Lenovo S820: Root, CWM và rom

Casper_HN
24/12/2013 10:21Phản hồi: 735
735 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cac bác cho mình hỏi root rùi có update phiên bản mới qua hệ thống dc k ạ,
Sau khoảng 3 tuần sử dụng Lenovo S820 giá 3,9t Thêm Vài lời ....
- Pin thì OK (Khi không dùng thì tắt gần hết ứng dụng chạy nền... nếu không thì máy cũng nhanh tụt PIN)
- Hinh như không sử dụng được Labàn (Không có cảm biến compass)
- "Siêu Camera" kèm theo máy là ứng dụng không hợp lý lắm ...khi bật "Siêu Camera" là độ sáng màn hình luôn set mức 100% ... Nếu dùng để chụp hình Or quay phim trong thời gian > 15 phút thì máy Rất nóng và hao PIN nhanh ; Nên cài phần mềm CAMERA khác hoặc Dùng PhotoWonder để chụp.
- Ứng dụng Android & HDH android tạo file rác và phân mảnh kinh khủng ... thường thì dọn dẹp file rác và bỏ lên windows PC để giải phân mảnh ( chỉ dùng được cho thẻ nhớ ngoài và thẻ nhớ trong ... Còn bộ nhớ trong thì bó tay === "thẻ nhớ trong + bộ nhớ trong" là do ROM chia ra)
Sau khi sử dụng
-
Điểm Antutu được > 13000 cao hơn samsung S2 một tí
-
Phần ROM 4GB chia không hợp lý lắm Phần bộ nhớ ngoài là 1,45GB, Còn bộ nhớ trong 2.14GB dùng để nạp HĐH + App của nhà SX còn trống khoảng 200MB.... còn một khúc nữa không biết biến đi đâu ... nhưng đa phần ứng dụng chạy và để lại file rác trên bộ nhớ trong này, vậy nên máy hay báo là bộ nhớ sắp đầy hãy xóa bớt ứng dụng ???? hài vãi.... đang tính ROOT để chia lại khoảng này Tăng bộ nhớ trong thêm 1GB nữa & bộ nhớ ngoài 0,5GB thôi.
- Cho mình hởi phần mềm tiếng tàu này dùng để làm gì xóa đi đc kô vậy?
- Còn nữa nó dùng phím nguồn để tắt - mở màn hình nếu dùng lâu dài chắc có vấn đề ... các bạn nên cài "Wave2unlock" để mở màn hình bằng cảm ứng (nó sử dụng cảm biến tiệm cận) không cần root. mình đã cài rồi .. Mới để vào túi quần or áo thì màn hình sáng lên nhưng khi đã tắt thì tắt luôn không sáng lên lại dù bạn có chạy .. nhảy vô tư.
- Còn Root và Unroot thì tham khảo cái này mình chưa thử ....
Hướng dẫn Root điện thoại Android đơn giản dễ dàng với SuperOneClick.
Android là hệ điều hành phổ biến nhất thế giới được phát triển bởi google, các thiết bị di động sử dụng Android ngày càng trở lên phổ biến và chiếm lĩnh tới 80% thị trường. Root điện thoại và các thiết bị Android là một trong những vấn đề được nhiều tín đồ Android quan tâm tìm kiếm nhiều nhất. Hôm nay VietNamAndroid xin giới thiệu với các bạn một phương pháp root điện thoại Android với quy trình rất đơn giản, dễ dàng.

Root Android là gì ?
Root điện thoại được hiểu nôm na là biện pháp can thiệp trực tiếp vào hệ thống của máy để giành toàn quyền kiểm soát, tùy chỉnh, thay đổi với các tập tin thu mục gốc của hệ điều hành. Root cần được thực hiện nếu bạn muốn thực sự làm chủ thiết bị của mình như tùy biến tối ưu hóa các chức năng của máy, Overclocking (tăng xung nhịp chip, GPU..), cài các bản ROM cook, bổ xung các tính năng hay xóa bớt các tính năng mặc định cảu nhà sản xuất, cài một số ứng dụng yêu cầu quyền root (Titanium backup, SD maid..).

