shit. Không biết em này sao chứ mấy dòng trước máy nào cũng thế
@ndta13 Không biết bạn đã từng xài dòng cao cấp của Lenovo chưa mà ngồi phán như thánh.Nếu có dịp bạn thử camera của máy Lenovo Vibe X S960 xem nó như thế nào rồi hãy nói nhé.
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@ungngoclam Test đàng hoàng rồi mới nói chứ, điện thoại loại nào mình cũng đi trải nghiệm hết. Cấu hình thì không bàn nhiều vì không test chi tiết được, với lại nếu so các máy chạy các nền tảng khác nhau về cấu hình thì khập khiễng vô cùng. Cái dễ so sánh nhất chính là camera. Ví dụ như camera G2 ăn hại vô cùng, thua lumia 920, lenovo thì lấy nét kém, chụp nhiều noise, chụp ảnh chuyển động khá tồi, độ chi tiết không cao. Tuy nhiên như mình nói cấu hình thì không có gì để bàn. Có thể bạn không phải là người khó tính hoặc không phải người chú trọng vào camera nhiềuu chứ mình nói thẳng, dòng đt nào cũng có điểm mạnh điểm yếu, và camera chính là lỗ hổng lớn nhất của lenovo, ngoài ra mình không bàn thêm về các mặt khác mất công gây tranh cãi. Với cái giá thành như vậy thì không thể đòi hỏi hơn, nhưng tùy người thôi, lỡ có nguời cần đt chụp đẹp nhưng không quan trọng cấu hình máy thì bạn có dám cam đoan lenovo hơn các đt khác cùng tầm giá không? Đương nhiên nếu những ai thích cấu hình tốt, kết cấu hoàn thiện nhưng không quan trọng camera thì đương nhiên lenovo không thua đt nào cả
Ngon nhỉ chỉ mỗi thương hiệu lenovo mà ko vưà lòng
mấy ông này làm mưa làm gió thị trường di động nhỉ
xiaomi, huawei, lenovo, 3 hãng này sớm muộn sẽ có hãng dẫn đầu thế giới vì nó sử dụng bàn đạp là thị trường nội địa rộng lớn, sau khi có tiềm lực về công nghệ và tài chính bắt đầu bành trướng ra thế giới
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mobile_tuonglai Nhất là ở phân khúc giá rẻ . Giờ anh sam hay nô đang sợ kìa bác ! sam giờ có dám nhúc nhích đâu
giá mà mgon thì con này cũng đc đấy
nhanh nhanh có cái giá cho em nhờ! kết lắm rồi đấy!
vinh 123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích nhất phần pin🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019