Lenovo S650: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

saolaithe96
21/2/2014 12:3Phản hồi: 139
Group Facebook Lenovo s650 thảo luận dễ dàng hơn

CLICK HERE GROUP S650

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Vào TWRP bằng cách: dí đồng thời Nút Pow + 2 nút âm lượng khi nào vô mới thả tay ra

Driver:Tải Về

TWRP 2.6.3:Tải Về

Flash Tool:Tải về

Cách Recovery cho máy

Cách 1: Thực Hiện Trên PC

Bước 1: giải nén các file đã down về

Bước 2: tiến hành cài đặt driver cho máy tính...( cách cài đặt có lẽ ai cũng biết rồi không phải hướng dẫn nữa nhỉ...)...thôi cứ viết ra cho chắc hjhj: Tắt nguồn điện thoại, kết nối với máy tính, máy tính sẽ hiện thông báo cài đặt driver cho Preloader MT6582 , các bạn chọn nó tới thư mục driver giải nén ở trên. Sau khi cài driver xong các bạn ngắt kết nối đt với máy tính (rút cáp )

Quảng cáo

Bước 3:Mở phần mềm Flash_tool trong thư mục Flash, bấm vào scatter-loading, chọn MT6582_Android_scatter... trong thư mục recovery vừa giả nén, ấn OK. Tích vào ô Recovery ở dưới nếu nó chưa tích (mặc định đã tích rồi).

Bước 4: Bấm vào chữ Download ở trên...sẽ thấy một bảng thông báo bạn chọn ''yes'' rồi

nhanh chóng cắm usb vào đt và nó sẽ tự động load file recovery vào máy của các bạn (máy phải trong tình trạng tắt nguồn)

- sau khi cắm điện thoại vào thì chương trình flash-tool sẽ suất hiện thanh trạng thái màu đỏ sau đó sang màu vàng đợi thông báo "ok" màu xanh lá cây là thành công rồi....rút cáp điện thoại ra và bạn đã córecovery

Bước 5:Vào TWRP bằng cách: dí đồng thờiNút Pow + 2 nút âm lượngkhi nào vô mới thả tay ra. các bác backup rom luôn gốc máy mình luôn để khi nào lỗi mang ra restore nha.

Chú Ý: Khi cài TWRP hay Up rom qua flashtool các bạn phải tích vào "DA DL All with Check Sum" nếu quên hay ko bấm vào sẽ bị treo logo

Quảng cáo

Cách 2: Thực Hiện Trên Điện Thoại ( Dành cho ai không có máy tính)Yêu Cẩu Đã Root

link tải trên CH playLink

tải về cài như một apps bình thường!

bây giờ anh em cần chuẩn bị file TWRP (có đuôi là .img) quăng vào SD cardTải ở Đây

mở recovery tool lên (yêu cầu quyền root) chọn FLASH RECOVERY >> Other from storage >> duyệt chọn file recovery.img >> flash

xong chỉ cần reboot lại máy là ta đã có TWRP (gb.vudongChia sẻ)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cách Root máy:

Cách 1:Yêu cầu dã cóTWRP

các bạn tải file này vềLinkbỏ vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy đều đc

sau đó các bạn reboot vào twrp chọn instail tìm đến cái file mới tải về rồi bấm vào nó

xong kéo thanh trượt-> reboot vậy là các bạn đã Root Thành công

Cách 2: sử dụng Mobogenie (Thực hiện trên PC)

Link driver:Tải về

Cách root:
Hướng dẫn root Lenovo S650
Bước 1: các bạn tải http://www.mobogenie.com/ về cài vào máy tính.
Bước 2: Bật điện thoại lên, vào cài đặt/ hiển thị/ thời gian sáng mh/ chọn không giới hạn tg, bấm hôm để quay về mh chính.
Bước 3: Kết nối S650 với máy tính, chọn gỡ rối usb (usb debugged).
Bước 4: Mở Mobogenie đã cài trước đó chọn vào Connect Device, và đợi khi nó chạy xong, nhớ nhìn vào mh P4 nó sẽ hỏi xác minh ứng dung, các bạn chọn từ chối nhé. Đợi 1 tí nó cài driver xong thì sẽ hiện quản lý file, root, tùy chình này nọ, v.v...
Bước 5: Vào cửa sổ Mobogenie chọn root, nhìn vào mh con S650 nó sẽ hỏi xác minh ứng dụng, các bạn chọn từ chối nhé. Đợi tí là nó root xong.
Bước 6: Khởi động lại máy và thưởng thức.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------Mấy bác lên mà có lên needrom tải rom thì nhớ rate 5***** cho rom của mình nha tks--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Rom Lenovo S650

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Rom Gốc 100% Đã Test s111 (Unroot đem đi bảo hành OK)

Link

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ĐỀ NGHỊ : chủ thớt cho link vào là tải luôn cho ae nhờ ợ.vd.....cáI TWRP
Up lên nào, ko ai sài con này à
Để mình đưa thêm vào #1 cảm ơn bạn chia sẻ
Mà rom stock đó có recovery stock luôn à bạn
sorry.mình xin xóa bài trên.hum nay vô nó lại dẫn ddi vòng vòng.hjc.cái link twrp củabạn vẫn y như cũ nhé.
Bạn cài đc TWRP chưa? nếu chưa làm đc thì mình giúp cho
Thank chủ thớt, đang tìm mà bây giờ mới có
@quachtinh232 Mình có thiếu sót chỗ nào mỏi người đóng góp nha!
Con này mới ra vẫn còn ít người nhỉ sài ổn trong tầm giá mà
ai root bang vroot co bi gi ko
minh root bi khoi dog lai hoai lun
minh da nang cap len s113
@cutimientaybt Mình root sài bình thường mà bạn, nếu bị lỗi khởi động lại thì up lại rom nha
Khi nào ra có thời gian mình sẽ up rom gốc zin, muốn bảo hành thì up rom đó là ok
Dong.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy này xài ổn trong tầm giá mà mỗi tội chạy launcher của lenovo ko đc đẹp cho lắm 😔
@gb.vudong tải launcher khác về cài. nova,..... .bản pro (free).
Up cho anh em nào, có gì cứ đứa vấn đề lên cùng tư vấn
@saolaithe96 mấy bác muốn xài app pro mà k mất phí thì cứ Google thần chưởng hoặc lên tinhte tìm nha. vài lời gửi mấy cụ nhà ta
Dong.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai có rom cook con này ko nhỉ 😔
tìm mãi chả có rom cook nào cho con này cả.. up xong toàn treo logo :(
@gb.vudong Nếu bác bị lỗi này thì đơn giản lắm
TOOL DL image Fail!
Uboot is blocking by dl info

Khi Up rom chỉ việc tích vào cái DA DL All with Check Sum là OK, Mình đã thành công
bác up rom nào, up sao mà treo logo zạ.
Choo em xin recovery twrp di link kia eo down dv
Dong.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ ko có cab micro usb.. để tối về nhà mình up TWRP đã cài thành công của mình lên cho ae 😁
@gb.vudong BẠN UP lên đi để mình đưa lên #1 nha, cảm ơn bạn
em root bang vroot thanh cong ui nhung ko co superuser zay chi co phan men vroot bang tieng hoa thuk
Dong.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cutimientaybt thì nó là superuser đó bạn 😁
tool root của TQ nên superuser cũng tiếng trung luôn mà :p
Bác Up rom nào mà treo vậy, lúc trước mình quậy bị block Uboot up rom gốc là ok lại lun
Group FB:https://www.facebook.com/groups/225316320989849/
thảo luận dễ dàng hơn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019