Những điểm cần lưu ý khi root:
Vì Root là quá trình can thiệp trực tiếp vào hệ thống của máy cho nên một sai lầm có thể biến chiếc smartphone của bạn thành “cục gạch”. Vì vậy bạn cần phải thực hiện cẩn thận quá trình này trong chế độ Factory Recovery của máy.

Việc Root máy cũng sẽ làm điện thoại mất đi bảo hành từ nhà sản xuất do tự ý can thiệp vào hệ thống. Tuy nhiên với SuperOneClick root bạn có thể thực hiện quá trình Unroot để trả máy về trạng thái ban đầu và có thể mang đi bảo hành như bình thường, vì vậy bạn nên nhớ sao lưu lại dữ liệu và các ứng dụng để có thể phục hồi lại khi cần.

Trước khi thực hiện quá trình Root hãy đặt lại câu hỏi với chính mình bạn có thực sự cần thiết phải root thiết bị hay không? Nếu câu trả lời là có thì hãy thực hiện tiếp theo các bước sau đây:

Root Android smartphone sử dụng SuperOneClick:

Thực hiện root máy theo từng bước sau đây:

1. Download phiên bản mới nhất SuperOneClick 2.33 tại đây, lưu lại trên máy tính của bạn.

2. Kết nối điện thoại với máy tính thông qua cổng kết nối USB và bật chế độ “ USB debugging mode”. Đồng thời un-mount SD card.

3. Bây giờ hãy cài đặt phần mềm SuperOneClick vừa mới tải về. Nếu bạn sở hữu thiết bị Samsung hãy chọn Samsung captivate tab. Các thiết bị khác chọn Universal tab .

4. Click chọn Root và chờ đợi, quá trình có thể thực hiện trong vài phút đến vài chục phút tùy thiết bị. Bỏ qua các cảnh báo và nhấn OK ở các hoạt động đăng nhập.

5. Sau khi quá trình root hoàn tất khởi động lại thiết bị và chúc mừng bạn đã là Super User của chiếc Android phone của mình.

Video hướng dẫn step-by-step cách root bằng SuperOneClick

Và còn nhiều thứ khác nữa nhưng chưa có freetime....
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@YaMaHa LuViAs Tl cho bạn app tiếng hoa đó dùng để nhắn tin chữ hoa xóa k ảnh hưỡng j, root đơn giản chỉ cần 5s với Framaroot bạn lên google search mà tìm hiểu thêm mình đã làm rùi rất nhanh, cái app Wave2unlock của bạn như thế nào mà mình lên appstore tìm k ra hay bạn vjết sai chữ
@Tien273 Ở đây nè : "Wave to unlock"
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ndtsoft.sensor
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@YaMaHa LuViAs Sử dụng thế nào bạn
@Tien273 Cai dat va run no . dung ngon tay vuot qua chi "lenovo" de mo man hinh
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào có rom gốc s108 không cho mình xin link với ạ rom s120 lâu lâu bị đơ hoài chán wa' sẵn tjện bác nào cho mình hỏi là chọn USB Deburgg như thế nào mình tìm hoại không thấy
@Tien273 Chịu khó đọc lại mấy trang đầu trước khi đặt câu hỏi nhé. Cứ phải post đi post lại cũng mệt lắm.
Bác vô làm thử theo trang này, tuy khác hãng nhưng cùng dòng chip, bla bla bla..., mình làm theo và thành công: http://diendan.mobiistar.vn/threads/huong-dan-flash-rom-chi-tiet-bang-flashtool.8255/
Rom s108: http://www.needrom.com/wp-content/uploads/2013/07/S820_ROW_S108_130603.rar
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Bác cho mình mượn pasd down rom s108 dc k mình k tạo tài khoản đc hoặc bác up rom s108 lên mediafire cho mình link down zề với dc k ạ rom s120 đơ wài chán lắm bác ạ
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tien273 used: ilymticsce pass: ahazoo
down ROM về, cho vào 1 folder, giải nén lần 1 ra 3 file rar, giải nén 3 file đó tiếp, sau đó cài driver và up rom như bác Minh Duy BMW, tick vào ô preload nếu mặc định nó chưa tick nhé ( theo hướng dẫn từ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2576898 ).
hoang022
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW thank bác! em làm theo mỗi cách này là được!
@Minh Duy BMW s108 này dùng cho bản 4G hay 8G đây bạn?
Bác tạo account đi ạ?
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
người ta đã chỉ dẫn tới tận răng cho bác rùi đó thôi. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2576898
rom gốc 108, cơ mà thấy 108 với 120 cũng như nhau cả, có lag liếc gì đâu
.
@Tien273 cài xong, chọn làm mặc định thôi, giao diện chính thì kệ nó đó thôi
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoa188 Flash lại rom gốc làm sao bạn, bạn cho mình xjn rom gốc lun ạ và mình root bằng framaroot rùi bjo flash thì làm sao
@Tien273 ác, bao nhiều bài hướng dẫn chi tiết thế mà bác vẫn chưa bít làm ak @.@!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2576898
dow rom gốc ở đây, mình cũng đang sài rom này, up row s120 lun rùi, cài xong xóa hết app ko cần thiết sài bt dc rùi, cài rom nó hướng dẫn hết rùi bác lăn tăn khúc nào nữa chứ ?
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoa188 Bác thông cảm mình hơi gà zụ này zới hơi bị nhát tay 😃
S820 có mic chống ồn không ạ? Trên gsmarena có mà thực tế thì không thấy?
Cài font chữ cho em này kiểu gì nhỉ?
Ai có rom 113 hay 108 tiếng việt k? lỡ up lên 119 thấy lag vãi
Em k biết cài rom cook cứu em
Không biết thì chắc ra tiệm mần cho chắc bạn ơi. Có hướng dẫn ở trên đó mà yếu tay thì hơi mệt.
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@idislikesnsd Can j root bạn cập nhật hệ thống là lên s120 ngay
@Tien273 S120 có mượt như s108 không bạn?
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Mjnh cũg k rõ nữa vì lúc mua ze mjnh up len bản mới lun rùi
@Minh Duy BMW s120 lag lắm đừng lên
Asphalt 7 theo ROM Stock là bản 1.0.1 hưng mới bây giờ là 1.1.1. Lên Store thì nó bảo mình chưa cài! Vây sao cập nhật? Lenovo căi ứng dụng lậu à?
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào chỉnh cho ram trống hơn đc nữa không, máy mình dùng rom s120 ram lúc nào cũg trống chỉ 290mb thuj hjx
Mình đang xài Clean Master, cũng được lắm!
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Ý là mình nói ram của máy trống ít wá, mình đã gỡ bỏ facebook, gmail... để k cho chúng chạy ngầm nhưng ram vẫn ở mức trống chừng 290mb có khj lại ít hơn nữa mình chẳng bjk làm sao nữa
E ram trống tầm 400mb
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@idislikesnsd Bạn cài j mà trống lắm thế mà bạn xài rom gốc s108 hay đã up lên s120 rùi cho mình hình ram máy bạn đi
uploadfromtaptalk1390997999542.jpg mới cài game data hơn 600mb nên còn tn thôi

Gửi từ Lenovo S820_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mà chs chụp màn hình 1280x720 mà up lên rỗ vđ =))
ROM S108_ROW
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@YaMaHa LuViAs Trống nhju thế cơ à, rom s120 trống ít qá dù k có cài j hjx
mình thường free khoảng 360-430 mb. nhiều khi xuống còn cỡ 70mb mà vẫn chạy ầm ầm, nên cũng không quan trọng lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019